Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อผมมันค้างอะ ทำไงคับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อผมมันค้างอะ ทำไงคับช่วยที

เพิ่งซื้อมาเองคับ

สเปกคือ

Mainboard : ASUS P5K Pro
    CPU : Intel Core2Duo E8200
    Ram : Corsair OCZ Gold 1GB 2 ตัว
    Graphic : XFX Geforce 9600 GSO
    HDD : WD 2500AAKS 250GB

เปิดเครื่องแล้วแฮ้งตลอดเลยคับ

บางทีก็ขึ้นบลูสกรีนเลยก็มีคับ

ไม่รู้ว่าเป็นไร ใครรู้ช่วยทีคับ

วินโดมีปัญหาเปล่า

ลงไดรเวอครบมั้ย

วินโดเดิมๆ หรือวินโดแต่ง

เทสแรมดูว่ามีปัญหาหรือไม่ โดยใช้โปรmemtest

Comment

วินโดวส์ แบบไม่แต่งคับ

เดิมๆเลย

ส่วนไดร์เวอร์ยังไม่ทันได้ลงอะไรเท่าไรห่เลยคับ มันแฮ้งก่อนทุกที-*-

Comment

เคลียร์ไบออสก่อนเป็นอันดับแรก ถ้าไม่หายค่อยอัพเดทไบออส

Comment

Originally posted by elizableth1 View Post
          วินโดวส์ แบบไม่แต่งคับ

เดิมๆเลย

ส่วนไดร์เวอร์ยังไม่ทันได้ลงอะไรเท่าไรห่เลยคับ มันแฮ้งก่อนทุกที-*-

ลองเปลี่ยนแผ่นที่ไม่โม อีกเวอร์ชั่นนึงครับ ว่าเป็นมั้ย
          จะได้ตัดปัญหาที่แผ่นวินโดวืไปเลย แล้วก็เช็ค Hardware ต่อ

Comment

ถ้าไม่หายอะคับ ควรทำยังไงดี

คือผมกังวลอยู่ข้อนึงคือการ์ดจอ มันเข้ากับ บอร์ดได้รึเปล่าคับ

กัวมันเข้ากันไม่ได้ เห็นเพื่อนผมบอกมาว่าให้เช็คดูแต่ผมดูไม่เป็นอะคับ

Comment

ขอ CODE บลูสกรีนด้วยครับ

Comment

ลองเปลี่ยนวินโดวืดูครับ จากนั้นลงไดรเวอร์แล้วลองเช็คดูว่ายังมีอาการอีกมั้ย ถ้ายังเป็นอยู่ก๋น่าจะมาจากHardwareละครับ เช่นแรมไรงี้

อันนี้ประสบกามครับ
                ผมเปลี่ยนบอร์ดมา3ตัวการ์ดจอ6ตัวยังไม่เคยเจอปัญหาที่เข้ากันไม่ได้ครับ ตอนเปลี่ยนก็ไม่สนใจครับว่ามันจะเข้ากับบอร์ดมั้ย แล้วก็ไม่เคยมีปัญหาครับ
                ไม่รู้ว่าปัญหาแบบนี้จะมีมั้ย แต่ส่วนตัวผมเองยังไม่เคยเจอ

Comment

มันเด้งหลายอันมากเลยคับ

บางทีก็

KERNEL_STACK_INPAGE_ERROR (Error : 0x00000077)

UNEXPECTED_KERNEL_MODE_TRAP (Error Code : Stop 0x0000007F)

และอีกอันผมไม่แน่ใจอะคับ 0x00000004 มั่งประมาณนี้อะคับ อันสุดท้ายนี่ขึ้นบ่อยมากที่สุดเลยคับ ไม่แน่ใจว่าถูกรึเปล่าแต่มันมีเลข4ประกอบอะคับ

Comment

Working...
                  X