Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ของเมนบอร์ด ASrock Alive NF6P VSTA ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ของเมนบอร์ด ASrock Alive NF6P VSTA ช่วยทีคับ

คืออาการของมันก็คือไม่สามารถเล่นไฟล์มีเดียทุกชนิด เปิด แล้วมันจะเด้ง รีสตาทเลย

ลองเทสกับเกมส์ ดูก็เป็นอาการเดียวกัน ไม่แน่ใจเป็นที่เมนบอร์ดหรือเปล่า

กับอีกอาการคือ ไดรฟ์ DVD ไม่ทำงาน แต่ใน bios เจอ ในตัววินโดว เช็คดูก็เจอ

แต่ใส่แผ่นเข้าไปไม่อ่านอะไรทั้งสิ้น ไม่อ่านทั้ง CD และ DVD เจอไดรฟ์แต่ว่างเปล่า

แต่อาการทั้ง 2 นี้เกิดหลังจากที่ผมถอดการด์จอ xfx 8600gt ขายไปอะ

จะเกี่ยวหรือเปล่า พอถอดการ์ดจอออกไปต้องลง วินโดวส์ใหม่

แต่ตอนนี้ลงวินโดวสืใหม่ก็ไม่ได้เพราะมันไม่อ่านแผ่นตอน บูท

รบกวนช่วยทีครับใครพอทราบวิธีแก้ปัญหาบ้าง ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

MB : ASrock Alive NF6P VSTA
    CPU : AMD Athlon X2 4000 AM2 X2-Dual CORE

ไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ครับ แค่ลงไดรเวอร์ใหม่

Comment

แปลกไม่เคยเจอเหมือนกันลีสตาร์ดด้วย ลองเช็คดูไอ้ตัวจั้มเปอร์ด้านหลังCDromดูลองสลับๆดู ลองดูนะแค่แนะนำ ลอดูท่านอื่นด้วยครับ

Comment

ตัวจัมป์ไม่น่าจะเสียบผิดนะครับ เพราะก่อน ถอด การ์ดจอ ไปขาย มันก็สามารถอ่านได้ ไรท ได้ปกติ

ถอดการ์ดจอเท่านั้นแหละ ปัญหามาตรึมเลย T T

Comment

ใครพอทราบวิธีแก้ไหมครับ ลองลงไดรเวอร์แล้วก็ยังเป้นอยู่ T T

Comment

ลองเช็คสายสัญญาณต่างๆ ในเครื่องดูครับ

Comment

ลื้อแล้วประกอบใหม่ หายชัวร์

Comment

Working...
              X