Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องข้องใจเกี่ยวกับGMA950

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องข้องใจเกี่ยวกับGMA950

คือมีเรื่องข้องใจเกี่ยวกับIntel Graphics Media Accelerator 950 onboard อะครับ ดังนี้

1)มันเทียบได้ประมาณการ์ดจอเก่าๆตัวไหนบ้างครับ ประมาณFX5200ไหวรึป่าว

2)ถ้าจะทำงานพวก photoshop illus flash พอไหวมั้ยครับ(ถ้าแรม512)

3)ถ้าจะเล่น pes6 หรือ วินนิ่ง9 อะไรพวกนี้จะพอไหวมั้ยครับ(ถ้าแรมซัก1GB)

ช่วยตอบทีนะครับ

1.เกือบได้
    2.ไหว
    3.ไม่รอด

Comment

นาจะประมาณ Gforce 6200 นะครับ
      ขอมผม GMA940 ยังเล่น NEED MOST ได้เลยครับ (แต่ปรับละเอียดต่ำสุด)
      Need carbon เล่นไม่ได้ครับ
      วินนิ่งไม่แน่ใจครับว่าได้อะเป่า
      แต ่photoshop illus flash ไหวแน่นอนครับ (ลองแล้ว)

Comment

ของผมลองแล้วมันประมาณ Radeon9200 อ่ะครับ

Ramตอนนี้1Gb Run Photoshop, Illustrator, Premiere, Finale2007 ฉลุยโลด

NFS Mostwanted เล่นได้ แต่Carbonเล่นไม่ได้

PES6 ... ไม่รู้ ไม่เคยเล่น(มันคือเกมไรอ่ะคับ)

Comment

นาจะประมาณ Gforce 6200 นะครับ
          ขอมผม GMA940 ยังเล่น NEED MOST ได้เลยครับ (แต่ปรับละเอียดต่ำสุด)
          แวะมาบอกว่า ผมเคยใช้ 6200 ขนาด 64bit เล่น most wanted ปรับได้สูงกว่าต่ำสุดครับ แล้วยังเล่น fear ความละเอียดต่ำสุดได้เลยครับ

เพราะฉะนั้น 950 ไม่ถึง 6200 แน่นอนครับ

Comment

Pes6(pro evolution soccer6) ก็ winning10 ภาคอินเตอร์อ่ะครับ
            เท่าที่อ่านมาสงสัยจาเล่นมะได้แหงๆT___T

Comment

ก็ประมาณดูนะครับ

Comment

ๅใ GMA 950 แรงกว่า FX5200 Go นิดหน่อยครับ 6200Go ที่ออกมาเป็นรุ่นใหม่แทนที่ 5200 ก็จะแรงกว่า 950 พอดูเหมือนกัน

2. ได้
                3. ไม่แน่ใจ ไม่เลยเล่น แต่ผมเห็นเพื่อนใช้เจ้า 950 เล่น COD2 หน่าตาเฉย ีท่ 800x600 แต่ของเค้าเป็นเครื่อง Macbook อะคับ

Comment

ตอบ ข้อ 1 ถ้าจำไม่ผิดราวๆ GF 4 MX440 ของ PC น่ะเฟ้ยอย่าเข้าใจผิด
                  ข้อ 2 ไม่ได้ให้เอาเท้าย่ำหน้าผมเลย เพราะงานเท่านั้นก็สบายๆแล้วต่อให้ VGA TNT2 ยังได้เลย
                  ข้อ3 แรม 1G ไม่รู้น่ะ แต่เพื่อนผมใช้ Acer รุ่นนึงมาน GMA 950 มั้งเหนมานบอกว่าไม่ได้แต่แรมมานแค่ 512 เองไอ้ carbon น่ะ
                  Last edited by Dark Avenger MX; 2 Jan 2007, 10:05:02.

Comment

ผมเทส 3D MARK 2001 ได้ 3พันเก้าร้อยกว่าคะแนนแล้วมันจะแรงเกือบเท่า FX-5200บนPC ได้ไง

Comment

pro evolution soccer6 950 เล่นได้ครับ เล่นอยู่

Comment

เอาออนบอร์ดมาเทียบกะการ์ด ต่อให้ออนบอร์ดแรงกว่าการ์ดแต่ต้องแชร์แรมก็เท่านั้น เสียทั้งเมมในระบบ คะแนนก็เลยได้น้อยไม่แปลกครับ นี่แหละข้อเสียของออนบอร์ด

Comment

เอามาบอกแทนละกันหลังจากใช้มาหมดแล้ว
                          1.อาจจะเทียบกันไม่ได้ทาง core กะ mem แต่รองรับshaderใหม่กว่า5200
                          2.ได้
                          3.512ยังเล่นได้เลยจ้า ลื่นกว่าmobility 9000-9200 เพราะมันดึงแรมไป128

Comment

Working...
                          X