Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำปัญหา 8800GTx กับเกมส์ company of heroes...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำปัญหา 8800GTx กับเกมส์ company of heroes...

ผมได้ลงเกมส์ company of heroes ระหว่างที่ install ไม่มีปัญหาใดๆ พอ start เกมส์
    ระหว่างที่ทหารกำลังนั่งเรือจะเข้าชายหาด เมื่อฉายหนังไปได้สักพัก ปรากฏว่าภาพจะค้าง
    อยู่ที่เรือที่ตามมาลำที่2 และมีแต่เสียง ผมจึงต้องกด ctrl+alt+del เพื่อสั่งปิดโปรแกรม
    อยากถามว่าเป็นเพราะสาเหตุใดครับ เพราะเมื่อลองเปิดเกมส์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น
    need for speed most want หรือ need for speed carbon ก็สามารถเปิดได้หมดไม่มีปัญหา
    มีที่ปัญหาเกมส์นี้เกมส์เดียวครับ ลองไป download patch 1.4 มาแล้ว แต่เมื่อเปิดเกมส์
    ก็ยังมีปัญหาเหมือนเดิมเพียงแต่คราวนี้ เรือลำที่ 2 แล่นไปได้อีกหน่อยนึงแล้วก็ค้างมีแต่
    เสียง ผมใช้แผ่นแท้นะครับ ลองเอาไปลงที่อีกเครือ่งนึงปรากฏว่าเข้าเกมส์ฉายหนังจนจบ
    จนกระทั่งมีคำสั่งให้เล่นได้เลย ผมเดาว่าสาเหตุน่าจะมาจาก driver xfx8800 GTX ตอนนี้
    ใช้ 97.44 อยู่ครับ ลองปรับ dirverทั้ง 97.02 และ 96.89 ก็ยังไม่หายเลยครับ
    แค่เข้า mode Tutor พอ loading เสร็จก็ค้างทันทีต้อง restart เครื่องใหม่เลย
    ผมลองลง direct x 9.0c จากแผ่น driver xfx ก็ยังไม่ได้ ว้า...ทำยังไงดีครับ
    ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ช่วงเรือลำที่2รู้สึกจะเป็นช่วงต่อของหนังกับการเรนเดอร์3Dครับ
    แล้วโหมดฝึกซ้อมเล่นได้มั้ยครับ
    เกมนี้มันปัญหาเยอะจังเลย น่าจะเป็นที่ตัวเกมนะ

Comment

Mode Tutor แค่ load ก็ค้างแล้วครับ ผมลองเอาแผ่นเดียวกันนี้ไปลงกับอีกเครื่องนึง
      ซึ่งเครื่องนั้นใช้ PD930 ram 1GB winfast7900GS ก็สามารถเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร
      แบบนี้เกมส์ไม่ support 8800GTX หรือเปล่าครับ หรือว่า window มีปัญหา

Comment

Originally posted by MooBin View Post
        Mode Tutor แค่ load ก็ค้างแล้วครับ ผมลองเอาแผ่นเดียวกันนี้ไปลงกับอีกเครื่องนึง
        ซึ่งเครื่องนั้นใช้ PD930 ram 1GB winfast7900GS ก็สามารถเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร
        แบบนี้เกมส์ไม่ support 8800GTX หรือเปล่าครับ หรือว่า window มีปัญหา
        ไม่น่าใช่ที่การ์ดจอครับ
        ถ้าสงสัยการ์ดจอ ลองขอยืมการ์ดจอตัวอื่นมาใส่แทนดูสิครับ ถ้าหายแปลว่าอาจจะใช่
        ถ้าไม่หายอาจจะเป็นที่อย่างอื่น

อืม... เป็นผมจะพยายามลองวิธีดังต่อไปนี้ก่อน

1. หาการ์ดจออื่นมาลอง
        2. ลง driver การ์ดจอใหม่ โดย uninstall ของเก่าออกไปเลย แล้วลงใหม่เลย
        3. ลงเกมส์ใหม่อีกรอบ
        4. โทษอะไรก็ได้สักอย่างที่ทำให้สบายใจถ้ายังหาปัญหาไม่เจอ เช่น เกมส์ทำมาไม่ดี อย่าไปเล่นมันเลยวะ อะไรประมาณนี้ครับ 55555

Comment

Originally posted by -- View Post
          ไม่น่าใช่ที่การ์ดจอครับ
          ถ้าสงสัยการ์ดจอ ลองขอยืมการ์ดจอตัวอื่นมาใส่แทนดูสิครับ ถ้าหายแปลว่าอาจจะใช่
          ถ้าไม่หายอาจจะเป็นที่อย่างอื่น

อืม... เป็นผมจะพยายามลองวิธีดังต่อไปนี้ก่อน

1. หาการ์ดจออื่นมาลอง
          2. ลง driver การ์ดจอใหม่ โดย uninstall ของเก่าออกไปเลย แล้วลงใหม่เลย
          3. ลงเกมส์ใหม่อีกรอบ
          4. โทษอะไรก็ได้สักอย่างที่ทำให้สบายใจถ้ายังหาปัญหาไม่เจอ เช่น เกมส์ทำมาไม่ดี อย่าไปเล่นมันเลยวะ อะไรประมาณนี้ครับ 55555
          1. หาการ์ดจอมาลง กะว่าพรุ่งนี้จะลองถอด winfast7900GS เครื่องน้องมาดูครับ
          2. ลง driver การ์ดจอใหม่ หลายรอบแล้วครับ uninstall ออกก่อนด้วย
          3. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ลองคิดหาวิธีต่อ

Comment

อืมหน้าเปงที่DXและDVครับ

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
              อืมหน้าเปงที่DXและDVครับ
              ถ้าเป็นที่ dv หรือ dr ผมแปลกใจที่ทำไมเกมส์อื่น ทั้ง need for speed carbon
              กับ mostwanted เล่นได้ปรกติไม่มีอาการค้างแบบนี้เลยครับ

Comment

ปรับรายละเอียดลงมาดูครับ

เพราะถ้าเสียงมา ภาพไม่มา น่าจะเป็นการ Rander ภาพไม่ทัน

เพราะผมเคยปรับสุด ๆ ๆ Ultar หมด ปรากฏว่า ไตเติ้ลมา ทหารเิดิน 2 3 คน

แล้วก็มืด มันแรนเดอร์ภาพอยู่ ส่วนเสียงมา แล้วภาพก็ดีเลย์ไปเลยครับ

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
                  ปรับรายละเอียดลงมาดูครับ

เพราะถ้าเสียงมา ภาพไม่มา น่าจะเป็นการ Rander ภาพไม่ทัน

เพราะผมเคยปรับสุด ๆ ๆ Ultar หมด ปรากฏว่า ไตเติ้ลมา ทหารเิดิน 2 3 คน

แล้วก็มืด มันแรนเดอร์ภาพอยู่ ส่วนเสียงมา แล้วภาพก็ดีเลย์ไปเลยครับ
                  ผมไม่ได้ปรับรายละเอียดอะไรเลยครับ ใช้แบบ default ที่เครื่องตั้งไว้ให้หลังจากที่
                  install เสร็จเลยครับ แล้วลองเข้าไปปรับตามที่ท่านแนะนำ พอเข้าโหมด Tutor ก็ค้าง
                  ไปเลยต้อง restart ใหม่

Comment

ทำได้แล้วครับ หลังจากปล้ำกับมันอยู่นาน ผมได้ทำการ uninstall เกมส์ , uninstall driver ,
                    ลบ folder My games และ THQ ออกจนหมด และ restart ลง driver กับ เกมส์ใหม่หมด
                    ปรากฏว่าสามารถเล่นได้แล้วครับ แต่พอลง patch 1.4 เข้าไปก็เดี้ยงอีกตามเคย อาการเหมือนเดิม
                    ค้างไปเลย ก็เลย uninstall เกมส์ ลบ folder ใหม่ แล้ว install เกมส์เข้าไปใหม่ ตอนนี้ลองเข้า Tutor ปรากฏว่า ติวผ่านครับ ลองเล่นเกมส์ดู ก็เล่นได้แล้ว สรุปแล้วคิดว่าสาเหตุมาจาก driver +
                    patch+เกมส์ ด้วยมั๊งครับ แต่ตอนนี้เล่นได้แล้ว ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำแนะนำครับ

ปล. เซฟภาพมาให้ดูกันนิดหน่อยนะครับ

Comment

อิจฉาจังครับ อยากได้บ้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 8800

Comment

เป้เป็นเป้ เสื้อเป็นเสื้อ
                        ของเราเป็นเหมือนแผ่นอะไรไม่รู้สีขมุกขมัวแปะอยู่

Comment

ของยังใหม่ครับ ยังไม่เข้าที่เข้าทาง อีกกะเดี่ยวรับรองคุณชอบ 8800GTX ตัวนี้ยิ่งกว่า PS3 แน่

Comment

อิจฉาจัง หุหุ

Comment

ใช้ชื่อ online ว่าไรคับเผื่อเจอกันผม C2DE6600

Comment

Working...
                              X