Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอเปิด เร้าเตอร์ แล้วเม้าส์ กระตุก ใช้ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอเปิด เร้าเตอร์ แล้วเม้าส์ กระตุก ใช้ไม่ได้

เปิด เร้าเตอร์ เม้าส์ จะมีอาการ กระตุก บางครั้งก็ใช้ไม่ได้ บางครั้งพอปล่อยไว้นานๆ ก็ขยับได้ตามปรกติ

แต่ถ้าปิด เร้าเตอร์ เม้าส์ก็ใช้ได้ปรกติ

ไปถามที่ร้าน เค้าบอกว่า ต้องเปลี่ยนเม้าส์ใช้แบบ usb

ปล. เมียผมฝากถามมา ถ้าใครสนใจ เดียวแจก อีเมลล์

ปล. ผมก็ไม่รู้มันเป็นเพราะอะไร จะใช่ว่า port มันซ้อนทับรึป่าวครับ หรืออะไร ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่

ผมก็ใช้เราท์เตอร์อยู่ครับ ไม่เห็นมีอาการแบบที่ว่าเลยครับ

Comment

เปลี่ยนแปลง ข้อมูลเล็กน้อยครับ

เม้าส์จะขยับไม่ได้ ตอนที่ต่อเน็ตแล้วครับ

Comment

แปลกดีครับ อาการนี้ไม่เคยเจอ แต่ก็ไม่แน่

ลองเอา muse แบบ usb มาต่อดูครับ

อาดจะเป็นที่ พอด หรือไม่ก็ ตัวเม้า เอง (งง เหมือนกัน อาการแบบนี้ หายากครับ --")
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

ใช้ router แบบต่อจาก USB โดยตรง โดยไม่ได้เสียบไฟเพิ่มต่างหากใช่หรือเปล่าครับ

router อาจจะแย่งไฟอุปกรณ์ต่อพ่วงตัวอื่นก็ได้นะครับ

Comment

มันไปซื้อ เม้าส์ไวเลสมา ก็ใช้ได้ตามปรกติ กำจริงๆ

Comment

Working...
            X