Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้การ์ดจอมาใหม่ ใส่แล้วติดไดร์เวอร์ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้การ์ดจอมาใหม่ ใส่แล้วติดไดร์เวอร์ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

ได้การ์ดจอมาใหม่ ใส่แล้วติดไดร์เวอร์ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ พอลงไดร์เวอร์เสร็จก็มีติด PCI device ที่ device manager ครับ ไม่ทราบจะลงไดร์เวอร์ตัวไหน ลงไดร์เวอร์บอร์ดแล้ว การ์ดจอ HIS HD2600XT 512mb. GDDR3 128 bit.ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แจ้งลบกระทู้ครับ ตอนนี้หายแล้วกับอาการนี้ และPower DVD ปกติแล้วครับ ผมลง windows XP ตัวstandard หายแล้ว
    Last edited by toro; 17 Jul 2008, 22:34:44.

^..^
    มีรูปให้ดูใหม

Comment

มีรูปให้ดูจะง่ายกว่าครับ

Comment

ตามนี้ครับ รบกวนด้วย

Comment

Comment

อีกรูปครับ ไมทราบเกี่ยวไหม

Comment

อาจจะเป็นซาวด์ที่อยู่ในตัวการ์ดจอก็ได้ครับ เหมือนๆกะพวกHDซีรี่รึเปล่า คือของati เวลาต่อhdmi มันจะมีเสียงด้วย
              ผมเดาเอานะว่ามันเป็นซาวด์ของการ์ดจอ ลองไปดูในคอนโทรลพาเนลที่ซาวด์ออดิโอ ว่ามีให้เลือกกี่ตัวถ้ายังมีตัวเดียวแสดงว่าใช่ ถ้ามีให้เลือกเป็น 2 ตัวเพิ่มมาคือ ati hd audio แสดงว่าไม่ใช่ คงเป็นอย่างอื่น อิอิ
              ขยายนิดที่ว่าเห็น2ตัว แล้วบอกไม่ใช่หมายถึงท่านติดตั้งซาวด์ของการ์ดจอเรียบร้อย ต้องเป็นอย่างอื่น ถ้ามันไม่มีคือท่านยังไม่ได้ติดตั้ง
              Last edited by mrlup; 15 Jul 2008, 23:44:53.

Comment

เห็นในctrl panel ตัวเดียวครับ แต่ลง HD audio driver แล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ ทำไงดี รบกวนและขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ใช้ pci slot ไปกับอะไรบ้างคับ

Comment

ว่างหมดเลยครับ มีการ์ดจอเท่านั้นที่เพิ่มมาจากบอร์ด

Comment

ใส่ CD Driver VGA เข้าไป
                      ไปตรงที่มันหาตัวไดร์เวอร์ไม่เจอ คลิกขวา เลือก Update
                      เลือกไดร์เวอร์จาก CD Drive เดี๋ยวมัน Scan ไดร์เวอร์ในแผ่น CD หาลงจนเจอให้เอง นะ

Comment

ครับ แต่ลองหลายครั้งแล้วไม่ได้ download driver ตัวใหม่มาก็ไม่หาย ขอบคุณทุกคห.เลยนะครับ

Comment

ลองเข้า windows update ดู

ดาวโหลดหัวข้อ hardware

Comment

หาหัวข้อไม่เจอครับ

Comment

เข้าตรงไหนครับมีหลายช๊อย

Comment

Working...
                              X