Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นต้องมีพัดลมไหม ในเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นต้องมีพัดลมไหม ในเคส

คือว่าในเคสผมมันมีพัดลมตัวใหญ่2ตัวและตัวกลาง2ตัวอ่าคัยเสียงมันดังมากผมเลยถอดสายไฟพัดลมออกหมดเลย เลยอยากจะถามว่าจะเป็นไรไหม จะเสียเร็วหรือป่าวคับ ไม่ได้ครอก ครอกแต่ กาดร์จอ นิดหน่อย ไม่มาก แต่มันมีซิ้งของมันอยู่แล้ว ซึ้งผมไม่ได้ปิดตัวนั้น จะเป็นไรไหม กับเคสผม

ไม่เป็นไรครับ แค่ sink cpu ก็พอแล้ว

แต่ถ้าอยู่ในเคสควรมีข้างหลังดูดออกตัวนึง เพื่อดูดลมร้อนออก

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหา นะ
      แค่เครื่องก็จะร้อนขึ้นกว่าไม่มีพัดลมแค่นั้นเอง (น่าจะประมาณ 3-5c )

Comment

จะเป็นรัยมั้ย ????
        ถามยากนะเนี่ยะ .... ตัวคุณเองเท่านั้นแหละครับที่จะตอบคำถามนี่ได้
        ก็ไม่มีใครรู้เลยนี่ว่าตอนนี้เครื่องคุณอุณหภูมิของ HW แต่ละชิ้นอยู่ที่เท่าใดบ้าง
        คุณต้องดูที่ความเหมาะสมเอาแล้วหละงับ ว่ามันร้อนมากมาย จนจำเป็นต้องติดพัดลมเพิ่มหรือเปิดพัดลมตัวที่ถอดออกหรือเปล่า

Comment

ขอบคุงคร้าบๆๆ

Comment

ต้องเช็คว่ามีระบบระบายอากาศดีพอหรือเปล่าครับ จะได้ไม่ต้องเป็นห่วง แต่ถ้าเล่นโหลดบิต ก็น่าจะติดพัดลมนะครับ

Comment

ความร้อนสะสมไม่ถูกถ่ายเท - - - - -> ร้อน จน ระเบิด BoooooooM!!!!!

Comment

Working...
              X