Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส G-VIEW I ท่านใดใช้ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคส G-VIEW I ท่านใดใช้ช่วยแนะนำทีคับ

เคส G-VIEW I ท่านใดใช้ช่วยแนะนำทีคับ เห็นว่า มีพัดลมตัวใหญ่ข้างเคส ไม่รู้ว่าจะช่วยระบายความร้อนได้ดีมั้ยอ่ะคับ พอดีเล็งๆ ไว้อยู่ แล้วเสียงดังมากมั้ย โดยรวมเปนยังไงคับ ท่านไดเคยใช้ช่วยวิจารทีคับ หรือ มีเคสไหนที่ ระบายความร้อนดีๆ ราคาไม่เกิน 2K แนะนำทีคับบบ *-*

รูปคับ

เคสพวกนี้แล้วแต่ชอบเลยครับ พาวเวอร์ที่ติดเคสมาก็พอๆกันอะครับ

Comment

ผม ไม่ได้ใช้ พาวเว้อ ติดเคส อ่ะคับ คืออยากได้เคส เหนว่า พัดลมตัวใหญ่ จะระบายความร้อนดีมั้ยอ่าคับ

Comment

พัดลมดูดฝุ่น ฮ่าๆ

Comment

ท่านอื่นคิดว่าไงคับบ อยากฟังเยอะๆ *-*

Comment

มันก็ดีครับแต่ไม่ทราบว่ามันจะเสียงดังนี้อะดิ แถมได้ฝุ่นเข้าเครื่องเยอะดีด้วยเอิ้กๆ ใบพัดยังกะพัลมตั้งโต๊ะ แล้วแต่ชอบครับเรื่องของเคสบังคับกันไม่ได้ *0*

Comment

เสียงไม่ดังครับ..ถามว่าดูดฝุ่นไหม..ต้องดูที่บ้านท่านว่ามีฝุ่นให้ดูดเยอะหรือเปล่า..พัดลมของ CASE รุ่นนี้ออกแบบมาให้กระจายความเย็นได้ทั่วทั้ง M/B ...ไม่ว่าจะเป็นที่ CPU..RAM..VGA..N/B..S/B..แล้วก็..ตรงที่ใส่ HDD ก็มีพัดลมขนาด12 CM ดูดลมจากด้านหน้าเข้ามาระบายความร้อนด้วย..สามารถใส่ HDD ได้ 3-4 ลูก..แต่..ต้องขอตัวล๊อค HDD เพิ่มนะครับ...เพราะว่าใน CASE เค้าให้มาแค่ 2 ชุด..ขอเพิ่มจากร้านที่เค้าขายก็ได้..CASE รุ่นนี้ไม่ต้องใช้น๊อตล๊อค HDD ครับ..สำหรับ PSU ของ CASE รุ่นนี้ ใช้พัดลมขนาด 12 CM จ่ายไฟแรงดันคงที่ ที่ ประมาณ 300 WATT จ่ายไฟแบบ MAX ได้ประมาณ450 WATT ...
              ปล.อย่าหวังอะไรกะ PSU ที่ติดมากะ CASE มากครับ...ราคาเป็นเครื่องพิสูจย์..ของถูกและดี..หายากครับผม...จบข่าว..
              Last edited by mu.fc.champ; 14 Jul 2008, 21:08:21.

Comment

เคยใช้ไปครั้งนึ่งแหล่ะไม่คิดจะใช้อีกเลยเกือบพาอุปกรณ์ภายลาโลกควันลุก

Comment

Originally posted by mu.fc.champ View Post
                  เสียงไม่ดังครับ..ถามว่าดูดฝุ่นไหม..ต้องดูที่บ้านท่านว่ามีฝุ่นให้ดูดเยอะหรือเปล่า..พัดลมของ CASE รุ่นนี้ออกแบบมาให้กระจายความเย็นได้ทั่วทั้ง M/B ...ไม่ว่าจะเป็นที่ CPU..RAM..VGA..N/B..S/B..แล้วก็..ตรงที่ใส่ HDD ก็มีพัดลมขนาด12 CM ดูดลมจากด้านหน้าเข้ามาระบายความร้อนด้วย..สามารถใส่ HDD ได้ 3-4 ลูก..แต่..ต้องขอตัวล๊อค HDD เพิ่มนะครับ...เพราะว่าใน CASE เค้าให้มาแค่ 2 ชุด..ขอเพิ่มจากร้านที่เค้าขายก็ได้..CASE รุ่นนี้ไม่ต้องใช้น๊อตล๊อค HDD ครับ..สำหรับ PSU ของ CASE รุ่นนี้ ใช้พัดลมขนาด 12 CM จ่ายไฟแรงดันคงที่ ที่ ประมาณ 300 WATT จ่ายไฟแบบ MAX ได้ประมาณ450 WATT ...
                  ปล.อย่าหวังอะไรกะ PSU ที่ติดมากะ CASE มากครับ...ราคาเป็นเครื่องพิสูจย์..ของถูกและดี..หายากครับผม...จบข่าว..
                  ตามนั้นเลยคับใช้อยู่ เงียบกริบ เปลี่ยน PSU มาใส่ Tagan BZ800 แต่ตอนซื้อไม่รู้ว่าขอตัวล็อค hdd เพิ่มได้เลยได้มาแค่ 2 ข้อเสียที่เห็นๆ ก็คงจะเป็นถ้าต้องการใส่ cpu heat sink ต้องเลือกรุ่นที่ไม่สูงเกินไป ไม่งั้นมันจะมาติดพัดลมตัวใหญ่ด้านข้าง พวก sink ที่สูง 14 ซม. นี่แทบไม่ต้องคิดเลยคับ ใส่ไม่ได้แน่ๆ ตอนแรกอยากได้ zalman 9700 แต่มัน 14 ซม. ใส่ไม่ได้อด จะใส่ 9500 แทนก็ลุ้นเพราะ 12 ซม. แต่ร้าน TK บอกใส่ได้สำหรับ 9500 แต่บังเอิญวันที่ไปซื้อ 9500 หมด (เซงรอบ 2) เลยเอา 8700 NT มาแทนใส่ได้ชัวร์ เพราะมันเตี้ย

Comment

พัดลมหมุนช้าครับ

Comment

ลมเบากว่าตดแมวครับ ผมคอนเฟิร์ม เพื่อนใช้อยู่ ไม่ได้มีประโ่ยชน์เลยครับ

Comment

ของเราก็ใช้อยู่ค่ะ GVIEW-I เสียงเงียบค่ะไม่หนวดหู หรือเพราะว่ามันใหม่อยู่ ตอนนี้ก็ใช้มาประมาณปีกว่าแล้วนะคะ และที่ว่าฝุ่นเยอะนะ ต้องดูห้องและที่ตั้งเคสด้วยนะคะ อยู่ที่สภาพแวดล้อมและก็การดูแลรักษาความสะอาดด้วยนะคะ

Comment

ข้อดี
                          พัดลมขนาดใหญ่ ทำให้เสียงรบกวนเบา กวาดลมได้เยอะ

ข้อเสีย
                          เสียขึ้นมา จะหาซื้อที่ไหนไปเปลี่ยน

Comment

ผมว่างบ 2พัน ไปดูยี่ห่ออื่นได้อีกเยอะเลยนะถ้าไม่เอา psu เพิ่มอีกนิด เอา cm690 แหล่ม หรือถูกลงมาก ก็ Tt v3 ก็ดีนะท่าน

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
                              พัดลมดูดฝุ่น ฮ่าๆ

Comment

Working...
                              X