overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: [น้าปินพาเที่ยว] ลอนดอน

OverclockZone Member spin 9's Avatar

Default [น้าปินพาเที่ยว] ลอนดอน

เก็บไว้ก็เน่า โพสให้ดูดีกว่า

รูปพวกนี้น้าถ่ายไว้เป็นเดือนๆ แล้วน่ะ
    ตอนนี้น้าอยู่เยอรมันแล้ว
    แต่ก็แวะไปลอนดอนเป็นครั้งคราว
    กลัวหลานๆ ลืมหน้า เห็นแล้วอย่าตกใจละกัน

รูปก็ไม่ได้สวยหรอก กล้องเกลิ้งก็ขายเอาเงินมาเรียนหมดแล้ว
    เหลือแต่ IXUS ของพอลล่าติดตัวมาแค่นี้
    ติชมได้ แต่ไม่ต้องแนะนำ ถ่ายมาหลายปี ยังไงก็ไม่เก่งซะที
    เซียนๆ น้องใหม่ๆ เก่งกันเยอะแยะ

พอดีวันที่ไปถ่าย ฟ้าสด สวยใส
    เห็นแบบนี้แทบไม่ได้แต่งเลย วัดแสงมาจากน้องพอลล่ากันตรงๆ
    คอมแพคก็สะดวกดี อาจจะไม่คมชัด
    พึ่งโฟโต้ช็อป ทำชาร์ปนิดหน่อยก็โอเคแล้ว

สถานที่ก็ทั่วไป เขตเซาท์แบงก์ ลอนดอน
    ส่วนรูปสุดท้ายไปดู The Phantom of the Opera ตั๋วแพงจนหมดเนื้อหมดตัว
    ละครเวทีที่นี่ ดูแล้วขนลุก ใครชอบละครเวที ต้องมาดูให้ได้ซักครั้งในชีวิต
    รูป รูป
    Last edited by spin 9; 15 Jul 2008 at 06:43:56.

OverclockZone Member spin 9's Avatar

อีกรอบนึง น้าเพิ่งมาเดือนที่แล้ว
    ตรงกับงานไทย จัดที่ทราฟัลการ์ สแควร์
    ถ้าเทียบกับบ้านเรา ก็น่าจะแนวๆ สนามหลวง

งานนี้เจอคนไทยเป็นพันๆ คน
    อาหารไทยล้นงาน กินให้หายคิดถึงเมืองไทยกันไป

มีคอนเสิร์ตมาเล่นเยอะแยะ
    พี่โก้ แซกแมน
    ขุนอิน โซโล่ระนาด
    ไทเทเนียม

พวกดาราก็มาเดินสะดุดขากันที่นี่
    ชาคริตไม่เห็นจะหล่อเท่าน้าเลย

บ่นมาก น่าเบื่อ ดูรูปละกัน
    ถ้าชอบก็บอก ไว้จะขุดหารูปมาโพสให้ดูเรื่อยๆ
    คิดถึงพี่น้อง ลูกหลานเหลนโหลน ลุงป้าน้าอาทุกคน

สวัสดี
    รูป รูป

OverclockZone Member -PeuN-'s Avatar
    พระยาสุเรนทร์ 33

ใช่งานที่วู้ดดี้ไปเป็นพิธีกรหรือเปล่าครับ?

อยากขึ้นไปนั่งชิงช้าสวรรค์เล่นจัง หุๆ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ภาพสวยจังเลยคับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ที่ใส่แว่นนั่นตัวอะไรอ่ะครับ?

OverclockZone Member gofaster's Avatar
    ร่มเกล้า ลาดกระบัง

ได้ถ่ายภาพ London Eye ตอนกลางคืนมาป่าวท่าน ผมอยากไปอังกฤษเพราะอยากถ่ายเจ้านี่ง่ะ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ชีวิตนี้ ยังไม่เคยออกนอกทวีปเอเชียเลย

pookhem's Avatar
    จ-ส สุรวงศ, บางรัก, สี่พระยา

นึกว่าหายไปไหน อยากดู Phantom บ้าง

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

สวยกว่า 40d อีก

ixus ของพอลล่าแหล่มเลย

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

โว้ย....เย น้า สุดๆ เลยน้า......ภาพสวยเหมือนเดิม

ปล. ดูอ้วนขึ้นนะน้า.....

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    ที่ใส่แว่นนั่นตัวอะไรอ่ะครับ?

Quote Originally Posted by gofaster View Post
    ได้ถ่ายภาพ London Eye ตอนกลางคืนมาป่าวท่าน ผมอยากไปอังกฤษเพราะอยากถ่ายเจ้านี่ง่ะ
    มีครับ แต่คอมแพคไม่มีขาตั้ง ทำได้แค่นี้ครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar

ว้าววว.....เหมือนได้เที่ยวกะน้าเลย ชอบมุม ถ่ายไฟ ภาพสุดท้ายจัง ^^"

Quote Originally Posted by -PeuN- View Post
    ใช่งานที่วู้ดดี้ไปเป็นพิธีกรหรือเปล่าครับ?

ไม่ทราบเลยครับ ไม่ได้ดูทีวีไทยมาเกือบปีแล้วครับ
    แต่เห็นหลายรายการมาถ่ายทำนะครับ
    เจอคุณจ๊อบ นิธิ มาพร้อมทีมงานรายการ สมุดโคจร น่ะครับ

Quote Originally Posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
    อยากขึ้นไปนั่งชิงช้าสวรรค์เล่นจัง หุๆ

สวนลุมไนต์ฯ ก็มีครับ

Quote Originally Posted by MXdeFunk View Post
    ภาพสวยจังเลยคับ

ขอบคุณนะครับ

Quote Originally Posted by OJARU View Post
    ชีวิตนี้ ยังไม่เคยออกนอกทวีปเอเชียเลย

เอเชียก็มีดีๆ เยอะครับ แถมผู้คนเป็นมิตรมากกว่าอีกครับ
    สาวๆ เอเชียก็แจ่มกว่ากันเยอะครับ สาวแถวนี้เดินทีพื้นสะเทือน

Quote Originally Posted by pookhem View Post
    นึกว่าหายไปไหน อยากดู Phantom บ้าง

ถ้ามีโอกาสมา อย่าพลาดเชียวครับ

Quote Originally Posted by LoVePaNCaKe View Post
    สวยกว่า 40d อีก

อันนี้ก็พูดเว่อไปครับ

Quote Originally Posted by ด๊อกเตอร์แซด View Post
    โว้ย....เย น้า สุดๆ เลยน้า......ภาพสวยเหมือนเดิม

อย่ามาแกล้งชมเลยท่าน เดี๋ยวนี้ฝีมือพัฒนาไปไกลเชียวนะ
    ฮู้ย เห็นแต่ละกระทู้ เด็กๆ เรียกอาจารย์เติ้งๆ

Quote Originally Posted by spin 9 View Post
    [SIZE=3]

อย่ามาแกล้งชมเลยท่าน เดี๋ยวนี้ฝีมือพัฒนาไปไกลเชียวนะ
    ฮู้ย เห็นแต่ละกระทู้ เด็กๆ เรียกอาจารย์เติ้งๆ
    แหม...น้าก็แนะ ๆ ไปตามประสบการที่ถ่ายมานะแหละครับน้า....ว่าแต่ถ่ายสาวเยอรมันมามั่งดิ อยากรุ้ว่าที่ฆ่าวัวได้ในมือเดียว นี่จริงหรือป่าว

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

งานนั้นออกทีวีรายการวูดี

น้าปินได้กินเป็ดนายกเปล่า อร่อยนะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ภาพสวยดีครับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

แรกๆ ท้องฟ้าสีมันเวอร์ๆจริงๆอ่ะคับ ดูแปลกๆสำหรับผมนะ ชอบเข้มๆแบบนํ้าเงินมากกว่า
    ชอบภาพ 2 กับ 4 อ่ะคับ แต่ 2 นี้ถ้าท้องฟ้าไม่เวอร์ก็น่าจาโอ

OverclockZone Member jaaja's Avatar

ไปคนเดียว ไม่ชวนกันเลยนะ
    แต่กลับพาพอลล่าไปด้วย

ชิ.....

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

ได้ชมภาพของน้าปิน และได้เห็นตัวจริงน้าปิน ครั้งแรก !!

55+

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks