Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาสิ้นสุดกันที่ปลายทาง.........เพราะเธอใช่ไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาสิ้นสุดกันที่ปลายทาง.........เพราะเธอใช่ไหม ?

อยากจะทราบว่า ที่มันตันเพราะอะไรแล้วจะแก้ยังไงดีคับ

ผมมี 3600+ x2 65n ram kingtons 1g/667 chip hynix M2N-E

ลากแล้วติดที่ 2.7 เพราะแรมไม่ไหวใช่ป่ะครับ ?

ปล.
    1.แรมมัน ไฟ 1.8 v บอร์ดผมอัดได้สัก 1.9 มั้ง อัดแล้วเกิดอะไรจะดีขึ้นรึเปล่าครับ
    2.HT ไม่เกิน 1000 นะครับ อยู่ที่ 850
    3.ถ้าเปลี่ยนแรม พวกไฟ 2.1 V แล้วบอร์ดผมจ่ายไฟได้ไม่ถึงเอามามันจะใช้ได้ป่าวครับ ? แล้วมันจะดีไหม๊
    4.มีท่านใดมีวิธีขุดพลังแบบรีดสุดมั้งไหม๊ครับบอกกล่าวกันหน่อย

หัวกระทู้ท่านใดอ่านแล้วคงคิดว่า ไอ้นี่ตั้งชื่อกระทู้อะไรของมันเนี้ยะ ? ^^" 555

ลด Bus แรมลงหรือยัง

Comment

ลดบัสแรมจาก 667 ลงไปเหลือ 533 แล้วคับ

290
      x9.5
      HT3
      @2.75 ตัน มีแฮงนิดๆด้วย เพราะไฟเดิมๆหมดเลย

Comment

ผม สรุป ตามความคิดผมนะ โดยภาพรวมแล้วเป็นที่ เมนบอร์ดครับ เพราะบอร์ดตัวนี้มันจ่ายไฟได้น้อยมากไม่เหมาะกับการ OC
        วิธีแก้คือ ถ้าอยากไปไกลกว่านี้ เปลี่ยนบอร์ดครับ

Comment

สมมุติ เอาแรม พวก ทนไฟ 2.1 เช่น OCZ bus 800 มาใส่แล้ว มันจะลากได้ไกลขึ้นป่าวครับ ? แบบว่าผมก็ไม่ได้กะ ลากให้ไกลเว่อร์ครับ แต่อยากให้มันได้เนียนๆ สัก 2.8 ก็น่าจะพอแล้ว มันจะโอเครึเปล่า ถ้าเปลี่ยนแรม

Comment

ใช่ครับมันต้องเปลี่ยนบอร์ด

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=374697

Comment

ลองหาบอร์ดตัวใหม่มาลองดูนะครับ อาจจะใช้ได้

Comment

Working...
              X