Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ซื้อลำโพงใหม่มา รู้สึกแย่มาก ช่วยแนะทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ซื้อลำโพงใหม่มา รู้สึกแย่มาก ช่วยแนะทีคับ

เรื่องของเรื่องคือวันนี้ไปซื้อลำโพงใหม่มาที่Hard Ware House เดอะมอบางกะปิ ซื้อCreative INSPIRE T3030 ราคา1990 กลับมาบ้านเปิดฟังรู้สึกสู้ตัวเก่าไม่ได้เลยอ่ะคับ แบบต่างกันหน้ามือกะเท้าเลย แน่นไม่เท่า เสียงมันแตกๆอีก ไม่ได้เปิดดังมากด้วย ปรับในSound Max ทุกอย่างไม่ถึงmax ให้แม่ฟังแม่ก็บอกสู้ไม่ได้เสียงต่างกันมาก ตัวเก่า ALTEC LANSING ATP3 ใช้มาเป็นปีหละ เลยอยากทราบว่าปัญหามันมาจากอะไรอะคับ ซาวการด์ออนบอดนะคับ ว่าตัวที่ซื้อมาให่มจะเอาไปขายทิ้ง ไม่ก็ให้แฟน จะซื้อลำโพงใหม่+ซาวการด์ ราคาไม่เกิน6000-8000 พี่ๆในบอรด์นี้ช่วยแนะนำทีครับว่าทำไงดี ถ้าซื้อใหม่นี่ให้ลำโพง กะซาวการด์ของอะไรดี บอกราคาด้วยครับ จาได้ไปหาที่พันทิพ
    ปล จิงๆไม่ได้อยากได้creativeนะ แต่ไปเดินที่ไหนก็มีแต่Creative พอซื้อมาแล้วเสียงหร๋องแหร๋งมาก hurtเลยคับ T+T
    Last edited by Abcbabe; 15 Jul 2008, 12:55:22.

ลำโพงต้องมีรันอินสักหน่อยครับ สัก 1 สัปดาห์

Comment

เอาไปเปลี่ยนได้นะครับ เป็นสินค้าตัวอื่นไปเลย เพิ่งซื้อไม่ถึง 24 ชม. เอง รอช้า อาจจะเปลี่ยนไม่ได้ ... ดีกว่าเก็บของไม่ชอบเอาไว้ ... บอกเขาว่า Sound Card พังพอดีเลย ขอเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น

ตัวนี้มันตัวเล็กนี่ครับ จ่ายเท่าไรได้เท่านั้นครับ ... T3030 ผมว่า Burn-in อีก 300 ช.ม. ก็ไม่แตกต่างจาก 1 ช.ม.ครับ

เอา Gigaworks G500 5.1 มั้ยรับรองความกระหึ่ม ใช้กับ X-fi Xtreme Music จบเลย

ถ้างบ 7 พัน ผมแนะนำหาลำโพงอะไรก็ได้ Altec / Creative ตัวใหญ่หน่อย 5.1 ก็ได้ (T7900 5.1) ราคาภายในงบ 5,000 แล้วหา Creative 2 ZS มือสองราคา 2 พันน่าจะพอมี

sigpic

Comment

altec กะ creative อันไหนดีกว่าอะคับ ในราคาพอๆกัน พอดีไม่มีความรู้พวกเครื่องเสียงอ่ะ แล้ว T7900มัน7.1 ไม่ใช่เหรอคับ เห็นนายแนะนำ5.1 แล้วซาวการด์ นี่ขอชื่อเต็มๆหน่อยฮ่ะ หามิเจอ ราคาเกินได้นิดหน่อยนะ ควักเอง แหะๆ

Comment

ผมเลือก altec ครับ

Comment

altec รุ่นไหนครับ ขอรายละเอียดด้วยเน้อ อยากได้หลายๆความคิดเห็น แล้วก้ซาวการดด้วย เสียเงินฟรีไปรอบนึงแล้ว ขอบคุณมากคับ

Comment

Bose เลย

55555555+

Comment

ชอบฟังเพลงแนวไหน เล่นเกมส์มากไหม ดูหนังบ่อยป่าว

ส่วนคำแนะนำรอเทพลำโพงครับ อิอิ

Comment

ใช้เน้นฟังเพลง ดูหนัง ทุกแนวเลยคับ กะเล่นเกมส์ ทุกแนวเหมือนกัน 3อย่างนี้อ่ะคับ เล่นเกมฟังเพลงดูหนัง ตอนแรกไม่สนใจซาวการดเลย นึกว่ามันแถมมากับบอรด์ก็พอแล้ว แต่ตอนนี้เห็นจะต้องซื้อมาใช้ซะละ แล้วเทพลำโพงนี่ใครเหรอคับ ปกติไม่ค่อยได้เข้าบอรด์ แหะๆ

Comment

ิีburn สัก 100-150 ชม. ค่อยมาสรุปกันอีกรอบนะขอรับ
                    ตอนนี้พูดยาก แต่หลายๆคนในนี้รู้สึกจะยี้ C... กันนะ

Comment

คือตอนนี้อยากได้ใหม่แล้วอ่ะคับ แหะๆ คือผมก็เล่นดนตรีด้วยพอฟังออกว่าเสียงมันต่างกันขนาดไหน- -" ขนาดaltec ตัวเก่าทำหล่นกะแทกพื้นตั้งหลายรอบ เสียงยังเทพกว่าเยอะT+T ถือว่าเราผิดเองที่รีบซื้อไปไม่ได้หาข้อมูล ถ้าCไม่ดีงั้น ช่วยแนะนำAltecหรืออื่นๆให้ทีคับ กะซาวการด์ด้วย พอดีไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย รวมๆไม่เกิน6000-8000 ช่วยแนะนำให้ด้วยคับ
                      Last edited by Abcbabe; 15 Jul 2008, 01:24:02.

Comment

ขออนุญาต ดันก่อนนอน><

Comment

งบน้อยขอเสนอ EACAN ไว้รับพิจารณาด้วยนะคับ

Comment

โทดทีคับ ลืมดูว่าให้งบตั้ง 6000-8000 อ่านตอนแรกๆเห็นซื้อ Creative ตัวละ 1990 มา เลยคิดว่างบประมาณนี้น่าจะลอง EACAN หนะคับ

โดยส่วนตัว ผมใช้ Altec MX 5021 THX 2.1 อยู่คับ ถ้าอยากเล่น 2.1 รับตัวนี้ไปพิจารณาหน่อยนะคับ แล้วก็อย่าลืมเผื่องบไว้เปลี่ยนสายลำโพง + สายสัญญาณ สำหรับลำโพงที่เปลี่ยนสายได้ด้วยนะคับ อย่าเพิ่งทุ่มกับลำโพงจนหมด

Comment

ย้ายด่วน

Comment

Working...
                              X