overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 126

Thread: ขอเตือนภัยเพื่อนๆกับร้านคอมเลวๆหน่อยครับ ร้าน M&D computer

OverclockZone Member

Default ขอเตือนภัยเพื่อนๆกับร้านคอมเลวๆหน่อยครับ ร้าน M&D computer

ร้าน M&D computer สาขาพันธุ์ทิพย์ชั้น3 นะครับ

ผมซื้อ lcd benq19 รุ่น g900w จากร้านดังกล่าวมาเมื่อวันที่ 10 พฤษภาคม 2551 โดยรู้ทีหลังว่าไม่มีการ test หน้าจอให้ดู (ผมซื้อ+รูดบัตรเครดิต แล้วก้อเดินไปซื้อ mouse ที่ร้านอื่นอีกชั้นนึง ให้น้องที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรอรับสินค้า) จอ lcd ตัวนี้ผมจะซื้อมาแทนตัวเก่าซึ่งกำลังจะขายไห้เพื่อน, ซื้อมาผมจึงยังไม่ได้ลองต่อ

พอผมขายจอให้เพื่อนเสร็จ วันที่ 19 พฤษภาคม 2551 จึงได้ลองต่อ แต่lcd ใหม่ไม่สามารถใช้งานได้ ผมจึงถามน้องว่าได้ test หน้าจอรึเปล่าน้องบอกว่าไม่ได้ test ผมจึงโทรไปที่ร้านว่าสามารถเปลี่ยนตัวใหม่ได้รึเปล่า ทางร้านบอกไม่ได้ เพราะเลย7วันไปแล้ว ซึ่งตรงนี้ผมก็เข้าใจว่าเป็นความผิดของผม + ซวยเปิดช้าไป 2 วันเอง T_T

ผมหาเวลาว่างนำ lcd ดังกล่าวไปเคลมเมื่อวันที่ 7 มิย 2551 ทางร้านบอกว่า 1 อาทิตย์เสร็จ พอครบอาทิตย์ผมก็โทรตาม ทางร้านก็ผลัดไปเรื่อยๆ + พูดจาทุเรศมาก จนผ่านไป3อาทิตย์ ทางร้านก็ให้เบอร์ศูนย์ที่ส่งซ่อม บอกไห้ผมไปคุยกันเอง ผมก็ใจเย็นลองโทรหาที่ศูนย์ดู ทางศูนย์(ผมจำชื่อไม่ได้ คุ้นๆว่าเป็น แอคเทค ประมานนั้น) บอกว่าร้าน M&D ส่งสินค้ามาให้วันที่ 25 มิ.ย. 2551 พร้อมส่ง fax เอกสารมาให้ผมดู สรุป ร้าน M&D เอา lcd ที่ผมซื้อใหม่+ยังไม่ได้ใช้งานสักนิดแต่พัง ไปวางไว้เฉยๆ 18 วัน แล้วก็พูดจาทุเรศๆ+ปัดความรับผิดชอบตลอดเวลา

สรุปผมซื้อ LCD ใหม่ จ่ายเงินครบหมด แต่ต้องรอเกิน2เดือนถึงจะได้ใช้งาน + LCD ที่พังไม่ได้เปลี่ยนใหม่ให้ผม เป็นของซ่อมเอา เป็นเพราะความไม่รอบคอบของผม + ความเลวของร้านห่วยๆ M&D Computer

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

o_O

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

*0*

อ้อลืมบอกไปว่าผมได้รับสินค้าวันที่ 11 กรกฎาคม 2551 นะครับ 34วันพอดี แล้วตอนส่งซ่อมมีอุปกรณ์ทุกอย่าง แต่ตอนไปรับ ไม่มีสาย power กับ สายที่ต่อเข้า card จอ

อันนี้ชื่อและเบอร์น้องผม ไม่ต้องใช้ photoshop ลบชื่อหรือเบอร์โทรออก ถ้าอยากได้เบอร์ผม โทรไปเบอร์นั้นได้เลย อยู่ด้วยกันตลอด ที่ผมโพสมาเป็นความจริงทุกประการ ผมบรรยายไม่เก่ง ความเลว+การพูดจาดูถูกลูกค้า ปัดความรับผิดชอบ+สิ่งที่ผมเจอเยอะกว่าที่ผมเล่ามาก เอาเป็นว่าขอเตือนภัยเพื่อนๆนะครับ M&D COmputer

