overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: เพิ่งเห็นเว็บนี้เอาKlipsch GMX 2.1 ขาย8,750 ใครเคยใช้รีวิวหน่อย สนใจ

OverclockZone Member

Default เพิ่งเห็นเว็บนี้เอาKlipsch GMX 2.1 ขาย8,750 ใครเคยใช้รีวิวหน่อย สนใจ

ผมกะลังหาลำโพง 5'1 หรือ 2.1 พอดีไปเจอ ตามนี้เลย
    http://www.pcresource.co.th/computer...em-p-8961.html

- ที่เด่นก็มี Klipsch ProMedia GMX 2.1 ราคา 8,750.00

requency response 30-20 kHz +/- 5 dB
    power Satellites: 14 W/channel continuous, 2 channels driven from 150 Hz-20 kHz, <=1% THD+N.
    Subwoofer: 50W continuous, from 30-150Hz <=2% THD+N

เมื่อเช็คดูราคาเมืองนอกhttp://www.shopbot.com.au/p-37452-567621.html วางขายอยู่ระหว่าง Price range: $207.00 to $247.50 at 5 stores จำนวน 5 ร้าน ซึ่งราคาน่าจะประมาณนี้ เมื่อแปลงเป็นเงินไทยตามราคานี้ก็น่าจะ็หยวนนะ

เมื่อพอจะมั่นใจว่า ชักคุ้มค่า เลยอยากได้ ขอข้อมูล ลองติติงหน่อย ว่าทั้งราคา สุ้มเสียง คุณภาพ ข้อด้อย ข้อเด่น น่าจะคุ้มไหม .... คือจะซื้อทีเดียวแล้วเลิกซื้อไปอีกห้าปีหนะครับ เลยจริงจังเล็กน้อย (แต่ในใจลึกๆจะหา 5.1 นะ )
    Last edited by Sundayloveyou; 15 Jul 2008 at 17:38:04. Reason: ทดลองลงภาพเป็นครั้งแรกไม่สำเร็จ

OverclockZone Member underground1's Avatar

ราคาก็คงดี แต่ design ไม่ใช่ ฮาๆ

OverclockZone Member buchido's Avatar

ผมเคยฟังอยู่พักนึง ถ้าเอามาฟังร๊อค พวก ดรีมเทียเตอร์ขึ้นไป ยังแนวบลูเมททอล
    เหมาะสมมาก ในราคาเท่านี้แล้วในลำโพงคอม

เอามาฟังเพลงสบายๆ เปิดแบบไม่ดังมาก ไม่ค่อยแนะนำครับ

ข้อด้อยมันไม่สวย ในสายตาผม

ถ้าฟังเพลงป๊อบ ไม่อยากแนะนำครับ ไปเอา bose ดีกว่า
    ถ้าฟังร๊อคเป้นหลัก ให้หามาครองไว้เลยครับ เบสกระแทกดีมาก

ผมฟังมาพวก Klipsch jamo bose ผมยังไม่ค่อยพอใจเท่าไรนัก ในตระกูลที่ใช้เอามาต่อกับคอมได้ (สงสัยผมจะหูทองชุบ 555)

เป็นผมถ้าพอขยับขยายได้เล่นลำโพงหิ้ง ต่อแอมป์ไปเลยทีเดียวดีกว่าครับ

ถ้าไม่อยากเปลืองตัง ตัวนที่คุณว่ามาี้ถือว่าใช้ได้เลยครับ

ไฟล์เพลงมีผลต่อการเทสนะครับ ถ้าเจอไฟล์ดีๆ อัดมาดีๆ โอว สุดยอดลำโพง

แล้วพอกลับมาเปิดเพลงที่เราฟังบ่อยๆอาจมีเซ็งได้
    เพราะมันไม่เกื้อหนุนกันเลยสักนิด เสียงแหลมมันหายๆไป

ที่สำคัญลองไปฟังดูครับ คำนี้คลาสสิกแต่ใช้ได้นานเลยทีเดียว

-ขอบคุณมากครับ คือหน้าตาเนี่ย ผมให้ผ่าน ... ราคานี้ สูงไปไหมครับ เทียบกับ 2.1 ตัวอื่น

Quote Originally Posted by Sundayloveyou View Post
    -ขอบคุณมากครับ คือหน้าตาเนี่ย ผมให้ผ่าน ... ราคานี้ สูงไปไหมครับ เทียบกับ 2.1 ตัวอื่น
    ผมว่าคุ้มแล้วหล่ะครับ
    ราคานี้หา 2.1 ตัวอื่นเทียบได้ยาก

^ ^

คือ ถ้า 2.1 เนี่ย ใจผมคิดถึงแต่เจ้านี่ครับ
    http://www.pcresource.co.th/computer...A2-p-2475.html

