overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: สำหรับคนที่จะซื้อ benq x31 ดูก่อนที่จะซื้อครับ

OverclockZone Member

Default สำหรับคนที่จะซื้อ benq x31 ดูก่อนที่จะซื้อครับ

สำหรับคนที่จะซื้อ benq x31 ดูก่อนที่จะซื้อครับ
    http://www.pantip.com/tech/basic/top...BA2610247.html

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ง่ะ

ซวยไป

OverclockZone Member saksith's Avatar

ซวยจริงๆ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

ดูแล้ว ขี้กลากมากกกก

ของผมหุ้มเองสวยกว่าอีก 555

อันนี้ ซวย จิงครับผม ผมว่าโดนขอบซิบตอนรูดปิดครับผม ของผมก๋ s41 ไส่แล้วรูดซิบ ซอพเคลสไม่ได้ แต่ไส่กันกระแทกเฉยๆๆ ครับไม่ได้รูดซิบครับผม ใช้มาหลายตัวครับผม ถลอกตรงมุม บ่อยชินแล้วครับ แต่ไม่เยะขนาดนั้น
    สุดท้าย อย่าคิดมากครับผม ถ้ามันไม่ให้เปลี่ยน ก๋ ใช้ๆๆไปก่อน เดี๋ยวมีของค่อยไปเคลม... หุหุ

OverclockZone Member battle's Avatar

ไม่น่าจะซิปนะ
    ของเพื่อนผมอากรลอกเดียวกันเลยอะ
    รอเครมอยู่ เพิ่งส่งรูปไปที่ศูนย์ไม่นานมานี้เอง ลอกที่ขอบ แบบนี้เลยอะ

อีกแล้วครับท่าน X31 สีลอก เหอะๆ เป็นผมคงเซ็งสุดๆ

เซ็งสุดๆเลยครับ ของไม่มีแถมไม่อยู่ในประกันครับ ต้องเสียเงินประมาณ 1000 บาทครับ ถ้าเสีย 2000 แล้วมีของเลยก็คงยอมละครับ เพราะเล่นทุกวันแล้วมันเห็นทุกวัน ก็อดหดหู่ไม่ได้ครับ

OverclockZone Member widya's Avatar

ประโยชน์ของการรอดูเชิง ก้อดีเยี่ยงนี้หล่ะ ^^

หากต่อไปไม่มีการ minor change ตัว body x31
    ก้อตัดตัวเลือกไปได้อีก 1 ช๊อยส์..

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

ไม่รู้ว่าผลิตมายังไง -*-
    กากเกิน

OverclockZone Member turionx2's Avatar

แนะนำให้ซื้อ ซีม่าโลชั่น ติดกระเป๋าใว้ด้วยครับ กัน กาก
    ปล ลอกง่ายจริงๆ กำแท้ๆ

OverclockZone Member battle's Avatar

เดี๋ยววันนี้เพื่อนจะมาโพสกระทู้นะ อิอิ เดี๋ยวมันเอารูปมาเสริมด้วย
    แต่ตอนนี้เห็นไปตอบกระทู้ในพันทิปลิงค์ที่ส่งให้มาละ

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

หุ่นของ X31 มัน อรชร อ้อนแอ้น ตั้งแต่แรกที่ผมเห็นแล้ว ตอนแรกยังกลัวจอมันหักกลางเลยนะ

แต่ผมซื้อ S41 M60 มาใช้ก้อประทับใจดีนะ มีงอแงก้อตรง

1 กล้อง Webcam ที่ถ่ายรูปไม่ได้ งงเลย ทั้งๆ ที่ ลง Webcam companion ไปแล้ว

2 Card reader ที่อ่าน Memory Stick Pro Duo ไม่ได้ งงอีกเหมือนกัน

3 Drive DVD อ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง อันนี้ไม่ซีเรียส เท่าไหร่เพราะอ่านได้เกือบทุกแผ่น

มาครับ ตามมาโพสจาก http://www.pantip.com/tech/basic/top...BA2610247.html

ของผมก็เป็นครับ วัสดุคุณภาพแย่มากๆ หลังจากซื้อมาได้ประมาณ 10 วัน

โทรไปศูนย์ benq มาได้นี่ก็รอสองสัปดาห์แล้ว ยังเงียบอยู่เลย
    บอกว่าต้องรอ feedback จาก head office ที่ taiwan
    ไม่เข้าใจว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยไม่ได้หรือไง เพราะยังไม่ถึง 1 เดือน

