Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium D 930 คอขวด 4870 ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium D 930 คอขวด 4870 ?

เพื่อนผมบังเอิญเค้าจะอัพคอมครับกะว่าจะอัพแรมกับการ์จอ

อยากทราบว่า 4870 จะมี Pentium D เป็นคอขวดมั้ยครับ OCed @ 3.4 GHz

เป้นอย่างแรงงงงงงงงงงง

Comment

น่าจะพอได้ นะ

Comment

ดูสเปคผม เล่น DMC4 อย่างลื่น แต่ถ้าถามว่า คอขวดมั้ย
        YES it is for sure

Comment

คอขวด นี่มันยังไงหรอครับ ใช้ pentium D เหมือนกัน

Comment

ก็ไม่เท่าไรหรอกครับ PD 930 นี่ไม่ใช่ว่าอ่อนนะครับ

Comment

เดวก็เมาหรอก คอขวดเหล้าป่าว

Comment

ใช้เพนเที่ยม D 805 เหมือนกัน ว่าจะซื้อ 4850 มาใส่ สรุปว่า มันไม่ดีเหรอ
                ขอขวด นี่ มาจาก cpu เราห่วย ทำให้ การดจอ แสดงผลได้ไม่เต็มที่เหรอ หรือยังไง
                ถ้าไม่ได้ยังไง แนะนำตัวอื่นให้ที

Comment

คอขวดมันเป็นปัญหาอย่างหนึ่งคับ ที่เกิดขึ้นจากอุปกรณ์ที่เชื่อมต่อกันในระบบ มีความเร็วที่แตกต่างกันมาก
                  ทำให้เกิดการขาดความสมดุล กันในระบบ เช่นคุณใช้ CPU ความเร็ว 3.0GHz แรมบัส 800 (200) คุณจะเห็นว่า
                  อุปกรณ์ทั้ง 2 มีความเร็วแตกต่างกันมากมายหลายสิบเท่า มันเลยทำให้หน่วงกันไว้ และก็ยังมีอีกหลายอุปกรณ์ที่เชื่อมต่อกันอยู่ ซึ่งล้วนแล้วแต่หน่วงกันอยู่ เลยทำให้การประมวลผลของ CPU 3.0 GHz ทำงานได้อย่างที่มันควรจะเป็นครับ....
                  Last edited by FUFU; 15 Jul 2008, 00:30:53.

Comment

หน่วงครับ มีตังซื้อ 4870 น่าจะมีตังค์เปลี่ยน CPU

Comment

ไม่รู้แฮะ ของอย่างนี้ต้องลองเองครับ แต่สำหรับผมคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เพราะมันทำงานแยกกันครับ cpu กับ การ์ดจอ จริงๆอยากจะถามอยู่เหมือนกันว่าเอาที่ไหนมาพูด จะได้ไปหาอ่านบ้าง

Comment

คิดว่าไม่คับ Pentium D มันก็มีพลังในการประมวลผลพอสมควร

Comment

อารายนะ ปัญหา"ลงขวด"

เมาๆๆ

Comment

ขนาด E6300 ผมว่ายัง รีด พลัง 3870 ไม่ได้เลยคับ
                            ถามว่า ซื้อมาใส่ จะแรงไหม ตอบ แรงคับ แต่ อาจจะดู ไม่เท่ากับคนอื่นๆ
                            ( เหมือน P4 2.8 ใส่ 8800GT กับ E6750 ใส่ 8600GTS นั้นแหละคับ )

Comment

Asus 9600GT 1GB 650/900 + P.D 945 Crysis High ลื่นปรื๊ด.....

Comment

Working...
                              X