Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ ECS Black ว่า VGA on board แรงประมาณไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ ECS Black ว่า VGA on board แรงประมาณไหน

บังเอิญว่าไปเห็นกระทู้ที่ เล่น Cysis ได้ เลย งงๆ ว่าเล่นได้ด้วยหรอ

คือว่า จะซื้อ VGA ใส่เพิ่มให้น่ะครับ แต่กลัวว่าซื้อมาแล้ว จะไม่คุ้มเสีย
    เลยอยากถามผู้เคยใช้น่ะครับ

อยากถามผู้เคยใช้ เคยผ่านมือหน่อยครับว่า การ์ดจอ ออนบอร์ด ของ ECS Black
    แรงใกลัเคียงกับ VGA Card ตัวไหน

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

นี่เลยคับ http://www.overclockzone.com/nickkie...M-A/index.html

GRAPHICS On Chip (AMD 780G-based with ATI? Radeon HD3200 graphics)
      GPU 256 Mhz Memory 72746 Mhz หลักหมื่นเลยละ หุๆ Dx 10 อีก
      4870 Memory แค่ 3600 Mhz เอง DDR 5 อีกต่างหาก
      ผม งง มากเลยคับ
      Last edited by warakorn_ranger; 15 Jul 2008, 10:15:27.

Comment

ผม ก็ใ้ช้อยู่อะ แต่เป็นของ Gigabyte GPU 500 MHz เดิมๆ เลย ก็เล่นได้ ปรับ Low หมด แต่ภาพ ไม่ค่อยสวยเท่าใส่ 3870 หุหุ

Comment

บร์อดก็สวย

Comment

ดัน เซียน

Comment

ดันไปใช้อยู่ ECS Black เข้ามา แชร์คความรู้ค๊าบ

Comment

แรงๆๆๆ ต้องลอง

Comment

็HD 3200 Series 512MB 32Bit 500MHz ให้มาแรงดีจังเลยครับ เล่นแค่เกมออน์ไลน์สบายๆ เลยครับ

Comment

เข้ามาดู

Comment

cpu 1620-le @ 3.2
                      3dmark06 ประมาณ 1200

Comment

เท่าที่ลองใช้นะครับ ของกิ๊กกาบ๊วยนะ แต่ 780G เหมือนกัน
                        5000+@3.2GHz
                        Ram 2GB
                        HD3200 (ออนบอร์ด แชร์แรม 256MB คล็อกไปที่ 700MHz โดยประมาณ ไม่แน่ใจว่า ECS ปรับได้หรือป่าวนะครับ)

เกมที่ลองนะครับ

Need for Speed: Most Wanted , Rainbow Six Vegas 2 , Devil may cry 4 (เดโม)

ทั้งหมดเล่นที่ 800*600 - 1024*768 ปรับต่ำสุด (NFS ปรับได้ถึงกลางๆในบางออฟชั่น) เท่าที่ลองเล่นดู ถือว่าเล่นได้อย่างไม่เสียอารมณ์ โดยเฉพาะ Devil may cry 4 นี่ปรับต่ำสุด ไม่มีอาการกระตุกหรือหนืดให้เห็นแม้แต่น้อย

เทียบได้กับการ์ดตัวไหนนี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ถือว่าเป็นออนบอร์ดตัวแรกที่ผมเคยใช้แล้วรู้สึกประทับใจมาก โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับค่าตัวแล้วตัดสินใจไม่ยากครับ

ปล. น่าเสียดายไม่มี Cysis ลอง เลยตอบเจ้าของกระทู้ไม่ได้เลย

Comment

กาดจอ ออนบอร์ด HD 3200 แรงน้อยกว่า 8400GS ใน DX10 แรงประมาณ 7200GS ใน DX9 พูดง่ายๆเลยว่ามันไม่ได้แรงอย่างที่ใครหลายคนคิดเลยคับ . . ....

Comment

อย่าง เอาอะไรกับออนบอร์ดครับ เอาไว้ออนไลน์ขำๆ แต่จาเล่น ออฟไลน์ เก่าๆหน่อยก็โอครับ แต่ถ้าcrysis ไม่แนะนำครับ low แล้วก็ยังเสียอารมย์

Comment

ซื้อมาเพราะบอร์ดสวย แต่ เรื่องเสียงกับการ์ดจอไม่ไหว หา hd3450 มาhybrid เล่นๆดีกว่า ^^

Comment

Working...
                              X