Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATHLON X2 ที่ใช้ทำงาน 3D ต้องใช้รุ่นประมาณเท่าไหร่ 5200+ ไหวมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATHLON X2 ที่ใช้ทำงาน 3D ต้องใช้รุ่นประมาณเท่าไหร่ 5200+ ไหวมั้ยคับ

คือผมอยากได้ไว้ใส่กับบอร์ด M2N-E อ่ะคับ ไว้ทำงาน 3dsmax นิดหน่อย แล้วก็เล่นเกมนิดหน่อย อยากได้ x4 แต่มีงบน้อยคับ ไว้อัปการ์ดจอด้วย ช่วยแนะนำด้วยคับ

รอ ฟีน่อม ตัวใหม่ดีกว่าครับ แคช L3 เยอะดี

ตัว 45nm นะ เก็บเงินรอไว้ แต่ถ้ารอไม่ได้ ก้อเอาเลย ไหวอยู่ แต่ไม่ไวนะ

3dmax พวก intel มันเก่งกว่าครับ

Comment

สบายๆ

Comment

สงสัยต้องเก็บตังซื้อ phenom จิงๆแล้ว
        แล้วมันจะเข้ากับ M2N-E ได้หรือป่าว

Comment

เวลา เรนเดอร์ มันโหดนะครับ 3d อะ แรม 2 gb สบาย 5200+ ก็ไหว แต่ไม่แนะนะ เอา 4 หัวโอเคกว่า เพราะ 3d max มันเรียกใช้ งานแต่ละหัวได้ดีมาก

Comment

คับ เดี๋ยวเก็บตังรอ อิอิ

Comment

Working...
            X