และตอนนี้บริเวรณด้านในสีขาวๆ ตรงมุมขอบ อยู่ๆ ก็เป็นรอยร้าว เซ็งมากๆ

ขอรับรองว่าไม่ได้ทำตก หรือกระแทก หรือขูดขีด เนื่องจากการใช้งานแต่อย่างใด ดูแลอย่างดี ยังเป็นแบบนี้เลย

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

Quote Originally Posted by bonus16 View Post
    มาครับ ตามมาโพสจาก http://www.pantip.com/tech/basic/top...BA2610247.html

ของผมก็เป็นครับ วัสดุคุณภาพแย่มากๆ หลังจากซื้อมาได้ประมาณ 10 วัน

โทรไปศูนย์ benq มาได้นี่ก็รอสองสัปดาห์แล้ว ยังเงียบอยู่เลย
    บอกว่าต้องรอ feedback จาก head office ที่ taiwan
    ไม่เข้าใจว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยไม่ได้หรือไง เพราะยังไม่ถึง 1 เดือน

และตอนนี้บริเวรณด้านในสีขาวๆ ตรงมุมขอบ อยู่ๆ ก็เป็นรอยร้าว เซ็งมากๆ

ขอรับรองว่าไม่ได้ทำตก หรือกระแทก หรือขูดขีด เนื่องจากการใช้งานแต่อย่างใด ดูแลอย่างดี ยังเป็นแบบนี้เลย

ลอกซะน่ากลัวเลยนะเนี่ย

แก้ไขด่วนนะ benq เด๋วจะเสียชื่อเสียงปายกว่านี้อีก เอิ๊กๆ

เดี๋ยวถ้าเครมช้า เดี๋ยวจะลอกแบบ Nokia N76

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by absolute_kim View Post
    หุ่นของ X31 มัน อรชร อ้อนแอ้น ตั้งแต่แรกที่ผมเห็นแล้ว ตอนแรกยังกลัวจอมันหักกลางเลยนะ

แต่ผมซื้อ S41 M60 มาใช้ก้อประทับใจดีนะ มีงอแงก้อตรง

1 กล้อง Webcam ที่ถ่ายรูปไม่ได้ งงเลย ทั้งๆ ที่ ลง Webcam companion ไปแล้ว

2 Card reader ที่อ่าน Memory Stick Pro Duo ไม่ได้ งงอีกเหมือนกัน

3 Drive DVD อ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง อันนี้ไม่ซีเรียส เท่าไหร่เพราะอ่านได้เกือบทุกแผ่น

1 ลงไดเวอร์กล้องใหม่ถ่ายได้คับ
    2 อ่านได้นี่คับผมใช้อ่านเมมกล้องถ่ายรูปโซนี่
    3 ไปเคลมจบ

ไงมีปัยาไรเกี่ยวกับเบนคิวเข้าตามลายเซ็นผมคับ

ได้แต่รอครับ เมื่อไหร่ทางศูนย์ใหญ่จะมีคำตอบให้ก็ไม่รู้ เซ็งเป็ดเลยครับ
    ของคุณ bonus นี่แค่ 10 วันเองหรือครับ ของผมครบ 1 เดือนปุ๊ปลอกปั๊บ

OverclockZone Member widya's Avatar

ดูจากรอย หากทนใช้อีกสักครึ่งปี คงได้รอยเต็มเครื่อง

แก้ไขด่วน นึกว่ายี่ห้อจีนซะอีก - -"

ใครขัดออกหมดรบกวนเอารูปมา post ด้วยนะครับ มันน่าจะสวยมาก
    ยังไง Service เค้าก็ต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว
    ถ้าเป็นผมจะขัดลอกออกให้หมดเลยน่าจะดี สก๊อตไบ ขัดเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks