overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 52

Thread: ไม่น่าเชื่อครับ FF13 ลง xbox360 แบบนี้เกมหมดความขลังไปเลย

OverclockZone Member popshock's Avatar

Default ไม่น่าเชื่อครับ FF13 ลง xbox360 แบบนี้เกมหมดความขลังไปเลย

แบบนี้เกมหมดความขลังไปเลย ความมีคุณค่าน้อยลงไปเลย แต่ถ้าคิดอีกแง่จะได้เข้าถึงคนทั่วโลกได้มากขึ้น แต่ผมว่าเป็นข่าวดีน่ะเพราะจะได้เล่นกันทั่วถึงหน่อย แต่อยากให้ลงคอมแบบภาค7 ภาค8 ละครับ

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

ไปหมดแล้วทั้ง Tales,Star Ocean ล่าสุดมา FF อีก โซนี่เหนื่อยแน่ครับงานนี้ ถ้า Metal Gear ลง 360 อีก

ก็จบกันละครับ PS3 คงเหลือแต่เกมของ Sony เองที่ยังจะเป็น Exclusive ที่คนยังตั้งตารออยู่

OverclockZone Member isengate's Avatar

สุดยอดคับ XBOX 360

OverclockZone Member RunN18's Avatar

xbox 360 มีอนาตคสุดแล้วมั้งครับตอนนี้ เค้าเรยย้ายเพื่ออนาคต การตลาดก้อดีกว่านะ Xboxlive regis 5วิต่อ1 คน รัว รัวมาก

xbox ยังมีแบบ ระบบ เช่าหนังดูทาง internet ได้ ไม่ต้องเดินไปร้านวีดีโอด้วยงะ ดีดี

ความคิดผมว่ามันเติบโตมากว่าหมดความขลังนะ อิอิ

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

หมดความขลัง หมดคุณค่ายังไงคับ งง
    ยังไง Final Fantasy ก้อคือ Final Fantasy อยู่ดีคับ ไม่ว่าจะลง platform ไหนก้อตาม ก้อยังเป็นเกม RPG ที่สุดยอดอยู่ดี
    ผมว่าดีอีกต่างหากคับ หลายๆคนจะได้เข้าถึงง่าย โดยไม่จำเป็นต้อง Exclusive on PS3 ...คิดว่าคนทำเกมส์ คงคิดถึงการตลาดด้วยแหละคับ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

อยากดูแหล่งข่าวหน่อยครับ
    ถ้ามันลง x360 ผมว่า PC ก็คงมีหวังนิดหน่อย

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

เกมจะดีได้มันอยู่ที่ตัวเกมส์ไม่ใช้เครื่องซะหน่อย ถ้าเปลี่ยนจากเครื่อง PS มา Xbox แล้วเกมจะลดคุณค่าลงก็ไม่ใช้เรื่อง เพราะมันเปลี่ยนมาหลายเครื่องแล้ว สำหรับเกมตระกูล FF (famicom>SuperFamicom>PS1>PS2>PS3>Xbox>??) ไม่ได้เกี่ยวกับเครื่องเกมเลย

OverclockZone Member jaigaeray's Avatar

ข่าวนี้ ช้อค เลย คับ วงการเกมเมอร์บ้านเรา

OverclockZone Member suek's Avatar

ไม่เห็นแปลก เลย ครับ
    การตลาดก็เงี้ย จะทำยอกขายก็ต้องเอาเครื่องที่มียอดขายสูงสุด
    ซึ่ง X-Box ค่อนข้างกินขาด ครับ

แล้วระบบ live ของ x-box ก็ดีกว่าของ Sony เป็นร้อยเท่า

ที่หมดความขลัง น่าจะเป็น Sony มากกว่า
    นี่ถ้า GT MGS TAKEN ไปอีก นี่ หมดแน่ๆ ครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

GT ไม่น่าจะไปแต่ MGS Taken นี่ไม่แน่

OverclockZone Member jaigaeray's Avatar

ผม ว่า

ถ้าคิดถึงข้อดีของเกมเมอร์ นะ

ดีมากเลยละ

จะขยายตลาดได้มากขึ้น คนรุ้จักมากขึ้น หลากหลายขึ้น

ข้อเสียไม่เหนมีเลย -*-

แต่ถ้า เปนแบบนี้ แสดงว่า โซนี่ (หวังว่า) น่าจะมีแผน สำรองนะคับ เพราะว่า ยอดขายของคุณตกฮวบแน่

