Announcement

Collapse
No announcement yet.

การลงโปรแกรม Anti-Virus 2 ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การลงโปรแกรม Anti-Virus 2 ตัว

การลงโปรแกรม Anti-Virus 2 ตัว

มีข้อเสียรึป่าวคับ เหมือนเคยได้ยินมาว่ามันไม่ดี

ยังไงช่วยไขข้อข้องใจด้วยคับ

มันแล้วแต่ตัวโปรแกรม Anti-Virus ที่ใช้ ซึ่งการลงสองตัวบางโปรแกรม(ที่ป้องกันดีส่วนใหญ่)จะเข้าใจว่าอีกฝั่งนึงเป็นไวรัส ซึ่งจะทำการลบอีกโปรแกรมของอีกฝั่งนึง เรียกว่ามันตีกันอ่ะถือว่าไม่ดี แต่กับบางโปรแกรมที่ลงได้ก็อาจเป็นการช่วยกันหาไวรัสและลบไวรัสได้ถือว่าดี แต่สำรับผมว่าควรใช้ตัวเดียวที่ดีๆ ดีกว่า
    Last edited by dizt; 30 Dec 2006, 15:47:23.

Comment

Originally posted by dizt View Post
      มันแล้วแต่ตัวโปรแกรม Anti-Virus ที่ใช้ ซึ่งการลงสองตัวบางโปรแกรม(ที่ป้องกันดีส่วนใหญ่)จะเข้าใจว่าอีกฝั่งนึงเป็นไวรัส ซึ่งจะทำการลบอีกโปรแกรมของอีกฝั่งนึง เรียกว่ามันตีกันอ่ะถือว่าไม่ดี แต่กับบางโปรแกรมที่ลงได้ก็อาจเป็นการช่วยกันหาไวรัสและลบไวรัสได้ถือว่าดี แต่สำรับผมว่าควรใช้ตัวเดียวที่ดีๆ ดีกว่า
      อืม ขอบคุณคับ

Comment

แนะ นำให้ใช้ ตัวเดียว จะดีกว่า ครับ

ไม่เช่นนั้น มันกินเครื่อง แล้ว จะยังตีกันเอง ซะปล่าวๆ

แนะนำ AntiVir ฟรี และ ดี ครับ
        ลิ้งโหลด โปรแกม AntiVir

วิธีเซ็ด Antivir
        Last edited by Areyo; 30 Dec 2006, 15:53:32.
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

ลองลงเรื่อย ๆ ดู มันไม่ค่อยตีกันหรอก
          เพียงแต่มันจะแย่งกันลบไฟล์ กับ แย่งกันแสกนจนเครื่อง อืดเลย

Comment

Originally posted by Areyo View Post
            แนะ นำให้ใช้ ตัวเดียว จะดีกว่า ครับ

ไม่เช่นนั้น มันกินเครื่อง แล้ว จะยังตีกันเอง ซะปล่าวๆ

แนะนำ AntiVir ฟรี และ ดี ครับ
            ลิ้งโหลด โปรแกม AntiVir

วิธีเซ็ด Antivir
            ขอบคุณท่าน Areyo คับ

Comment

NOD 32 ดีสุดแล้ว

Comment

ผมใช้ F-Secure อาจไม่ค่อยคุ้น แต่ของเขาดี

Comment

AntiVir ตัวเดียวอยู่
                  แต่ผมใช้ NOD32

Comment

bitดีเฟ้นด๋อยครับ
                    ซื้อของแท้มาจากเพื่อนมันประมูลได้มา1ปี300บาท พอวันจะหมดลบให้เกลี้ยงลงใหม่นับวันใหม่ให้ด้วย
                    ไฟวอลมันบล็อกแหลกเลย

Comment

Working...
                    X