Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบประมาณ20000บาทช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบประมาณ20000บาทช่วยแนะนำหน่อยครับ

20000บาทเอาเฉพาะ
    1. เมนบอร์ด
    2. ซีพียู(AMDครับ)
    3. การ์ดจอ

asus m2-e
    x2 4600+
    7600gt

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่ถ้า20000เนี้ย ควรเอาไรดีระหว่าง คอนโร กะ x2 แต่ผมเคยใช้แต่ amd เลยไม่รู้ว่า คอนโรดีไง ถ้าเทียบ2ตัวนี้อะไรน่าจะดีก่ากัน

Comment

ใช้งานด้านใหนครับ

Comment

ไว้สำหรับทำงานธรรมดา+ดูหนัง ฟังเพลง+เน้นเกมส์+กราฟฟิก

Comment

ในงบที่ว่า2หมื่น ถ้าเป็นผมจะเล่นเสป็คนี้นะ
            X2 3800+
            M2N-E
            7900GS

เล่นเกมส์ลื่นหัวแตกกันเป็นแถวๆ อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ...เพื่อนท่านใดมีอะไรอยากแนะนำอีกบอกมานะครับผมจะได้ความรู้เยอะๆครับ

Comment

Originally posted by แจน View Post
                ในงบที่ว่า2หมื่น ถ้าเป็นผมจะเล่นเสป็คนี้นะ
                X2 3800+
                M2N-E
                7900GS

เล่นเกมส์ลื่นหัวแตกกันเป็นแถวๆ อิอิ
                ตามข้างบนครับแค่นี้ก็ลื่นแล้วครับ Conroe 20000 ได้แต่อาจไม่เพอเฟกครับ

Comment

แล้วระหว่าง x2 กะ conroe อันไหนดีก่ากันครับถ้าเอาไปใช้ทำงานธรรมดา+ดูหนัง ฟังเพลง+เน้นเกมส์+กราฟฟิก

Comment

core2duo

Originally posted by บอล View Post
                    แล้วระหว่าง x2 กะ conroe อันไหนดีก่ากันครับถ้าเอาไปใช้ทำงานธรรมดา+ดูหนัง ฟังเพลง+เน้นเกมส์+กราฟฟิก
                    Conroeดีกว่ามากคับลองเข้าwedนี้เรื่องcore2duoสิคับไม่ก็พิมคําว่าconroeลงในgoogleสิคับความจิงจะกระจางถ้าจะซื้อแนะนําE6400(core2duo2.13GHZ)ขึ้นไปนะคับ

Comment

แล้วงบ 20000 ได้ คอนโร+เมนบอร์ด+การ์ดจอ แบบไหนบ้างครับ

Comment

งบ 20000 เล่น X2 ดีกว่าครับ เล่น คอนโรลไปในงบนี้ ไม่คุ้มครับ

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แจน
                          X2 3800+
                          M2N-E
                          7900GS

แล้วอีกอย่างครับถ้าผมซื้อมาตามข้างบนนี้ที่คุณแจนบอกอุปกรณ์อันเก่าจะใช้ด้วยกันได้ไหมครับ คือ
                          1.แรม ddr 1 G
                          2.hdd มะใช่ sATA 2 ตัว
                          3.จอ ไม่ใช่ LCD คือ17นิ้วธรรมดา
                          4.อื่นก็เหมือนกะเครื่องธรรมดาทั่วไปพวก เม้าท์ คีย์บอร์ด ไดร์ฟ a: เคส ซีดีรอม

กลัวใช้ด้วยกันมะได้เสียดายของครับ

Comment

ขอความกรุณาหน่อยจะซื้อแล้วครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                              X