Altec Lansing FX6021 ราคา 9250 บาท
    # Subwoofer Output Power (watts) 50 วัตต์ RMS
    # Number of satellite 2
    # Satellite Output Power (Watts) 2x12.5 วัตต์ RMS
    # Other 6.5” long-throw woofer Signal-To-Noise ratio, SNR @ 1000Hz input: > 75dB

ถ้าเอามาชนกันพอที่จะให้ความเห็นได้ไหมว่า ตัวไหนเร้าใจกว่ากัน ผมชอบฟัง slow rock และ เพื่อชีวิตหนะครับ ชอบเสีบงกลองตีตูมๆ เบสตึบๆ กีร์ตาร์หวานๆ ขลุ่ย อ้อนๆ อิๆ บรรยายมิถูกเรยยยย

Quote Originally Posted by Sundayloveyou View Post
    คือ ถ้า 2.1 เนี่ย ใจผมคิดถึงแต่เจ้านี่ครับ
    http://www.pcresource.co.th/computer...A2-p-2475.html

Altec Lansing FX6021 ราคา 9250 บาท
    # Subwoofer Output Power (watts) 50 วัตต์ RMS
    # Number of satellite 2
    # Satellite Output Power (Watts) 2x12.5 วัตต์ RMS
    # Other 6.5” long-throw woofer Signal-To-Noise ratio, SNR @ 1000Hz input: > 75dB

ถ้าเอามาชนกันพอที่จะให้ความเห็นได้ไหมว่า ตัวไหนเร้าใจกว่ากัน ผมชอบฟัง slow rock และ เพื่อชีวิตหนะครับ ชอบเสีบงกลองตีตูมๆ เบสตึบๆ กีร์ตาร์หวานๆ ขลุ่ย อ้อนๆ อิๆ บรรยายมิถูกเรยยยย
    เป็นตัวเลือกเดียวกับผมเปี้ยบเลยครับ เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน แต่สุดท้ายก็เลือก Klipsch ครับ ทั้งที่ตอนแรกตั้งใจมาแล้วว่าจะถอย Altec หลังจากศึกษามาเป็นเดือนกับราคาระดับนี้

ขอแนะนำให้ไปลองพันธ์ทิพย์ดูครับ Klipsch เบสจะออกมาเป็นลูกๆเลยและเสียงไม่แตกทั้งที่เปิดเบสหนักสุดแล้ว แต่ Altec เสียงเบสจะแตกตั้งแต่ครึ่งทางแล้ว
    หากเสียงหวานๆ ผมก็ว่า Klipsch เสียงไม่แพ้แน่นอนครับ

ปล Klipsch 10000 บาท และ Altec 9500 บาท ตอนที่ผมดูนะครับ

ตอนนี้ก็พอใจนะ กับลำโพง Klipsch ของผม

OverclockZone Member buchido's Avatar

Klipsch เลยครับ ท่าจะฟังกลองตุ๊บๆ

Quote Originally Posted by teespace View Post
    เป็นตัวเลือกเดียวกับผมเปี้ยบเลยครับ เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน แต่สุดท้ายก็เลือก Klipsch ครับ ทั้งที่ตอนแรกตั้งใจมาแล้วว่าจะถอย Altec หลังจากศึกษามาเป็นเดือนกับราคาระดับนี้

ขอแนะนำให้ไปลองพันธ์ทิพย์ดูครับ Klipsch เบสจะออกมาเป็นลูกๆเลยและเสียงไม่แตกทั้งที่เปิดเบสหนักสุดแล้ว แต่ Altec เสียงเบสจะแตกตั้งแต่ครึ่งทางแล้ว
    หากเสียงหวานๆ ผมก็ว่า Klipsch เสียงไม่แพ้แน่นอนครับ

ปล Klipsch 10000 บาท และ Altec 9500 บาท ตอนที่ผมดูนะครับ

ตอนนี้ก็พอใจนะ กับลำโพง Klipsch ของผม

http://www.pcresource.co.th/computer...em-p-8961.html
    ตามนี้เลย แปดพันกว่า โห นี่ใจเราเลือกคล้ายกันทั้งคู่เลยเหรอ 555 งั้นต้องเปิดเพลง scorpian ฟังพร้อมกะดริงค์กันสักขวดดีก่ามั๊งเนี่ย 555

เบสมันดีขนาดไม่อั้นเลยเหรอเนี่ย ... ไม่น่าเชื่อ ลองรีวิว มาดูให้เพื่อนๆรู้ด้วยหน่อยดิ....ตอนนี้ผมรักอัลเทคมากกว่าอยู่นะ...
    Last edited by Sundayloveyou; 15 Jul 2008 at 22:22:28.