ผมขออนุญาติ webmaster up กระทู้นี้ 1 อาทิตย์นะครับ

ขอบคุณมากๆครั
    รูป รูป
    Last edited by bridgeport; 16 Jul 2008 at 20:14:24.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อืม...ดันไปครับ
    น่าเห็นใจและเเสดงความเสียใจด้วย นะ

OverclockZone Member heatie's Avatar

อย่าฝากร้านที่ซื้อเคลมครับ รอไปเหอะ เหมือนกันทั้งนั้น

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Thumbs down

มันเลวได้ใจจริง เอาของไปดองไว้เฉยๆ

OverclockZone Member ramboo's Avatar

เคยเอา การ์ดจอไป เคลม บอกมา7วันได้ ผ่านไป เกือบเดือน ทางร้านบอกว่า ของยังไม่มา พอโทรไปจี้ 2-3รอบ บอกได้ของใหม่แล้ว พอแกะออกดู โอ้โห ฝุ่นเกาะเต็มเลย นี่หรือของใหม่

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

จะจำชื่อร้านไว้ แต่ตั้งแต่ไปซื้อที่พันธ์ทิพย์มา ยังไม่เคยเห็นร้านใหนเทคแคร์ลูกค้าดีสักร้าน 555555+ ประสบการณ์ตรง เลยไม่ค่อยชอบไปเท่ารัยเสรีอยู่ไกล้กว่าก็ไปเสรี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

*0*

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

เคยโดนมา 2เรื่องเหมือนกันครับ ที่บ้านผมเป็นร้าน แล้วพ่อผม เค้าซื้อของร้านนี้บ่อย แบบ อัพเครื่องใหม่อะไรเงี้ย เล่าเลยดีก่า

เรื่องแรก คอมส่วนตัวของผมเสีย (อาการคือเปิดไม่ติด) เก็บไฟล์รูป ถ่ายสมัย มัธยมไปเที่ยวกับเพื่อน ถ่ายกับที่บ้าน รวมๆแล้ว 6-7 GB ได้ ไฟล์ล่ะ 1MB ท่านคิดเอาล่ะกัน กี่งาน กี่รูป แล้วก็มีเพลง เก่าๆ เก็บไว้ แล้วก็มีเอกสารรายงานตอนเรียน มหาวิทยาลัย ที่จะต้องส่ง เผอิญผมไปเองไม่ได้ เลยให้พ่อเอาไปให้ซ่อม ของสำคัญทุกอย่าง ผมย้ายไปไว้ drive D: หมด เผื่อมีปัญหาอะไร จะได้ format C: อย่างเดียว พอเอาไปซ่อมเค้าบอกว่าบอร์ดเสีย ก็โอเคครับ เปลี่ยนบอร์ด ผมเองก็คิดว่าไม่น่ามีอะไร เพราะ window ไม่ได้เสีย ต่อมาเค้าบอกต้อง format C: น่ะ ถ้าเปลี่ยนบอร์ด ในใจผมก็คิดว่ามันเกี่ยวเหรอว่ะ แต่ติดเรียนอยู่ ก็เออ ออ ห่อหมกไป พอยกกกลับมา แมร่ง format ทั้งลูก สรุป ลูกจ้างมันโง่ นี่หว่า ที่ร้านมันจ้างมาได้ไง แถมพอไปถาม มันไม่รับผิดชอบอีก ไอผมก็จะเลิกใช้บริการล่ะ ติดที่พ่อผม เค้าเฉยๆ กับเรื่องนี้

