ถามคนใช้ zalman CNPS9700 LED
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ถามคนใช้ zalman CNPS9700 LED

OverclockZone Member t415's Avatar

Default ถามคนใช้ zalman CNPS9700 LED

พึ่งซื้อมาใส่กับ 6300 ทำไมมันไม่เย็นขึ้นเลยครับ ใช้พัดลมเดิมอยู่ 37 m/b อยู่ 36 ใส่ 9700 ก็เท่าเดิมไใม่เห็นมันจะเย็นขึ้น ทาซิลิโคนแล้ว ที่แถมมาในกล่องของ 9700 แล้ว เกิดจากอะไรมั่งครับ จะ clock ซะหน่อย เลยหยุดไว้ก่อนเลย

ผู้มาเยือนครับ
    Guest

ซิ้งพวกนี้จะเห็นก้อตอนเพิ่มไฟ cpu และเวลาเรา OC ไปบัสสูงๆคับ

ถ้าท่านเอามาเทียบตอนที่ไฟเดิมและไม่ได้ OC ก้อจะไม่ได้ต่างอะไรมากมายคับ เพราะนั้นคือจุดที่ cpu ทำงานปกติและก้ออยู่ที่อากาศโดยรวมของที่เครื่องของท่านได้ใช้งานอยู่ในขณะนั้น และก้อไม่สามารถจะทำความเย็นให้ตำกว่าอากาศโดยรอบได้

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ที่ว่า37 36 นี่ยังไม่oc ใช่มะ พวกsinkอย่างนี้จาเห็นผลก็ต่อเมื่อocแล้ว ถ้าธรรมดาๆ มานไม่มีผลอาไรหลอกครับ อย่างมากก็ลดได้1 หรือ2องศา

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ซิลิโคนแถมzalmanใช่แบบหลอดเ็ล็กๆแห้งๆรึเปล่าครับ
    ถ้าใช่ ห่วยครับเคยแล้วต้องเช็ดออกใส่แบบธรรมดาแทนเลยครับ
    แต่ถ้าไม่OCอาจไม่เห็นผลเหมือนที่ข้างบนบอกครับ

OverclockZone Member t415's Avatar

ขอบคุณมากครับ งั้นที่คนขายมันบอก ใส่แล้วลงเหลือ 20 ปลาย มันคงมั่วละซิ งั้นผม clock ได้เลยใช่ไหมครับ แล้วไม่ควรเกินกี่องศาครับ 50 นี่ ยังปกติไหม

OverclockZone Member แว่น's Avatar

sink พวกนี้ องศา มันจะนิ่งกว่าด้วย

และรอบก็เบากว่า เสียงไม่ดัง ด้วย

775
    Guest

อุณหภูมิห้องอยู่ที่กี่องศาครับ

หลังจากใช้ zalman CNPS9700 LED แล้ว

รอบพัดลมของ zalman อยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by t415 View Post
    ขอบคุณมากครับ งั้นที่คนขายมันบอก ใส่แล้วลงเหลือ 20 ปลาย มันคงมั่วละซิ งั้นผม clock ได้เลยใช่ไหมครับ แล้วไม่ควรเกินกี่องศาครับ 50 นี่ ยังปกติไหม
    ถ้าอุณหภูมิห้องมัน 30 มันจะลงไป 20 ได้ไงฟะ คนขาย คน+ขาย=...วาย เหอๆๆ

เอาเป็นว่า มันยังไม่ได้ร้อนมาก เปลี่ยนซิงค์ไป ก็ไม่เห็นความต่างครับ

ห้องตอนนี้หนาวๆ เพราะอยู่ชั้น 16 ประมาณ 36-40 มั้งครับ รอบพัดลม มันหมุนด้วยระบบอัตโนมือ ผมปรับไว้ที่ 2 พันครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

มันเย็นอยู่แล้วอ่ะเลยไม่เห็นผล

OverclockZone Member บีบี้ นะฮะ's Avatar

zalman CNPS9700 LEDผมก็ใช่อยู่นะเเล้วไม่ได้ocด้วย ตอนเพิ่งซื้อมาเปิดเครื่องซัก1ชม.ปรับรอบกลางๆไปดูอุณภูมิมันร้อนประมาน 48-50บ้านผมไม่ได้ติดเเอร์นะเเละค่อนข้างร้อน ซึ้งไม่ค่อยต่างจากsinkเดิมๆเท่าไหร่เลย เเต่ที่เห็นว่าต่างคือ ผมเปิดเครื่อง3วันติด อุณภูมิค่อนข้างคงที่คือ48-50 ซึ้งsnikเดิมๆๆที่ผมใช่เปิดประมาณนี้อุณหภูมิจะประมาน53-57อะครับ ส่วนซิลิโคนมันเเถมเเบบขวดยาทาเล็บให้อะครับ (ผมว่ามันมีดีที่อุณภูมิคงที่มากกว่าครับ)

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

9700 ให้ซิลิดคนsuper thermal greaseครับ เหนียวหนึบหนับเลย ลองซื้อมาใช้แล้ว แค่ซิลิโคนนะ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ผมว่าที่แน่ๆ มันสวยกว่าซิงค์เดิมครับ (มีไฟด้วยใช่มะ) ผมใช้ CNPS9500 AM2(ไฟเขียวๆอ่ะ) มันก็ไม่ได้เย็นไปกว่าซิงค์เดิมๆของเอเอ็มดีเลย และผมก็ไม่ได้โอเวอร์คล็อกด้วยอ่ะ

Bookmarks

Bookmarks