Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

TF2นี่ไม่ชัวร์นะครับ แต่เท่าที่จำได้TF2มันใช้จอยอะไรก็ได้นะครับ (Source Engineใช่ไหมเอ่ย)

พวกจอยConsoleนี่ทนครับ ไม่ค่อยน่าเป้นห่วงเท่าไหร่

Comment

ช่วยแนะนำร้านที่มีเวบ สั่งของ+ส่งได้สำหรับคนต่างจังหวัดหน่อยครับ หาซื้อยากมาก ไปถามร้านขายเกม,คอม บอกกล่องแดง มีเถียงกลับว่ามันไม่มีรอก แล้วหัวเราะกัน

Comment

ถ้าจะเล่นแบบมีสาย กล่องเขียวก็ได้ครับ(มาโหลดDriverตามเอา) บ้านผมอยู่กทม.อ่า แล้วก็ไม่เคยสั่งของทางเนต(เวลาอยู่ไทย) ด้วยคร้าบ ขออภัยด้วยน่อ

เห็นเค้าว่าเวปNazd Project อะไรสักอย่างนี่หล่ะครับ แต่ของหมด..
        ลองดูอีกเวปนะครับ เห็นมีคนมาโพสไว้
        http://www.gcorners.com/product/xbox360/xbox360.htm

Originally posted by dragstar View Post
        ช่วยแนะนำร้านที่มีเวบ สั่งของ+ส่งได้สำหรับคนต่างจังหวัดหน่อยครับ หาซื้อยากมาก ไปถามร้านขายเกม,คอม บอกกล่องแดง มีเถียงกลับว่ามันไม่มีรอก แล้วหัวเราะกัน
        โคตรน่ากระโดดถีบขาคู่อ่ะ -*-

Comment

เป็นกำลังใจให้ครับ กระทู้ดี

Comment

ขอบคุณครับ ผมอ่านข้ามไปนิสนึง สรุปซื้อตัวกล่องเขียวมาก็ได้ ไม่จำเป็นต้องกล่องแดง(มีสาย จะใช้เล่นกับคอม)แล้วโหลดไดเวอร์ทีหลังได้

Comment

ถอยมาละ ซื้อที่สะพานเหล็ก แบบ OEM ไม่มีกล่องครับ ราคาหนึ่งพันบาทถ้วน
              เดี๋ยวจะมารายงานผลครับ

มาพร้อมกับถุงพลาสติกสีเขียวเท่านั้น ไม่มีแพกเกจอะไรเลย

มีโฮโลแกรม แต่ว่า ไม่มีซีเรียล ! ! (มาคิดตอนนี้ ยังงงว่า กล้าซื้อมาได้ไงฟะตู)
              Last edited by estrellas; 22 Jul 2008, 19:39:29.

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                ถอยมาละ ซื้อที่สะพานเหล็ก แบบ OEM ไม่มีกล่องครับ ราคาหนึ่งพันบาทถ้วน
                เดี๋ยวจะมารายงานผลครับ
                รอดูผล ^^

Comment

รอดูเลยครับ อิๆ ไม่ถูกใจยังไงแงะมันมาโมเลยครับ ถ้าเอามาเล่นเกมขับรถนี่ผลดีขึ้นทันตาเห็น
                  ปกติถ้าใช้จอยนี้ ในGridจากDrift3รอบได้8-17ล้าน กระโดดเป็น70ล้านอ่ะ

ปล.1 ผมใช้ChillStream สนามเดียวกัน รอบเท่ากัน ได้ประมาณ90-130ล้าน
                  ปล.2 ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับจังหวะในการกดครับ

Comment

ลองเข้าเกมส์เลย

Devil May Cry 4
                    ความเดิมตอนที่แล้ว จอย USB ตัวเก่าลาโลกไป สู้ปีศาจไม่ไหว
                    จอย XBox กลับมาสานฝันลุยต่อ ลงไดรเวอร์แล้วไม่ต้องเซ็ตอะไรครับ พร้อมลุยทันที