เรื่องที่ 2 การ์ดจอที่ร้านมันเสียตัวนึง พ่อผมเค้าก็ซื้อเปลี่ยนเลย แล้วตัวเสียส่งเคลม แต่ประกันมันจะหมดในอีก3เดืนข้างหน้า แต่ไม่ซีเรียสอยู่แล้ว ผ่านไป3เดือน รอจนลืม ของเคลมมันเพิ่งจะมา มันอยู่ระยะ เลยประกันแล้วอีกตะหาก พอเอาไปใส่ที่บ้าน มันก็เหมือนเดิม เปิดไม่ติด พอเอาไปที่ร้าน มันบอกหมดประกันแล้ว พ่อผมก็เถียงไปว่า แต่ของมันเพิ่งเคลมมาเองน่ะ ทางร้านมันบอกเลยว่า ช่วยอะไรไม่ได้

ทุกวันนี้เลิกใช้บริการมันไปแล้วครับกับไอร้านเฮงซวยแบบนี้

OverclockZone Member miixer's Avatar

อ่าร้านนี้ผมก็ไปซื้อ CPU 4600+ มาได้ไม่นานนี้เอง

ยอมรับว่า คนขายหน้าตาไม่รับแขก แล้วก็เหมือนๆจะไม่สนใจเท่าไหร่

ถ้าไม่ถามจี้เอาก็ไม่หยิบของมาให้

ในกรณีของคุณ kiratinut นี่น่าเจ็บใจมากเลยนะครับเนี่ย

แล้วลองไปกู้ดูยังครับ น่าเสียดายยยย

อืม.....

OverclockZone Member qbert's Avatar

ความซวยนี่มันไม่เข้าใครออกใครจริงๆคับ

OverclockZone Member kat2's Avatar

เมื่อวันที่ 11 ผมก็ไปเดินเปรียบเทียบราคาสินค้าที่ Pantip พอดีจะเปิดร้านคอม ก็ได้เข้าไปที่ร้าน M&D computer สาขาพันธุ์ทิพย์ชั้น3 เหมือนกัน สอบถามซื้อ จอซัมซุง 953 BW ราคา 6400 ผมจะซื้อ 10 ตัวลดได้เท่าไหร่ มันบอกว่าลดไม่ได้เลย โชคดีที่ไม่ลดให้แม้งั้นยกไปเคลมแบบคุณ bridgeport ล่ะไม่ต้องทำมาหากินกันเลย หน้าตาคนขายดูแล้วน่ากระทืบมาก ตอนนี้สั่งของกับ www.inside.co.th สั่งตอนนี้ไป 2 แสนกว่า เลยกลายเป็นดีลเลอร์ไปเลย ไอ้จอที่ผมถามร้าน M&D computer สาขาพันธุ์ทิพย์ชั้น3 ซัมซุง 953 BW ราคา 6400 ที่ 10 ตัวไม่ลดเลย ผมสั่งที่ inside ได้ 6050 เอง โดยส่วนตัวผมก็ไม่ซื้อของร้านนี้ครับ การบริการแบบนี้ยิ่งไปกันใหญ่

OverclockZone Member โชติก's Avatar

เป็นบทเรียนได้อย่างดีว่าซื้อของคราวต่อไปอย่าใส่ใจประกันร้านให้เน้นประกันศูนย์เป็นสำคัญ ถามลู่ทางไว้ก่อนเลยว่าถ้าของที่ซื้อมันเกิดเจ๊งขึ้นมาจะเอาไปเคลมที่ศูนย์ไหน เอาเข้าศูนย์เองชัวร์กว่า

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

จำไว้อีก 1 ร้านครับ
    คราวหลังจะได้ไม่ไปซื้ออีก

เสียใจจริงๆ ครับท่าน

เวนกรรม มะรืนว่าจะเอา hdd hi ไปฝากร้านนี้เครมที่ asys อยู่เลย
    สงสัยส่งไปรษณีย์ไปศูนย์เอซิสเองเลยดีกว่า

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

กำ

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

Quote Originally Posted by Ares01 View Post
    เวนกรรม มะรืนว่าจะเอา hdd hi ไปฝากร้านนี้เครมที่ asys อยู่เลย
    สงสัยส่งไปรษณีย์ไปศูนย์เอซิสเองเลยดีกว่า
    เอาไปที่ศูนย์ดีกว่าท่าน เคลมแปบเดียวเอง แต่มันไกลมาก

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks