Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ มีปัญหากับ hd 4850 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ATI น่าเป็นห่วงตรงไดร์เวอร์เนี่ยหล่ะ

Comment

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ ไม่ได้จะกวน แต่อยากรู้ว่า ปกติเล่นที่ AA เท่าไหร่ครับ AA 8x ยังไม่พออีกเหรอครับ

ของผมจอ 22 นิ้ว res. 1680x1050 เปิด AA ซัก 4x ผมว่าก็โคตรเนียนมากแล้วนะ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
        ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ ไม่ได้จะกวน แต่อยากรู้ว่า ปกติเล่นที่ AA เท่าไหร่ครับ AA 8x ยังไม่พออีกเหรอครับ

ของผมจอ 22 นิ้ว res. 1680x1050 เปิด AA ซัก 4x ผมว่าก็โคตรเนียนมากแล้วนะ..
        น่า..ท่านถ้าการ์ดจอยังไหวก็เปิดเถอะม่ายงั้นจะเหมือนใช้งานมันไม่คุ้มนา เดี๋ยวการ์ดจอร้องนะว่า..
        หนูทำได้ ให้หนูทำเถอะ

จขกท.สบายใจได้ GPUZ ของผมก็เพี้ยนครับคนอื่นไม่เพี้ยนก็อย่าตกใจ อย่างน้อยเราก็เพี้ยนเหมือนกัน อิอิ

Comment

Originally posted by mrlup View Post
          น่า..ท่านถ้าการ์ดจอยังไหวก็เปิดเถอะม่ายงั้นจะเหมือนใช้งานมันไม่คุ้มนา เดี๋ยวการ์ดจอร้องนะว่า..
          หนูทำได้ ให้หนูทำเถอะ

จขกท.สบายใจได้ GPUZ ของผมก็เพี้ยนครับคนอื่นไม่เพี้ยนก็อย่าตกใจ อย่างน้อยเราก็เพี้ยนเหมือนกัน อิอิ
          ครับ ตามนั้นอะเเระ ผมอย่าลองให้มันเต็มประสิทธิภาพของการ์ดเเระครับ
          gpu-z เพี้ยนคงมาจาก catalyst beta อะไรเนี่ยเเระครับ ผมเพิ่งลองลงดูครับ เเต่ใช้งานปกติครับ

ไม่เคยใช่ ati งงครับช่วงเเรกๆ

Comment

เอ่อ ไม่เข้าใจเหมือนกัน เข้าใจครับว่าATI เปิดAA เฟรมเรตต่ำ แต่อย่างที่บอก แค่4X ก็เนียนมากๆแล้ว จะไปถึง16X เพื่ออะไรครับ? แข่งกับอีกข่ายหรอ ได้อะไรล่ะ? Grid การ์ดเก่าnvidia ยันโน่นเลย16X mode อะไรนักหนาเพียบ ati เหลือ8xmsaa ผมใช้แค่4xmsaa ก็เนียนมากๆ พอแล้วววว

ส่วนจะรอdriverใหม่ๆหรอ? ถ้าati เขาไม่มีนโยบายพวกนี้ล่ะ จอworry กันไหมครับ เหอๆ ผมว่าห่วงเรื่องจะมีเกมส์ไหนที่มันเล่นแล้วกระตุกจะดีกว่าครับ กับcrysis ทำไงจะให้all ultra 1680*1050 ได้37เฟรมขึ้นไปดีกว่า ฮิๆ

ปล.อยากได้DMC4 มากๆ ป่านนี้ยังไม่มีแผ่นเลย ไม่ค่อยว่างแฮะ ท่านฟาร์เสาร์นี้ว่างม่ะ

Comment

Originally posted by shady View Post
              ปล.อยากได้DMC4 มากๆ ป่านนี้ยังไม่มีแผ่นเลย ไม่ค่อยว่างแฮะ ท่านฟาร์เสาร์นี้ว่างม่ะ
              DMC4 ผมมีนะ แต่เป็นเวอร์ชั่น rip เหลือ 2.7 กิ๊ก

โหลดมาจาก mininova แต่เห็นเค้าคอมเม้นท์กันว่าเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร แค่ตัดภาษาอื่นๆออกเหลือแค่อังกฤษ แล้วก็ rip ไฟล์อย่างเทพ..

Comment

มันเป็นที่เกมคับทำมาสัพพรอทค่าย nividia คับ ati จะปรับได้แค่ 8x คับ

Comment

Originally posted by ooon View Post
                  มันเป็นที่เกมคับทำมาสัพพรอทค่าย nividia คับ ati จะปรับได้แค่ 8x คับ
                  อ่านยากมากมายครับ ปรับปรุงวิธีเขียนหน่อยก็ดีครัึบ..

Comment

Originally posted by ooon View Post
                    มันมีด้วยหรือ แบบนี้ -*-

ถ้าเป็นงั้น ผมว่า ATI ขายไม่ออกแหง เพราะเค้าไม่ค่อยโฆษณาอ่ะ (หายากนะ เกมส์ไหนมีโฆษณาของ ATI ผมเคยเจอแค่ Onimusha 3 เอง )

Comment

ใช่ครับ ตอนก่อนลงมันก็บอกประมาณว่า "ให้คุณเล่นเกมนี้ด้วยการ์ดจอตัวใหม่ล่าสุดนะ" เหอๆ แล้วโลโก้ nVidia ตัวใหญ่เลยครับ -*-

Comment

Working...
                      X