Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมปิด ตัว c1e แล้ว ความเร็ว cpu ก็ยังไม่คงที่ ต้องทำไงหรอคับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมปิด ตัว c1e แล้ว ความเร็ว cpu ก็ยังไม่คงที่ ต้องทำไงหรอคับช่วยที

ปรับใน bios ปิด c1e แล้ว มันก็ยังไม่วิ่งคงที ต้องทำไงหรอคับ

ตรง EIST / TM2 / VT / CPU Speed step
    ถ้ามีอะไรพวกนี้ก็ Disabled ให้หมด นะ

Comment

ถ้าไม่หายก็เคลมโลด

Comment

ผมปิด c1e ตัวเดียวเองครับถ้าปิด EIST cpu วิ่งแค่ครึ่งเดียวไม่รู้เป็นอะไรงงอยู่ๆ ต้องเปิด EIST แล้วเข้าวินโดวดูก็วิ่งตามที่ oc ไว้เทสค่าโปรแกรมอื่นก็ปรกติ

Comment

EIST cpu <--- ตัวนี้ผมก็ปิด เวลา OC

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Working...
            X