Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 5,000 แนะนำลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 5,000 แนะนำลำโพงหน่อยครับ

เอามาต่อคอมครับ งบ 5,000 ห้องผมกว้าง 5*4 เมตร

ที่สนใจอยู่ ก็มี Edifier M3350 5.1 , Leona SWR-208

มีท่านใดช่วยแนะนำอื่นๆได้บ้างครับ

ปล. ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม ตามลำดับครับ

A200 5.1

X3 5.1

ขนาดไม่ใหญ่โต
    และก็
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=239340

น่าสนดี

Comment

Originally posted by bonut View Post
      A200 5.1

X3 5.1

ขนาดไม่ใหญ่โต
      และก็
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=239340

น่าสนดี
      ขอบคุณครับ

เอ่อ แล้ว M3300 กับ A200 มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงบ้างครับ

ไม่ค่อยชอบ x3 ครับ เคยไปลองฟังแล้ว เบสกลบสูง กลาง หมดเลย - -"

Comment

เชีย edifier 3350 ครับอยากได้เหมือนกัน >.< งบไม่พอเลยได้ Eacan 2.1 A200 II มาแทน

Comment

ฟังเพลงผมแนะนำ2.1ดีกว่านะมันแยกเสียงอิสระกว่าอะ
          ส่วน5.1เล่นเกมโลดแต่ฟังเพลงจะสู้2.1ไม่ได้อยู่แล้วนะครับ
          คือบ้านผมขายเครื่องเสียงรถยนต์นะครับแต่ไม่รู้ว่าหลักมันเหมือนกันหรือเปล่านะครับแหะๆ

Comment

Originally posted by pannpz51 View Post
            เอามาต่อคอมครับ งบ 5,000 ห้องผมกว้าง 5*4 เมตร

ที่สนใจอยู่ ก็มี Edifier M3350 5.1 , Leona SWR-208

มีท่านใดช่วยแนะนำอื่นๆได้บ้างครับ

ปล. ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม ตามลำดับครับ
            เน้นใช้งานแบบไหนครับ ถ้าฟังเพลง แนวเพลงที่ฟัง ???

Comment

Originally posted by CHALARMCHAI3 View Post
              เน้นใช้งานแบบไหนครับ ถ้าฟังเพลง แนวเพลงที่ฟัง ???
              หลายๆแนวครับ เมทัล ยันไปถึง pop rock แต่หลักๆจะฟัง pink floyd เน้นรายละเอียดดนตรีเยอะๆ แต่ก็ต้องการเบสเหมือกัน

Comment

Edifier M3300 2,890.- เจ้าตัวนี้เสียงเป็นไงบ้างครับ

ถ้าเอามาเทียบกับ AJ 238T 1000W ตัวเก่าแล้ว***งกันไกลใหม่ครับ

Last edited by pannpz51; 18 Jul 2008, 19:33:39.

Comment

ตัวบน sat บางดีแท้ๆ สวยดีๆ

Comment

แล้วถ้าไปในทาง ดูหนัง+เล่นเกมส์ เป็นหลัก ไม่ซีเรียสกับการฟังเพลงมาก

ในงบเดียวกันไม่เกิน 5000 มันพอมีตัวไหนที่แจ่มเป็ดมั่งไหมหนอ (ขอ Sat ดูดีหน่อย อิอิ SUB ยังไงก็ได้)

หรือจะต้อง + งบเพิ่มเข้าไปอีก หรือยังไง แนะนำชี้แจงด้วยคับ
                    Last edited by Coolsman; 19 Jul 2008, 01:23:03.

Comment

ดัน ^

Comment

ดัน อีกที

Comment

มาขอคำแนะนำด้วยคนครับ ของผมงบ ~6000 อยากหา 2.1 ดีๆมาไว้ฟังเพลงอย่างเดียว เน้นเสียง flat ให้ได้มากที่สุด แนวเพลงที่เอามาใช้ฟังก็พวก Electronic Music ครับ

Comment

อยากได้ห้องแบบท่านมั้งจัง
                            5*4 เมตร
                            ถ้าเสียงไม่ออกด้วยยิ่งดี
                            อิอิ

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
                              อยากได้ห้องแบบท่านมั้งจัง
                              5*4 เมตร
                              ถ้าเสียงไม่ออกด้วยยิ่งดี
                              อิอิ
                              มันไม่ดีตรงที่เสียงมันออกนี่แหละครับ
                              อยู่ทาวเฮ้า ต้องทำใจ
                              Last edited by pannpz51; 20 Jul 2008, 15:38:21.

Comment

Working...
                              X