overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 60

Thread: ไปอ่านข่าวมาใครอยากต่อต้าน FF13 ลง xbox360 ลองอ่านดู

OverclockZone Member

Default ไปอ่านข่าวมาใครอยากต่อต้าน FF13 ลง xbox360 ลองอ่านดู

http://www.petitiononline.com/ffstate1/petition.html

ชาว gamer ของ ps3 กำลังล่าลายชื่อต่อต้านการที่ ff13 ลง xbox360 ครับเโดยส่งให้SQUARE ENIXครับ เห็นแล้วสุดยอดเลยครับเกม FF13 เกมเดียวมีผลขนาดนั้นเลยหรือครับ สงสัยถ้ามันออกต้องลองเล่นแล้วกับเกมที่ตกเป็นข่าวดังขนาดนี้ครับ

เวรกำขอโทษที่ตั้งหัวข้อกระทู้ไม่เหมาะสม ผมแก้กลับไม่ได้ขอโทษจริงๆครับ ใครรู้วิธีแก้บ้างครับ
    Last edited by แฟนOC; 16 Jul 2008 at 19:36:40.

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

ล่ารายชื่อ ขอให้ FF13 ลง PC บ้างดีไหมครับ

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

ลงเครื่องอื่นมันไม่ดีตรงไหน ไม่เข้าใจเขาเหล่านี้จริงๆ ใจไม่กว้าง คงกลัวคนอื่นเขาจะได้เล่นเหมือนตัวเอง ไม่ไช่เขา
    จะทิ้ง PS3 ไปซะหน่อย เกมก็ยังลงเหมือนเดิม แทนที่จะคิดว่าเครื่องที่ตัวเองมีอยู่เล่นได้ก็ดีแล้ว

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    ล่ารายชื่อ ขอให้ FF13 ลง PC บ้างดีไหมครับ

เอ๋อความคิดเยี้ยม ทำดิถ้าลงPCจะปลื้มเลย

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ไม่ไม่ลง PC เพราะแผ่นมันขายไม่ออกอะจิ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ผมไม่เคยเล่นซักภาคเลยอ่ะครับ เชยจัง

OverclockZone Member zero02's Avatar

เริ่มหนีไป X360 เยอะละมีแต่เกมที่ผมชอบๆด้วย

คิดในใจว่าอยากจะมีซักเครื่องเหมือนกัน

OverclockZone Member dumbell's Avatar

Talking

มาลง Xbox 360 ก็ดีครับพอดีมีเครื่องอยู่แล้วครับ มาเร็ว ๆ หน่อยก็ดีเนอะ

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

ไม่เข้าใจ แฟนPS3 จะร้อนตัวไปทำไม ก้อแค่เกมดีแบบสุดยอด เกมนึง หักหลังเท่านั้นเอง
    ไม่รู้นะส่วนตัวผมมองว่าพวกที่สะใจมากสุดคือพวกเล่น Copy เป็นนิจ และอ้างว่าเกมแพงนั่นแหละ(Xbox360เล่นแผ่นกุ๊ก...กู๋...ได้นะ)
    ถ้าไม่คิดอะไร ชาว PS3 ก็อย่าช้ำใจไปเลยคับ เพราะถึงยังไง อย่างน้อยก้อยังได้เล่น FF13 ทั้งภาคหลักและภาค Versus เผลอๆอาจจะได้เล่นก่อนด้วยซ้ำ
    จะได้มีเวลาไปดัก spoil ตามเว็บบอร์ดต่างๆให้ชาว Xbox360 ช้ำใจเล่นก้อยังดี

และอยากบอกว่าสงครามของ PS3 กับ Xbox360 มันเพิ่งจะเริ่มมากกว่า
    หลังจากปี 2008 ไปน่าจะเห็นอะไรสนุกๆ แน่นอน
    และผมขอทำนายไว้ว่าสุดท้าย PC ชนะ อิอิ

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

ผมเองก็เป็นคนนึงที่เคยเล่น XBOX เเละก็ขายทิ้งไปซื้อ PS3 เเต่สาเหตุของการขายก็ไม่ใช่เพราะอะไรนอกจากกลัวไฟเเดงเป็นหลัก

เเต่หลายๆคนอาจไม่เข้าใจว่าทำไมชาว PS3ถึงเดือดร้อนหรือเสียจิตกับเรื่องนี้ไม่เเปลกครับ เพราะมีกลุ่มคนที่เป็นเเฟนเกมส์นี้อย่างมากมายในบ้านเรา เเล้วกลุ่มคนเรานั้นก็ซื้อ PS3ด้วยความคิดที่ว่ามีเกมเเบบ ไฟนอล13เนี่ยเเหละ
    เเละถ้าเกมส์นั้นไปลงเครื่องอื่นก็ต้องเกิดอาการชอกช้ำกระหลำปีเป็นธรรมดา ถึงเเม้ps3จะยังได้เล่นเหมือนเดิมก็ตามเเต่ ยุคนี้เงินมาก่อนเกมนึงใช้ทุนสร้างมหาศาลจะมาเก็บไว้เครื่องเดียวก็ยากไม่เหมือนก่อน

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

อยากเล่นจังแต่ PC อดตามเคย 555+

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

ผมก็สงสัยครับว่า....พวกที่ออกมาโวยนี่เป็นไรกันเหรอครับ..หรือกลัวคุยโวไม่ได้ โม้ไม่ออก เกิดอาการเสียหน้าอย่างรุนแรง..ที่เกมดีๆไปออกให้คู่แข่ง...ดูออกจะใจแคบไปซะหน่อยนะครับ ชาวสาวกPS3คราบ..ปล.แล้วงี้ถ้าเกิด GT เกิดหักหลังทำให้360มั่ง นี่คงไม่ฟ้องศาลโลกเลยเหรอครับท่าน......โอม.......ขอให้เป็นตามนั้น..^ ^
    Last edited by runnerkob; 16 Jul 2008 at 22:52:02.

OverclockZone Member Picasso's Avatar

ให้คนที่เขา ซื้อ เครื่องเกมรุ่นอื่นๆ เล่นบ้างไม่ได้หรอไง

ปล. ถ้าลงPCจะโดนต่อต้านไหมน๊า

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by runnerkob View Post
    ผมก็สงสัยครับว่า....พวกที่ออกมาโวยนี่เป็นไรกันเหรอครับ..หรือกลัวคุยโวไม่ได้ โม้ไม่ออก เกิดอาการเสียหน้าอย่างรุนแรง..ที่เกมดีๆไปออกให้คู่แข่ง...ดูออกจะใจแคบไปซะหน่อยนะครับ ชาวสาวกPS3คราบ..ปล.แล้วงี้ถ้าเกิด GT เกิดหักหลังทำให้360มั่ง นี่คงไม่ฟ้องศาลโลกเลยเหรอครับท่าน......โอม.......ขอให้เป็นตามนั้น..^ ^
    ตามนั้นเลยครับ
    ออก Xbox 360 Microsoft ไม่ผิด ถ้าจะด่าต้องไปด่าโซนี่ ว่าทำยังไงให้ยอดขายน้อยจนแฟนเก่าหนีจากไปหากิ๊กใหม่

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

แฟนบอยใจแคบจัง

GIGABYTE United
    Castle Of Games

น้อยใจครับ ผมเองสาวก PS3 ซื้อ PS3 มาหากทำแบบนี้ก็เซ็งครับ แบบว่าเห็น Xbox360 ดีกว่าไม่ได้ อิอิ

เพราะ X360 มีเกมดีๆเพียบเลยพอ PS3 จะมี EX บ้างก็โดนแย่งไปอีก สถาณการณ์มันแย่จริงๆ MGS4 มาช่วยไว้แล้วเชียว แต่ FF XIII ดันไม่เข้าทางอีก กำหนอกำ แบบนี้รอถอย X360 ดีกว่าไหมเนี่ย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    ถ้ามีจริงผมเอาด้วยครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

นึกอยู่ว่าต้องเจอคุณมือเทพแน่ ๆ ในกระทู้นี้^^

อยากจะให้เกมมัน Exclusive คุณก็ต้องทำเครื่องให้ Exclusive ครับ

ดูเกมบน Wii สิ ใครมันจะพอร์ทได้

ปู่แกลึกซึ้งครับ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

รู้แต่ว่าตราบใดที่คนยังใช้COM PC Game ก็ยังอยู่5555 อมตะไม่เดือดร้อน
    บทเรียนนี้สอนให้รู้ว่า อย่าตัดสินใจซื้อเครื่องเกมส์เพื่อเกมส์ๆเดียว อย่างว่าละนะใครจะรู้ ตอนแรกก็บอกจะลงเครื่องเดียว ไม่ซื้อก็กลัวอดเล่น

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by heatie View Post
    นึกอยู่ว่าต้องเจอคุณมือเทพแน่ ๆ ในกระทู้นี้^^

อยากจะให้เกมมัน Exclusive คุณก็ต้องทำเครื่องให้ Exclusive ครับ

ดูเกมบน Wii สิ ใครมันจะพอร์ทได้

ปู่แกลึกซึ้งครับ
    ASUS ทำจอยแบบ Wii มารองรับบน PC แล้วไม่ใช่เหรอท่าน ไม่น่าจะยากนะถ้ามันลง PC
    แต่ถ้า MGS4 ยังหลุดไปให้ กล่องเอ๊กซ์360 ผมว่าที่เหลืออยู่กับ PS3 อาจมีแต่เกมค่ายโซนี่
    สถานการณ์แบบนี้คุ้นๆเหมือนตอน Sega ทำ Dream cast
    มีคนลงชื่อ 771 คน (ยอมเสีย 771 คนเอาอีก2-3พันในโซนยุโรปและอเมริกา)
    Last edited by Khow; 17 Jul 2008 at 00:47:46.

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks