Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบกวนหน่อยคับเกี่ยวกับ hdd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวบกวนหน่อยคับเกี่ยวกับ hdd

(1)m/b support sata1 hdd ตัวแรกผมเช็ตจัมเปอร์แล้วมองเห็น แต่ถ้าใส่ hdd ตัวที่สองนี้จะต้องทำอย่างไรคับ เพราะผมทำแล้วมันจะขึ้นblur sgeen นะคับ มันไม่เข้าวินโดว์
    (2)hdd sata ตัวที่1 ตั้งเป็นตัว master จะสามารถต่อกับhdd ideให้เป็น saleve ได้มัย และทำอย่างไร ขอบคุณมากคราบ

1 ตัวที่ 1 และ 2 เป็น ide หรือ sata

2 เซ็ตเป็น slave ได้เลย ก็เช็คตรงจัมเปอร์ของ hdd ได้เลย

3 ตกลงมี hdd กี่ลูก

Comment

m/b ไม่ support sata2 นะ Hdd sata ทั้งคู่ ตัวที่1เซ้ตจัมเปอร์แล้ว ตัวที่สองไม่รู้จะเซ็ตจัมเปอร์อย่างงัย

Comment

hdd sata มันมีให้เลือกว่า วิ่ง 1.5 หรือ 3.0

sata 1 คือ 1.5 ก็ลองเซ็่ตดูครับ

ถ้าไมได้ ก็ซื้อ box usb มาใส่เลย

Comment

Working...
        X