overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ช่วยผมเลือกหน่อยครับ ยังตัดสินใจมะได้ซักที

OverclockZone Member

Default ช่วยผมเลือกหน่อยครับ ยังตัดสินใจมะได้ซักที

dell xps m1330
    มานตัวเล็ก มี HDMI FingleScan แต่เห็นขอเสียก็ ทั้งดูด ร้อน เยอะนะ แล้วสั่งซื้อยากชิบงง
    toshiba m200 หรือ 300 แต่รูสึกว่ามานจะไม่มี nvidia อะเป็น x3100 จะเล่น วินนิ่งได้ไหม
    m200 มี fingleScan เอาไปทำไร 555
    m300 มี fm , hdmi น่าสนใจ แต่เขาก็บอกว่า กินแบตมาก
    lenovo y310 หรือ y210
    จำลายละเอียดไม่ได้ ว่ามีอาไรบ้าง แล้วไม่รูเลยว่าน่าสนไหม ยี่ห้อนี้ แต่ดูสวยดี ดำตัดส้ม
    สุดท้าย S41 ไม่ต้องบรรยาย แต่กำลังคิดว่า จะไม่เอา benq แล้ว เพราะมี s31 มาตัวละ อยากเปลี่ยน ยี่ห้อบ้าง รู้สึกว่า อ่านแผ่น dvd cd ดังมากๆ งง

ช่วยมาออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ ว่าตัวไหน จุดเด่น จุดด้วย ยังไง
    โดยลักษณการใช้ก็ ทำงานออฟฟิส เปิดทั้งวัน 10 ชม หิ้วไปกลับบ้าน ครั้งคราว แล้วก็อยากเล่น วินนิ่ง อย่างเดียว ถ้าวินนิ่งมะได้มะเป็นไร เอา fm ก็ยังดี 555

ปล.แนะนำตัวอื่นๆได้นะครับ แต่งบ มานน่าจะประมาน 40000 + vat ได้อีกนิหน่อย อะ
    ปล.ขอร้านซื้อด้วยนะ ไปเดิน พันทิพ งงๆ ไม่รู้ร้านไหนดี แต่เคยถอย s31 จาก mouseoa ถอยมา 1วันเอาไปเปลี่ยนเลย จอพัง เป็นเส้นเลย ( วันซื้อรีบๆ ไม่ได้เทส ละเอียด ) แต่ก็ดีให้เปลี่ยนเลย

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

ยังไม่กล้าฟันธง ยังไม่ค่อยเซียนเท่าไหร่ แต่ถ้าอยากเล่น PES ก้อมีการ์ดจอแยกดีกว่าครับ เดี๋ยวขอหาข้อมูลก่อนครับ

OverclockZone Member saksith's Avatar

เล่นเกมส์ การ์ดแยกชัวร์สุดX3100 ไม่ไหวนะPES2008

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เล่นpes2008 ต้องs41ตัวเดียวคับ

ขอบคุณที่เข้ามาช่วยตอบนะครับ
    ปล. ขอดัน กะทู้ ขึ้นไปหน่อย เพื่อผู้รู้ท่านอื่นๆช่วยต่อ

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

อันนี้ไม่แน่ใจว่า การ์ดจอ 8400M GS เล่นได้หรือเปล่านะครับ PES

เพราะถ้าเล่นได้ ตัวเลือก ราคาถูกเยอะเลย

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ถ้าจะเล่นเกมส์ PES2008 นี้ ต้อง 8600m gs อย่างต่ำเลยครับ XPS 1330 ได้สวย จอบางง งามม แต่ไม่แรง(ถ้าเล่นเกมส์) มีs31 แล้ว ก็ไม่แปลกที่จะซื้อ s41 ผมก็มีทั้ง s41 แล้วยังซื้อ s32 เลย อ่านแผ่น มันก็ดังทุกยี่ห้อแหละคร้าบบ ขอให้อ่านได้ เขียนได้น่าจะพอน่าา ซื้อแล้วทำโน้นนี่ไม่ได้แล้วจะมาเสียใจทีหลังไม่ได้น่าคร้าบบบ ^^

Quote Originally Posted by turionx2 View Post
    ถ้าจะเล่นเกมส์ PES2008 นี้ ต้อง 8600m gs อย่างต่ำเลยครับ XPS 1330 ได้สวย จอบางง งามม แต่ไม่แรง(ถ้าเล่นเกมส์) มีs31 แล้ว ก็ไม่แปลกที่จะซื้อ s41 ผมก็มีทั้ง s41 แล้วยังซื้อ s32 เลย อ่านแผ่น มันก็ดังทุกยี่ห้อแหละคร้าบบ ขอให้อ่านได้ เขียนได้น่าจะพอน่าา ซื้อแล้วทำโน้นนี่ไม่ได้แล้วจะมาเสียใจทีหลังไม่ได้น่าคร้าบบบ ^^
    ถ้างั้นท่าน จขกท ก้องานเข้าแล้วล่ะครับ ตัวเลือกหายไปอีกบาน แต่ที่มองก้อมี S41 กับ F8SN กับ Y510

