Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเห็นเว็บนี้เอาKlipsch GMX 2.1 ขาย8,750 ใครเคยใช้รีวิวหน่อย สนใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมชอบ อัลเทค Fx6021 ตัวนี้ตรงที่ดอกมันเยอะ ท่าทางเสียงมันจะหวานพริ้ววววว ( เบสอัลเทคผมก็เชื่อมือมันนะ ...) ทีนี้ถ้าเสียงแหลมของคลิปหละครับ ผ่านดีมากไหม ....ถ้าดีเท่าอัลเทค ผมเปลี่ยนใจเลย

แหม่ ในเว็บนี้ เจอผู้รู้ใจเยอะจริงๆ 555

Comment

Originally posted by Sundayloveyou View Post
      ผมชอบ อัลเทค Fx6021 ตัวนี้ตรงที่ดอกมันเยอะ ท่าทางเสียงมันจะหวานพริ้ววววว ( เบสอัลเทคผมก็เชื่อมือมันนะ ...) ทีนี้ถ้าเสียงแหลมของคลิปหละครับ ผ่านดีมากไหม ....ถ้าดีเท่าอัลเทค ผมเปลี่ยนใจเลย

แหม่ ในเว็บนี้ เจอผู้รู้ใจเยอะจริงๆ 555
      สำหรับ altec ตัวนี้ต้องไปลองฟังดูอ่ะครับ ตอนแรกดูรูปก็ชอบมันเหมือนกันแต่พอไปลองฟัง มันไม่ใช่อย่างที่คิดอ่า

Comment

Originally posted by natchan View Post
        รบกวนถามนิดนึงอ่ะ

เพลงไหนที่ลองแล้ว เบสมันเป็นลูกๆ อ่ะครับ ผม ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าเป็นลูกๆ มัน เป็นยังไง ( หมายถึงลักษณะของเสียงอ่ะครับ คล้ายๆ bose หรือเปล่า )

ว่าจะ ลองฟังบ้างครับ ^ ^

เพลงของ Thaitanium อ่าครับ เบสมันลงลึกดี อ่อเพลงที่ผมฟังเป็น.flac

ให้ความรู้สึกเหมือกับฟังอยู่ในผับเลย

ถ้าลำโพงไม่แน่จริงคงไม่รอด เกิดอาการบวมแน่ๆ

Comment

Originally posted by xreanover View Post
          เพลงของ Thaitanium อ่าครับ เบสมันลงลึกดี อ่อเพลงที่ผมฟังเป็น.flac

ให้ความรู้สึกเหมือกับฟังอยู่ในผับเลย

ถ้าลำโพงไม่แน่จริงคงไม่รอด เกิดอาการบวมแน่ๆ
          เดี๋ยวต้องไป load ^ ^

Comment

เพิ่มเติมอีกนิดครับ Three Kings and The Babe นู๋ จอแบน feat J Jetrin หาโหลดได้ง่ายครับเพลงนี้ ไฟล์ .flac แอบโปรโหมด ^ ^

Comment

Originally posted by numz View Post
              สำหรับ altec ตัวนี้ต้องไปลองฟังดูอ่ะครับ ตอนแรกดูรูปก็ชอบมันเหมือนกันแต่พอไปลองฟัง มันไม่ใช่อย่างที่คิดอ่า

ได้ยินข่าวแล้วช้ำใจ มักๆ .... ไม่อยากเชื่อเลยว่า จะแพ้ เขาได้ ต้องลองๆๆ

Comment

Originally posted by natchan View Post
                รบกวนถามนิดนึงอ่ะ

เพลงไหนที่ลองแล้ว เบสมันเป็นลูกๆ อ่ะครับ ผม ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าเป็นลูกๆ มัน เป็นยังไง ( หมายถึงลักษณะของเสียงอ่ะครับ คล้ายๆ bose หรือเปล่า )

ว่าจะ ลองฟังบ้างครับ ^ ^
                เอาเพลงชาวนากับงูเ***ดีก่า ของอี๊ด วงฟลาย เนี่ยชัดเป็นจังหวะดี ถ้าลำโพงห่วยเบสก็จะแตก เหมือนมีลมฟู่ๆ ออกหนะ ว๊า ธิบายยากแฮะ ...อิๆ

Comment

ถ้าใจไป altec ก็ซื้อ altec เลยครับ ไม่งั้นเดี๋ยวก็มาเสียใจทีหลังอีกว่ามันไม่ดี

ลองไปฟังดูก็ได้ครับ ชั้นสามหรือสี่ พันทิพย์มั้งมีให้ลอง ลำโพง Klipsch ตัวที่คุณว่ามานะครับ
                  ผมยังเชื่อว่า Klipsch ดีกว่า altec ตัวที่คุณว่ามานะ

Comment

อีกอย่างผมฟัง ดรีมเทียเตอมันอ่ะ คงไม่ต้องบอกมั้งว่าเบสมันใส่มาไม่ยั้ง แต่เพลงช้า เพลงใสๆ ผมว่ามันยังไม่โดนเท่านั้นเองครับ

Comment

ความคิดผมนะ 5021 ยังจะดีกว่า6021 อีกนะเนี่ย แต่ดีที่สายลำโพงเปลี่ยนม่ได้ ประหยัดเงินได้หลายตัง อิอิ

Comment

Originally posted by buchido View Post
                        ถ้าใจไป altec ก็ซื้อ altec เลยครับ ไม่งั้นเดี๋ยวก็มาเสียใจทีหลังอีกว่ามันไม่ดี

ลองไปฟังดูก็ได้ครับ ชั้นสามหรือสี่ พันทิพย์มั้งมีให้ลอง ลำโพง Klipsch ตัวที่คุณว่ามานะครับ
                        ผมยังเชื่อว่า Klipsch ดีกว่า altec ตัวที่คุณว่ามานะ

ผมจะหา 5.1 ต่ออีกสักหน่อย เขาว่าดูหนังในคอม เสียงคมยิ่งกว่า AVR เลยอยากลองหน่อย ...แต่ไม่แน่อาจเอาทั้งสองชุดเลย ถ้าทำใจไม่ได้ อิๆ

Comment

Originally posted by Sundayloveyou View Post
                          ผมจะหา 5.1 ต่ออีกสักหน่อย เขาว่าดูหนังในคอม เสียงคมยิ่งกว่า AVR เลยอยากลองหน่อย ...แต่ไม่แน่อาจเอาทั้งสองชุดเลย ถ้าทำใจไม่ได้ อิๆ
                          คมกว่า avr อีกเหรอครับ

Comment

ผมว่าสู้ avr ไม่น่าได้น่ะ

Comment

อย่าเอาลำโพงคอมพ์ไปเทียบกับเครื่องเสียงบ้านสิครับท่าน
                              เขาออกแบบมาคนล่ะจุดมุ่งหมายคนละแนวนาครับ

Comment

Working...
                              X