Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องคาใจอยู่3เรื่องคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องคาใจอยู่3เรื่องคับ

1.เรื่องแรม จะซื้อเครื่องใหม่แล้วไปดูแรม4GBบัส800มา
    OCZ GOLD EDITION 4 GB-800,(2GB X 2),5-5-5-18 3300 ราคา 3300เองครับ จะมีคุณภาพเปล่า งบผม 30k ทั้งเซ็ทนะลองจัดให้ด้วยก้ดีนะครับ

2.window xp 32bit กับ 64bit มันต่างกันยังไง

3.ถ้าจะซื้อคอมแบบครบเซทจิงๆ เข้าเวปได้ ต้องซื้ออะไรมั้งครับ งบ30k แลนการ์ด ซาวการ์ดด้วยไหมคับ

ดันๆๆ

Comment

ดัน คนแรก

Comment

จะใช้ทำอะไรครับ

Comment

พอเข้าใจแล้วครับ แลนการ์ดเอาไว้แชร์เนตใช่ไหมครับ ผมต่อคนเดียวเครื่องเดียว
          เอาไว้เล่นครายซิสครับ ส่วนเรื่อง win xp32bit-64bit แค่อยากรู้ครับ แรมก็ด้วย

Comment

Originally posted by nOoB-HarDwArE View Post
            3.ถ้าจะซื้อคอมแบบครบเซทจิงๆ เข้าเวปได้ ต้องซื้ออะไรมั้งครับ งบ30k แลนการ์ด ซาวการ์ดด้วยไหมคับ

ใช้แลนออนบอร์ดก็ได้ครับเดี๋ยวนี้ออนบอร์ดมี10/100/1000แล้ว
            ซาวด์ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเสียงมากเกินไปใช้ออนบอร์ดก็ได้ครับ7.1ด้วย เสียงดีใช้ได้เลย ประหยัดเงินไปอีกนิด

Comment

แล้วเรื่อง winxp 32-64 bit ล่ะครับ
              ผมพอเข้าใจเรื่อง onboard และหมายถึงมีกาดจอ กาดเสียงในเมนบอดเเลยใช่ปะครับ

Comment

อยู่ที่ว่าจะ ซื้อ คอมฯมาทำ อะไรงับ ?
                ถ้าเล่นเกม เฉยๆ RAM อะไรก็ได้งับ 667-800 เวลาเล่นเกมมันม่ายรู้สึกความต่างหรอกงับ (กับ crysis อย่างดีก็ load ฉากเร็วขึ้น 1 วิ ตอนเล่นอยู่ ก็งั้นๆ งับ)

ส่วนเรื่อง set แนะนำ ปายห้องจัด spec คอม post โลดงับ ความต้องการ + งบ เดียวท่านได้แน่นอนงับ คุ้มค่า ^^

window 64 bit ไว้ใช้กรณี ต้องการใช้งาน RAM เกิน 4GB งับ ซึ่งปกติเล่นเกม ใช้กัน 1-2GB (2GB นี้ผมเปิด L2 6 จอนะงับ ^^') เองงับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                  อยู่ที่ว่าจะ ซื้อ คอมฯมาทำ อะไรงับ ?
                  ถ้าเล่นเกม เฉยๆ RAM อะไรก็ได้งับ 667-800 เวลาเล่นเกมมันม่ายรู้สึกความต่างหรอกงับ (กับ crysis อย่างดีก็ load ฉากเร็วขึ้น 1 วิ ตอนเล่นอยู่ ก็งั้นๆ งับ)

ส่วนเรื่อง set แนะนำ ปายห้องจัด spec คอม post โลดงับ ความต้องการ + งบ เดียวท่านได้แน่นอนงับ คุ้มค่า ^^

window 64 bit ไว้ใช้กรณี ต้องการใช้งาน RAM เกิน 4GB งับ ซึ่งปกติเล่นเกม ใช้กัน 1-2GB (2GB นี้ผมเปิด L2 6 จอนะงับ ^^') เองงับ
                  ตามนั้นเลย

Comment

Working...
                  X