รู้สึกเลยว่าชีวิตปลอดภัยขึ้นเยอะมากครับ แกนเดินใช้สะดวก ปุ่มเล็งเป้า RB กดสะดวกมาก ช่วยให้ลากง่ายและกระโดดหลบง่ายด้วย สัมผัสปุ่มดี เป็นส่วนที่ต่างจากจอยธรรมดาชัดเจนที่สุดครับ กดท่าได้มันแบบไม่อั้น คอมโบ S กระจาย ยิ่งกับตุ๊กตาที่ให้ฟันเล่นอ่ะมันสุดๆ ได้อารมณ์มาก

ตินิดเดียวตรงที่ปุ่มแปลงร่างกดง่ายเกิน ยังไงก็แล้วแต่ ผมว่าเป็นจอยคู่บุญสำหรับเกมนี้เลยครับ ให้ ห้าดาว ครับ

เดี๋ยวถ้ามีเกมอื่นจะมาลองให้ดูต่อนะครับ
                    Last edited by estrellas; 22 Jul 2008, 22:57:10.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                      รอดูเลยครับ อิๆ ไม่ถูกใจยังไงแงะมันมาโมเลยครับ ถ้าเอามาเล่นเกมขับรถนี่ผลดีขึ้นทันตาเห็น
                      ปกติถ้าใช้จอยนี้ ในGridจากDrift3รอบได้8-17ล้าน กระโดดเป็น70ล้านอ่ะ
                      ของผมนี่น่าโมสุด ๆ ไม่ต้องกลัว void เพราะไม่มี ฮ่า ฮ่า
                      ตอนนี้ตั้งใจจะลองกับ FPS อื่นๆ ครับ เดี๋ยวค่อยโม ใจเย็นใจเย็น

Comment

ถ้าจะเล่นFPSอย่าเพิ่งโมน่อ เก็บไว้ก้อน จะเอามาเล่นเกมขับรถเมื่อไหร่ก็ได้ฤกษ์แงะครับ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช่Xbox360 Modเป็นตัวหลักแล้ว เพราะChillStreamส่งซ่อมอยู่ (สายไฟขาดใน)
                        หมดประกันปั๊บได้เรื่องเลย กำลังคิดอยู่ว่าถ้าซ่อมไม่ได้จะเปลี่ยนเป็นXboX360 Wirelessดีไหมเนี่ย ราคาพอๆกันเลย

Comment

อ่าาา เห็นสวรรค์รำไรไปอีกหนึ่งท่าน

ยินดีด้วยครับ ^^

Comment

ในกรณี ผมซื้อXbox360 for windows มาตัวหนึ่ง(แบบที่มีdriverมาด้วย) แล้วผมซื้อแบบกล่องเขียวมาอีก3ตัว จะสามารถsetใช้เล่นบนเครื่องคอมเครื่องเดียวได้ไหมครับ

Comment

ได้ครับ จะดูว่าตัวไหมเป็นตัวที่เท่าไหร่ ให้Update Driverเป็นตัวล่าสุด แล้วมันจะสามารถแสดงผมลขึ้นเป็นไฟที่ตรงตัวXได้ ว่าตัวไหนเป็นจอยตัวที่เท่าไหร่

ปัญหาคือ... ปัจจุบันมีเกมบนPCที่เล่นได้พร้อมกัน4คนบนเครื่องเดียวกันให้เล่นหรือเปล่า??

ปล. ไม่จำเป็นต้องซื้อกล่องแดง1ตัว+เขียว3หรอกครับ ซื้อเขียวทั้งหมดก็ได้ ถ้าDownload Driverได้

Comment

ผมลอง Download driver จาก web ของ Microsoft แล้ว มันแจ้งerror อ่ะครับ
                                กะซื้อกล่องเขียวอีกอันอ่ะครับ เพราะไปซื้อกล่องแดงมาแล้ว ดูๆแล้วไม่มีเกมไหนเล่น4คนพร้อมกัน หรือมี...?

Comment

Working...
                                X