OverclockZone Member

เกมระดับ BD หาคนพัฒนายากครับ เลยช้าเป็นธรรมดา
    + พลังแห่งเงินตราของตาแว่น
    สรุป โดนเก็บเรียบ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ทุกอย่างทำเพื่อความอยู่รอดครับ ยังไงซะทุกวันนี้ยอดขายPS3มันก็สู้XboX360ไม่ได้อยู่แล้ว แล้วคนที่จะลงทุนซื้อPS3เพื่อมาเล่นFinal Fantasyอย่างเดียวผมว่าคงมีน้อยครับ เครื่องไม่ใช่พันสองพันที่เดินไปห้างก็ควักเงินซื้อได้นะครับ
    สำหรับผม ผมว่าอย่างงี้ดีแล้วล่ะ ผู้บริโภคมีทางเลือกครับ

OverclockZone Member ka-pom's Avatar
    ** โซนโคราช - บุรีรัมย์ **

มา PC เมื่อไหร่เจอกัน ผมตามเล่นมาตั้งแต่ ภ.1 ละจะรอต่อไปและไม่สิ้นหวัง

OverclockZone Member

ทำไมอ่ะครับ เครื่อง PS3 มันเครื่องเทวาดาหรือไงอ่ะครับ แล้วพอเกมส์มาลง 360 มันถึงได้เสื่อมลงอ่ะ ในความเป็นจริงผมว่า Xbox360 นี่ดูขลังกว่า PS3 เยอะนะครับเพราะเกมส์ดี ๆ ส่วนมากลง Xbox360 ทั้งนั้น ราคาเครื่องก็ไม่ได้ต่างกันมากอะไรเลยนะ ตอนแรกก็กะจะซื้อ PS3 เหมือนกันแต่ตอนนี้ ไม่แล้วเพราะไม่รู้จะซื้อมาให้เปลืองเงินทำไม Xbox360 เครื่องเดียวคุ้ม

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

PC NOW !!!!!!!

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by paon View Post
    ทำไมอ่ะครับ เครื่อง PS3 มันเครื่องเทวาดาหรือไงอ่ะครับ แล้วพอเกมส์มาลง 360 มันถึงได้เสื่อมลงอ่ะ ในความเป็นจริงผมว่า Xbox360 นี่ดูขลังกว่า PS3 เยอะนะครับเพราะเกมส์ดี ๆ ส่วนมากลง Xbox360 ทั้งนั้น ราคาเครื่องก็ไม่ได้ต่างกันมากอะไรเลยนะ ตอนแรกก็กะจะซื้อ PS3 เหมือนกันแต่ตอนนี้ ไม่แล้วเพราะไม่รู้จะซื้อมาให้เปลืองเงินทำไม Xbox360 เครื่องเดียวคุ้ม
    ใครว่าไงไม่ทราบ แต่ตรงนี้ผมขำอย่างแรง!!!

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ทุกอย่างทำเพื่อความอยู่รอดครับ ยังไงซะทุกวันนี้ยอดขายPS3มันก็สู้XboX360ไม่ได้อยู่แล้ว แล้วคนที่จะลงทุนซื้อPS3เพื่อมาเล่นFinal Fantasyอย่างเดียวผมว่าคงมีน้อยครับ เครื่องไม่ใช่พันสองพันที่เดินไปห้างก็ควักเงินซื้อได้นะครับ
    สำหรับผม ผมว่าอย่างงี้ดีแล้วล่ะ ผู้บริโภคมีทางเลือกครับ
    เห็นด้วยส่วนหนึ่งทำ exclusive ต้องชัวร์ว่ายอดขายเครื่องเยอะแต่ยอด PS3 ก็เหมือนๆจะเยอะแต่ต้องมาดูอีกว่าทุกคนเล่นเกมนั้นๆมั้ย ถ้ากลุ่มผู้เล่นน้อย บริษัทก็ต้องขยายตลาดยอมกลืนน้ำลาย ดีกว่ายอมอดตายครับ

OverclockZone Member devilshura's Avatar

ที่ผ่านมาก็เคยทำแบบนี้ กับ N64 ของนินเทนโดมาแล้วไง(FF7)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks