overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 3 of 141 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Results 41 to 60 of 2814
    OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าจะเล่นFPSอย่าเพิ่งโมน่อ เก็บไว้ก้อน จะเอามาเล่นเกมขับรถเมื่อไหร่ก็ได้ฤกษ์แงะครับ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช่Xbox360 Modเป็นตัวหลักแล้ว เพราะChillStreamส่งซ่อมอยู่ (สายไฟขาดใน)
    หมดประกันปั๊บได้เรื่องเลย กำลังคิดอยู่ว่าถ้าซ่อมไม่ได้จะเปลี่ยนเป็นXboX360 Wirelessดีไหมเนี่ย ราคาพอๆกันเลย

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar
    Tha Muang, Kanchanaburi

อ่าาา เห็นสวรรค์รำไรไปอีกหนึ่งท่าน

ยินดีด้วยครับ ^^

OverclockZone Member nattha_tum's Avatar

ในกรณี ผมซื้อXbox360 for windows มาตัวหนึ่ง(แบบที่มีdriverมาด้วย) แล้วผมซื้อแบบกล่องเขียวมาอีก3ตัว จะสามารถsetใช้เล่นบนเครื่องคอมเครื่องเดียวได้ไหมครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

ได้ครับ จะดูว่าตัวไหมเป็นตัวที่เท่าไหร่ ให้Update Driverเป็นตัวล่าสุด แล้วมันจะสามารถแสดงผมลขึ้นเป็นไฟที่ตรงตัวXได้ ว่าตัวไหนเป็นจอยตัวที่เท่าไหร่

ปัญหาคือ... ปัจจุบันมีเกมบนPCที่เล่นได้พร้อมกัน4คนบนเครื่องเดียวกันให้เล่นหรือเปล่า??

ปล. ไม่จำเป็นต้องซื้อกล่องแดง1ตัว+เขียว3หรอกครับ ซื้อเขียวทั้งหมดก็ได้ ถ้าDownload Driverได้

OverclockZone Member nattha_tum's Avatar

ผมลอง Download driver จาก web ของ Microsoft แล้ว มันแจ้งerror อ่ะครับ
    กะซื้อกล่องเขียวอีกอันอ่ะครับ เพราะไปซื้อกล่องแดงมาแล้ว ดูๆแล้วไม่มีเกมไหนเล่น4คนพร้อมกัน หรือมี...?

OverclockZone Member estrellas's Avatar

เกมเดียวที่คิดออก คือ Winning Eleven

Quote Originally Posted by nattha_tum View Post
    ผมลอง Download driver จาก web ของ Microsoft แล้ว มันแจ้งerror อ่ะครับ
    กะซื้อกล่องเขียวอีกอันอ่ะครับ เพราะไปซื้อกล่องแดงมาแล้ว ดูๆแล้วไม่มีเกมไหนเล่น4คนพร้อมกัน หรือมี...?
    แจ้งErrorหรอครับ อืม.. เอาอันนี้ไปเลยครับ ผมอัพโหลดขึ้นเวปใว้ให้ น่าจะสะดวกกว่า เป็นXboX360 wired controller for Windows XP พร้อม Accessoriesนะครับ
    >>จิ้มเพื่อโหลด<<

เท่าที่เห็นก็พวกเกมขับรถอ่ะครับ จะSplitจอเล่นได้2คน แต่ถึง4นี่.. ยังไม่เจอ อีกอย่าง เกมที่เล่นพร้อมกันได้มักไม่ใช่Game For Windows Liveที่จำเป็นต้องเอาจอยXboxต่อ ดังนั้น ใช้จอยทั่วไปไม่ถึง1000ก็เล่นได้ครับ เช่น Ford Off Road Racing อ่ะ เล่นได้2คน แต่จอยธรรมดาก็เล่นได้

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by estrellas View Post
    ถอยมาละ ซื้อที่สะพานเหล็ก แบบ OEM ไม่มีกล่องครับ ราคาหนึ่งพันบาทถ้วน
    เดี๋ยวจะมารายงานผลครับ

มาพร้อมกับถุงพลาสติกสีเขียวเท่านั้น ไม่มีแพกเกจอะไรเลย

มีโฮโลแกรม แต่ว่า ไม่มีซีเรียล ! ! (มาคิดตอนนี้ ยังงงว่า กล้าซื้อมาได้ไงฟะตู)
    อ๊ากกกกกกกกก ร้านอยู่ตรงไหนทั่น พันเดียว จะไปซื้อมั่ง

