Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอผู้มีความรู้+ท่านเทพทั้งหลายช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอผู้มีความรู้+ท่านเทพทั้งหลายช่วยด้วยครับ

คือผมอยากทราบว่าระหว่าง
    512 MB NVIDIA Quadro FX 4500 Ultra-High-End Product กับ
    xfx geforce 8800
    ตัวไหนแรงกว่ากัน แล้วคุ้มกว่ากันเร่อครับ
    เพราะว่าจะซื้อมาใช้ทั้งทำงาน+เล่นเกมส์
    ตัดสินใจไม่ถูกจิงๆ
    เพราะราคา 512 MB NVIDIA Quadro FX 4500 Ultra-High-End Product มือสอง 2600*10
    พอๆกับ xfx geforce 8800 มือ1 เลย

ปล.512 MB NVIDIA Quadro FX 4500 Ultra-High-End Product
    จาก http://www.souq.com/item.php?id=2181382 พอดีพี่ชายทำงานที่นั่นเลยว่าจะฝากซื้อ
    อยากให้ท่านเทพช่วยแนะนำด้วยครับ

พอดีไม่ใช่เทพอ่ะครับ แต่ขอแจม

ถ้าจะเล่นเกมส์ด้วยเอาเป็น 8800 GTX ไปดีกว่าครับ เพราะพวก Quadro มันไม่มี Engine บางตัวทำให้เล่นเกมส์ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร ............
    *****แต่ถ้าทำงานอย่างเดียว ไม่เล่นเกมส์เลย เอาQuadro ไปใช้จะเนียนครับ อย่างทำงานใน scence ที่มี polygon มากกว่า 10ล้าน polygon นี่เห็นผลมากครับ ขยับลื่นปรื๊ดเลย

Comment

ทำงานระดับไหน ครับ ดูจากใต้ชื่อยังไม่น่าจะเรียนจบ เอา8800 มาดีกว่า เพราะ ควอโดรเล่นเกมไม่ค่อยได้

Comment

ขอบคุณมากครับ ท่านiaung
        แต่ถ้าเอา 8800 มาทำงาน
        กับเอา quadro ไปเล่นเกมส์ อันไหนจะดูดีกว่ากันครับ
        ที่ถามอย่างนี้เพราะ ผมทำงานด้วยเล่นเกมส์ด้วย

Comment

Originally posted by Crossfires View Post
          ทำงานระดับไหน ครับ ดูจากใต้ชื่อยังไม่น่าจะเรียนจบ เอา8800 มาดีกว่า เพราะ ควอโดรเล่นเกมไม่ค่อยได้

ยังเรียนอยู่เลยครับ คือแบบคิดไว้อนาคตครับ
          ใจจิงเอียงไปทาง8800 แต่กลัวได้เล่นเกมส์อย่างเดียวจะไม่คุ้มกับราคาครับ

Comment

Originally posted by llololl View Post
            ขอบคุณมากครับ ท่านiaung
            แต่ถ้าเอา 8800 มาทำงาน
            กับเอา quadro ไปเล่นเกมส์ อันไหนจะดูดีกว่ากันครับ
            ที่ถามอย่างนี้เพราะ ผมทำงานด้วยเล่นเกมส์ด้วย
            ****เอา 8800 มาดีกว่าครับ ทำงานได้ด้วย เล่นเกมส์ได้ด้วย ส่วนQuadro เคยยืมมาใช้แล้วลองเอามาเล่นเกมส์ด้วย ปรากฎว่ามันกระตุกๆอ่ะครับ (ที่ยืมมาเป็น Quadro FX 1500) ........

--สรุป 8800 คือคำตอบสุดท้ายสำหรับผมนะ

Comment

Originally posted by iaung View Post
              ****เอา 8800 มาดีกว่าครับ ทำงานได้ด้วย เล่นเกมส์ได้ด้วย ส่วนQuadro เคยยืมมาใช้แล้วลองเอามาเล่นเกมส์ด้วย ปรากฎว่ามันกระตุกๆอ่ะครับ (ที่ยืมมาเป็น Quadro FX 1500) ........

--สรุป 8800 คือคำตอบสุดท้ายสำหรับผมนะ

โอเคครับ งั้นผมขอลอกคำตอบพี่ละกันนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Quadro มันเน้นทำงานเต็มรูปแบบนี่ครับ เอามาใช้ตอนนี้คงยังไม่คุ้มแหะ

Comment

geforceมันเป็นชิพที่เน้นการเรนเดอร์ภาพออกมาอะครับ แต่quadroมันเป็นตัวสำหรับสร้างภาพสามมิติ เป็นการ์ดเฉพาะทางครับ สาเหตุที่แพงเพราะมันสามารถเป็นเครื่องมือทำมาหากินได้ดีกว่าการ์ดที่เน้นความสามารถในการเรนเดอร์อย่างชิพgeforce จึงเป็นเหตุให้quadroใช้เล่นเกมได้ไม่ดีเท่าgeforceเพราะมันเรนเดอร์ไม่เก่งครับ

Comment

เหอะๆ เป็นผมจะหาซื้อ 6800 Ultra มา Soft Mod เป็น Quadro ไว้ทำงาน แล้วสลับกลับเป็น GF ไว้เล่นเกม

Comment

เอานักซิ่ง กับนักบิน มาเทียบกันได้ไงเนี่ย

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ happy new year นะครับ

Comment

Working...
                        X