Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงwindows ใหม่แล้ว CPU 100% ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ้ว แม่เจ้าโว้ยยย

ขอบคุณคับทั่น T T

เปิดกระโหลกคนเขลา ให้กระจ่าง

โอ่ ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบด้วยนะคับ น้ำใจงามทุกท่านเลย ^ ^ แจ่มๆ

ปล.ที่ลงไดรฟเวอร์การ์ดจอแต่แรก แล้วคอมค้างนั้น ปรากฏว่าลงผิดแผ่นคับทั่น โง่บรมๆ T T
    Last edited by kikuano; 16 Jul 2008, 13:35:26.

Comment

ลองอีกครั้งนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะได้ผลหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นเครื่องของผม ๆ จะทำแบบนี้แหละ

1. ถอดอุปกรณ์ที่ไม่จำเป็นในการใช้ออกให้หมด เหลือแต่การ์ดจอ,ซีพียุ,แรม(เอาไว้แค่แถวเดียว),ฮาร์ดดิส(ลูกเดียว),CD-ROM แค่นี้
      2. เข้าไปเซตใน bios ให้เป็นค่า Default (ยกเว้นลำดับการบูตให้บูตจาก 1. CD , 2.Harddisk)
      3. ลงวินโดว์ใหม่ เอาวินโดว์ SP2 ธรรมดา ลงแบบคลีนไปเลย คือลบ partition ที่จะลงวินโดว์ แล้วสร้างใหม่แล้วลงวินโดว์ใน partition ที่สร้างขึ้นใหม่

ถ้าทำแล้วไม่ได้อีกก็คงต้องยอมแล้วครับ

Comment

Originally posted by kikuano View Post
        ลองถอดทุกอย่างแล้วคับ เหลือแต่การ์ดจอ (เพราะผมไม่มีออนบอร์ด)

รบกวนวิธีอื่นๆด้วยนะคับ T T
        ******ที่บอกว่าถอดทุกอย่าง ถ้าไม่มีจอออนบอร์ดก็ไม่ต้องถอดการ์ดจอครับ..แล้วค่อยลงวินโดวร์ใหม่....

Comment

ตกลงหายแร้ว ชิเมะ ดีใจ ด้วยฮับ ^^

Comment

หายแล้วคับ ดีใจมากๆ

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยคับที่เข้ามาช่วยเหลือ
            โดยเฉพาะ คุณ แบดเซกเตอร์ ทุ่มเทสุดๆเลยคับ ขอบคุณจากใจจริง ^ ^

Comment

Working...
            X