Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการประหลาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการประหลาด

คือว่าผมเพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เป็น winfast 8800 GTS แล้วเครื่องมีอาการแปลก คือเวลาเล่นเกม พวก 3D อย่างเช่น Bioshock และ Crysis พอโหลดเข้าตัวเกมปุ๊บเครื่องจะโหลดค้างเลยครับ ไม่ขยับ บางเกมขึ้น blue screen เลยครับ มานเป็นเพราะอะไรพอทราบไหมครับ

oc รึปาว ลองไม่ oc เล่นดู
    ใช้ PSU อะไร (ไฟไม่พอจ่ายให้ระบบ ึปาว)
    RAM เดี้ยง หรือ สกปรก ถอดดอกมาทำความสะอาด
    VGA ร้อนเกินไป ลองเอาพัดลมตั้งโต๊ะมาเป่าจ่อๆ ดู (เปิดฝาข้างเคส)
    เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นอื่

Comment

ตามข้างบน

Comment

oc ไม่ได้ OC คับ
        ใช้ PSU DULUX 500W
        RAM เดี๋ยวลองทำดู
        VGA ร้อนเกินไป เปิดอยู่แล้วครับ
        เดี๋ยวลองดูเรื่องเปลี่ยนไดร์เวอร์

Comment

น่าจะเป็นที่ driver

Comment

cpu ,hdd ,drive ,ram,vga> delux 500watt
            ท่านมี hdd กะ drive เยอะหรือเปล่าครับ น่าจะไฟไม่พอ

Comment

ล่าสุดของผมเป็นการจ่ายไฟไม่พอ ต้องถอดอุปกรณ์บางตัวออกแรม เหลือ 1แถว ดีวีดีเหลือ1ตัว
              ปรากฏหายครับ

Comment

มี HDD 4 ลูก DVD-RW อีกตัว เหอๆๆ

Comment

ว่าแล้ว ว่าต้องเป็นที่ PSU ไม่พอ

8800GTS กับ HDD 4 ตัว กับ DULUX 500W ไม่เต็ม

มันคงพอกับการใช้งานทั่วไป แต่ถ้าเล่นเกมส์คงไม่รอด

Comment

แค่พาวเวอร์ซัพพลาย 500 วัตต์ไม่พอหรอกครับ ลองซื้อของที่เกิน 750 วัตต์ขึ้นไปเลยครับ หรืออยากให้ดีต้อง1200วัตต์ครับ

Comment

ของใหม่ๆนี้กินไฟจังเลยเฮ้อกินตังด้วย- -*

Comment

แก้ง่ายนิดเดียวครับถอด HD ที่กินไฟเกินพวกนั้นออกให้ผมใช้ครับหายแน่นอนอิอิอิ ล่อเล่นนะ มาหาความรู้ครับ

Comment

Working...
                        X