หนักใจเดลที่การ์ดจอมันไม่มี 8600 อะ
    มีแต่ 8400 ซึ่งเล่นเกมส์ได้เปล่าก็ไม่รู้

Quote Originally Posted by absolute_kim View Post
    ถ้างั้นท่าน จขกท ก้องานเข้าแล้วล่ะครับ ตัวเลือกหายไปอีกบาน แต่ที่มองก้อมี S41 กับ F8SN กับ Y510
    ครับ งานเข้าจริงๆ เลือกมาจะได้ 2 เดือนละ ยังหาทางออกไม่ได้เลยครับ
    F8SN ก็เคยเล็งๆ อยู่ แต่ หนักอะครับ ถ้าจำไม่ผิดจะ 2.6 หรือ .8 ได้อะครับ
    แต่ไม่มี HDMI ส่วน ปัญหาปีกย่อย ไม่รู้เลย เพราะไม่ได้ตามหาข้อมูล
    Y510 มานใหญ่เกินไป ผมไม่ชอบ หนักๆอะครับ เดินทางเมื่อยเลย

ไปลองเดินพันทิพ
    จับๆ dell xps มา ก็อุ่นๆ ไม่ร้อนมากมาย เห็นตัวเป็นๆ ไม่ค่อยสวยเท่าไร โดยเฉพาะสีแดง
    จับ toshiba m300 มา มันวาว ได้ใจ แต่จับแล้วเปลื่อนคราบนิ้วมือเลยอะ555 ไม่ชอบ ตรง padmouse กับ ปุ่ม click ๆ อะ มานเหมือนไม่ดีไงไม่รู กดแล้วแปลกๆ
    lenovo y410 ไม่มีอาไรเลย เฉยๆ เหมือนไม่โดนเท่าไร
    โดนเจ้าของร้านมองหน้าทุกร้าน จับจังไม่ซื้อ 555

ปล. ผมกำลังคิดว่า 8400 กับ x3100 มานเหมือนกานเลย คือเล่นไรไม่ได้เหมือนกานอะครับ คงต้อง 8600 ขึ้นไป หรือจะตัดใจ มะเล่นเกม ดี 555

Quote Originally Posted by เบ็ค View Post
    ครับ งานเข้าจริงๆ เลือกมาจะได้ 2 เดือนละ ยังหาทางออกไม่ได้เลยครับ
    F8SN ก็เคยเล็งๆ อยู่ แต่ หนักอะครับ ถ้าจำไม่ผิดจะ 2.6 หรือ .8 ได้อะครับ
    แต่ไม่มี HDMI ส่วน ปัญหาปีกย่อย ไม่รู้เลย เพราะไม่ได้ตามหาข้อมูล
    Y510 มานใหญ่เกินไป ผมไม่ชอบ หนักๆอะครับ เดินทางเมื่อยเลย

ไปลองเดินพันทิพ
    จับๆ dell xps มา ก็อุ่นๆ ไม่ร้อนมากมาย เห็นตัวเป็นๆ ไม่ค่อยสวยเท่าไร โดยเฉพาะสีแดง
    จับ toshiba m300 มา มันวาว ได้ใจ แต่จับแล้วเปลื่อนคราบนิ้วมือเลยอะ555 ไม่ชอบ ตรง padmouse กับ ปุ่ม click ๆ อะ มานเหมือนไม่ดีไงไม่รู กดแล้วแปลกๆ
    lenovo y410 ไม่มีอาไรเลย เฉยๆ เหมือนไม่โดนเท่าไร
    โดนเจ้าของร้านมองหน้าทุกร้าน จับจังไม่ซื้อ 555

ปล. ผมกำลังคิดว่า 8400 กับ x3100 มานเหมือนกานเลย คือเล่นไรไม่ได้เหมือนกานอะครับ คงต้อง 8600 ขึ้นไป หรือจะตัดใจ มะเล่นเกม ดี 555
    ผมมีอีกทางเลือกให้ เอา มีงบ สี่หมื่นนะครับ

เอา 1หมื่น ซื้อ EEE ไม่ก้อ น้อง วัลย์ Aspire

เอาเงินอีก ประมาณ 5 พันซื้อ เพลย์ 2

เอาเงินที่เหลือ เก็บไว้ไปเทียวต่างจังหวัด

(อันนี้แซวเล่นนะครับ)

OverclockZone Member Athena's Avatar

m300 มีการ์ดจอนะค่ะใช้อยู่(hd3470) มีรุ่นที่การ์ดจอออนบรอดและมีรุ่นที่ใช้การด์จอ hd 3470 เราชอบm300 นะเพราะไม่เน้นเล่นเกมในโน๊ตบุคอยู่แล้วแต่ค่อนข้างดูแลยากไปนิดนึงเป็นรอยง่ายแต่มานดูหรูดีนะเราว่า

ของเดลเพื่อนก็ใช้อยู่เห็นว่าเบาดี ตอนแรกก็ว่าจะเอาแต่ถ้าจะเอาcpu 8100 ตั้ง 47000 แล้วประกันแค่ปีเดียวเลยเลือกโตชิบ้า สี่หมื่นถ้วนบวกประกันอีกสามปี

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

จับ8400gs มาoc ได้ตุ้ปลา70k+ ความร้อนราวๆ 80 เล่นได้ทุกเกมเลยน่า ยกเว้น ไครซิส

แต่แนะนำ8600อัพ ตุ้ปลาไม่oc 70kอัพไปละเล่นได้ทุกเกมแบบสบายใจ

Bookmarks

Bookmarks