เบสดีมักๆครับ
    ผมให้มันเป้นลำโพงคอมที่เบสติดอันดับ top 10 เลย

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

FX6021 ผมว่ามันแปลกๆ... ลองไปลองมาก็แบก GMX กลับบ้าน

OverclockZone Member xreanover's Avatar

ผมชอบนะAltec Lansing แต่...ฟังไปฟังมาผมก็ หิ้ว Klipsch ProMedia GMX กลับบ้าน

เบสมันเป็นลูกๆ โดนที่เบสนี้ละ

ตามนี้เลย แปดพันกว่า โห นี่ใจเราเลือกคล้ายกันทั้งคู่เลยเหรอ 555 งั้นต้องเปิดเพลง scorpian ฟังพร้อมกะดริงค์กันสักขวดดีก่ามั๊งเนี่ย 555

เบสมันดีขนาดไม่อั้นเลยเหรอเนี่ย ... ไม่น่าเชื่อ ลองรีวิว มาดูให้เพื่อนๆรู้ด้วยหน่อยดิ....ตอนนี้ผมรักอัลเทคมากกว่าอยู่นะ...
    ไม่เซียนขนาดทำรีวิวให้ได้น่ะครับ แต่จากที่อ่าน เชื่อว่าน่าจะคอฟังเพลงแนวเดียวกัน
    ใจจริงผมชอบ Altec นะ แต่เหมือนเพื่อนๆในนี้แหละ ไปๆมาๆหิ้วเจ้า GMX กลับบ้านซะงั้น

ขอให้ลองฟังจริงแล้วจะรู้ทันทีเลย แนะนำให้ไปทดลองตอนเช้าๆที่ร้านเปิดใหม่ๆ คนน้อยดี ฟังได้ชัดและเปิดดังไม่อายเค้า

Quote Originally Posted by xreanover View Post
    ผมชอบนะAltec Lansing แต่...ฟังไปฟังมาผมก็ หิ้ว Klipsch ProMedia GMX กลับบ้าน

เบสมันเป็นลูกๆ โดนที่เบสนี้ละ
    รบกวนถามนิดนึงอ่ะ

เพลงไหนที่ลองแล้ว เบสมันเป็นลูกๆ อ่ะครับ ผม ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าเป็นลูกๆ มัน เป็นยังไง ( หมายถึงลักษณะของเสียงอ่ะครับ คล้ายๆ bose หรือเปล่า )

ว่าจะ ลองฟังบ้างครับ ^ ^

ผมชอบ อัลเทค Fx6021 ตัวนี้ตรงที่ดอกมันเยอะ ท่าทางเสียงมันจะหวานพริ้ววววว ( เบสอัลเทคผมก็เชื่อมือมันนะ ...) ทีนี้ถ้าเสียงแหลมของคลิปหละครับ ผ่านดีมากไหม ....ถ้าดีเท่าอัลเทค ผมเปลี่ยนใจเลย

แหม่ ในเว็บนี้ เจอผู้รู้ใจเยอะจริงๆ 555

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ผมชอบ อัลเทค Fx6021 ตัวนี้ตรงที่ดอกมันเยอะ ท่าทางเสียงมันจะหวานพริ้ววววว ( เบสอัลเทคผมก็เชื่อมือมันนะ ...) ทีนี้ถ้าเสียงแหลมของคลิปหละครับ ผ่านดีมากไหม ....ถ้าดีเท่าอัลเทค ผมเปลี่ยนใจเลย

แหม่ ในเว็บนี้ เจอผู้รู้ใจเยอะจริงๆ 555
    สำหรับ altec ตัวนี้ต้องไปลองฟังดูอ่ะครับ ตอนแรกดูรูปก็ชอบมันเหมือนกันแต่พอไปลองฟัง มันไม่ใช่อย่างที่คิดอ่า

OverclockZone Member xreanover's Avatar

Quote Originally Posted by natchan View Post
    รบกวนถามนิดนึงอ่ะ

เพลงไหนที่ลองแล้ว เบสมันเป็นลูกๆ อ่ะครับ ผม ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าเป็นลูกๆ มัน เป็นยังไง ( หมายถึงลักษณะของเสียงอ่ะครับ คล้ายๆ bose หรือเปล่า )

ว่าจะ ลองฟังบ้างครับ ^ ^

เพลงของ Thaitanium อ่าครับ เบสมันลงลึกดี อ่อเพลงที่ผมฟังเป็น.flac

ให้ความรู้สึกเหมือกับฟังอยู่ในผับเลย

ถ้าลำโพงไม่แน่จริงคงไม่รอด เกิดอาการบวมแน่ๆ

Quote Originally Posted by xreanover View Post
    เพลงของ Thaitanium อ่าครับ เบสมันลงลึกดี อ่อเพลงที่ผมฟังเป็น.flac

ให้ความรู้สึกเหมือกับฟังอยู่ในผับเลย

ถ้าลำโพงไม่แน่จริงคงไม่รอด เกิดอาการบวมแน่ๆ
    เดี๋ยวต้องไป load ^ ^

เพิ่มเติมอีกนิดครับ Three Kings and The Babe นู๋ จอแบน feat J Jetrin หาโหลดได้ง่ายครับเพลงนี้ ไฟล์ .flac แอบโปรโหมด ^ ^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks