Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้ Window Vista Version ไรดีครับ เลือกไม่ถูก -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ลงทั้งสองอย่างเลย เลือกใช้ได้วันไหนเบื่อก็เปลี่ยน สลับกันใช้ ตอนนี้ ลงแล้วไม่ต้องหา Driver ด้วย มันมีให้หมด จะมาใส่เพิ่บก็นิดหน่อยพวก กราท์ต่าง ๆ ที่เราต่อเพิ่ม ใช้งานทุกวันไม่มีปัญหาครับ มีปัญหาเดียว อย่างน้อยคุณต้องมี RAm 2 Gb ครับ เพราะใช้งานปกติ ก็ปาเข้าไป 800-900 M แล้วครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ สบายๆ ใช้ได้ไม่จำกัด อุปกรณ์ใช้ได้ทุกอย่าง แต่ Ram 2G/800 มันยังบอกว่า Rate Ram 5.9 เอง เกือบ Low Performance

Comment

ตอนนี้สำหรับผมก็คงจะต้องใช้ WinXP ธรรมดา ๆ ไปก่อน
        ส่วนถ้าเป็น Vista ก็คงจะไม่ได้ใช้เพราะแรมน้อยไป (1gb) ถ้าจะใช้ก็คงเป็น Business อ่ะครับ

Comment

เชีย Vista คับแต่ก็รอศึกษาให้ระเอียดก่อนคับ ถึงจะลง ^^ อยากจะมีลง test เล็กน้อยก่อน

Comment

รอโปรแกรมมันมาครบก่อนค่อยใช้

ลง ultimate โลด

Comment

คอมผมถ้าลง Vista ก็คงประมาณใช้ Window XP กับ Ram 128 นั้นแล

ท่าทางจะช้าเป็นเรือเกลือแน่เลย

Comment

Windows XP SP2 ดีที่สุดครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ home premium 32bit ของเเท้ อันนี้เเหละเหมาะ ราคาไม่เว่อไป

Comment

ตอนนี้ใช้ XP SP2 ครับ เพราะคอมผมเก่า ไม่มีไดร์เวอร์แล้ว
                    ถ้าจะเลือกคงเป็น Windows Vista Ultimate ครับ

Comment

ดีกันคนละอย่างนะครับ
                      -----------------
                      รุ่นสูงๆราคาแพง ลูกเล่นครบ แต่ระบบน่าจะช้าลง

Comment

Windows Vista Ultimate (x86) or (x64) ไม่ต้องคิดมาก

Comment

ใช้ทั้งที ถ้าเครื่องรับไหว และไม่หงุดหงิดกับ RAM ที่โดนสวาปามไป

ลง Ultimate เลยครับ ถ้าลองใช้แล้วไม่พอใจก็เปลี่ยนมาลงรุ่นอื่นก็ยังไม่สาย

Comment

Windows Vista Ultimate (x86) or (x64)
                            เอาตัวนี้ไวเล่น เกมส์ อะแจ่ม
                            แต่ ยังติดบัค อยุ่ เลย ต้องรออีกสัก ปี อะ

Comment

Windows Vista Ultimate ตัวเต็มสำหรับ User ธรรมดาแล้วครับส่วนเรื่อง แครกเดียวนี้
                              เขามีวิธี ๆ แล้วครับไม่ต้อง Verify License ทุกๆ 3 เดือน แล้วครับ

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                                Windows Vista Ultimate ตัวเต็มสำหรับ User ธรรมดาแล้วครับส่วนเรื่อง แครกเดียวนี้
                                เขามีวิธี ๆ แล้วครับไม่ต้อง Verify License ทุกๆ 3 เดือน แล้วครับ
                                ผมใช้ตัวRTM มากะ3เดือนกว่าละ ไม่เห็ฯมีปัญหา หาตัวแคร็ก กะ KEYRC1 or2 แท้มากะ พอ อิอิ มีเว็ปให้ขอนะครับ

Comment

Working...
                                X