แต่ อ้าว ไม่มี void ซะงั้น - -

ถึงจะไม่มีVoid ไม่มีSerial... แต่ถ้ามีใบเสร็จ+คนขายจำหน้าเราได้ ถ้ามีปัญหาก็คงเอาไปซ่อมได้ครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร

รอยเหมือนมันโละทิ้งไงทั่น ดูดีๆดิ เหมือนยังมีคราบกาวทิ้งไว้อยู่

ก็เลยกลัวว่า มันจะปัดความรับผิดชอบป่าว

แล้วก็อยากให้มีประกันไว้ก่อนอ่ะทั่น เวลาเสีย ซ่อมฟรี/เปลี่ยนอันใหม่ให้ มันดีกว่ากันเยอะ

ให้ผมเดานะครับ เป็นของReferbishอ่ะครับ เอามาซ่อมแล้วขายใหม่ แต่ใช้ได้เหมือนเดิม
    ของผมก็แกะสติ๊กเกอร์Serialออกนะ เพราะถอดจอยออกมาโม แต่แกะสะอาดกว่านี้ แล้วก็ยังเก็บSNไว้ครับ เอาไว้ใส่กลับตอนไปเคลม

ลืมบอกไป ที่ผมซื้อมา1750 เสียเปลี่ยนอันนะครับ ภายในระยะเวลา1ปี หลังจากนั้นส่งซ่อม (เคยทำมาแล้วกับChillStream ซื้อร้านเดียวกันนี่หล่ะ)

OverclockZone Member big05's Avatar

กระทู้เทพ ๆ ....ดันไปครับ

ขอถามนิดนึงครับ ผมมีจอย xbox อยู่แล้วซื้อมาเป็นแบบไร้สาย (กล่องแดง) ก้อนำมาลงไดร์ฟเวอร์เล่นเกมได้ตามปกติ lost planet กะ guitar hero3 แต่ว่าวันนี้เพิ่งลงเกม assassin creed แล้วมันใช้จอยไม่ได้อะครับ มันขึ้นว่า waiting for input ตรงด้านซ้ายบนอะครับ กระพริบๆตลอดเลย แล้วพอเข้าไปในเกมมันก้อสนให้เรากดคีย์บอร์ดอะคับ ไม่ได้สอนให้กดปุ่มจอยอะ ไม่ทราบว่าต้องทำไงดีอะครับ รบกวนด้วยจ้าอยากเร่นจัยจาขาดแร้ว ไม่อยากเล่นโดยคีย์บอร์ดไม่ได้ฟีลอ๊ะ

ปล.กะลังลง DMC4 ใช้จอยได้หรือป่าวเด๋วมาบอกอีกทีค้าบ
    ปล.2 ลืมบอกไปครับว่าหน้าปกเกมมันเขียนว่า Games for Windows ไม่ยักกะมีคำว่า Live อะ มันเกี่ยวกันปะคับ
    Last edited by zixzon; 25 Jul 2008 at 16:34:22.

รายงานล่าสุดครับ DMC4 ลงแล้วใช้จอยเล่นได้ปกติโดยไม่ต้องปรับเช่นเคย แต่ assassin creed ก้อยังเปนเหมือนเดิมค้าบ รอคนมาตอบค้าบ

ในAssassin's Creed ลองเข้าไปกดตรงอุปกรณ์Inputดูครับ แล้วเปลี่ยนเป็นจอยXboX360น่อ แบบว่ากดตรงนั้นเปลี่ยนไปเรื่อยๆจนเจออ่ะครับ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ในAssassin's Creed ลองเข้าไปกดตรงอุปกรณ์Inputดูครับ แล้วเปลี่ยนเป็นจอยXboX360น่อ แบบว่ากดตรงนั้นเปลี่ยนไปเรื่อยๆจนเจออ่ะครับ
    กดตรงไหนหรอครับ ไม่รู้จิงๆอะ

ได้แล้วซะงั้นคับ งงมากอยู่ๆก้อได้เอง ขอบคุณมากๆคร้าบ

หลอน... แต่ก็ดีใจด้วยนะครับ ว่าจะสอยWirelessมาเล่นเหมือนกัน แต่ต้องดูสถานการณ์ChillStreamก่อนว่าเป็นไง

ร้าน P&Y จะมีมั้ยคับ

เตรียมตัง + ตัดสินใจและ

เห็นท่านก่อนๆว่ามีนะครับ

Page 3 of 141 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks