Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอน Clock 5000 BE + ECS Black หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอน Clock 5000 BE + ECS Black หน่อยครับ

5000 BE
    Sink Tuniq 120
    ECS Black
    Ram 2 G Kington
    PSU 500 W เต็ม
    เมื่อคืนผมเข้ามาอ่านกระทู้เลยอยากลองมั่ง ก็เลยลองปรับมั่ว ๆ เอาอะครับ ผลก็เป็นดังนี้ครับ
    1. ลองปรับ 200x14 ได้ 2.8 ก็ใช้งานได้ปกติ ทีนี้ลองใหม่
    2. ลองปรับ 200x15 ได้ 3.0 บู๊ตได้ปกติ แต่ใช้งานได้ซัก 10 วิ จอดับเลยครับไฟตรงปุ่ม Power จอ เป็นสีส้ม แต่เครื่องก็ยังทำงานอยู่เหมือนเดิมนะครับ มันเป็นเพราะอะไรครับอธิบายเป็นความรู้ให้หน่อยครับ แล้วมันจะต้องปรับยังไงดีเอาแบบเสถียร ๆ อะครับ อยากได้ซัก 3.0 ก็พอครับ แนะนำหน่อยครับ

ดูตามนี้เป็นแนวเลยครับท่าน
    http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=277&page=1

Comment

เพิ่งซื้อใหม่หรือปล่าว ถ้าของใหม่ลอง brun cpu ซัก 5 ชม.

Comment

Originally posted by ae86 View Post
        เพิ่งซื้อใหม่หรือปล่าว ถ้าของใหม่ลอง brun cpu ซัก 5 ชม.
        พึ่งซื้อใหม่ครับ เด๋วจะลองทำตาม แล้วลองใหม่ครับ

Comment

เป็นงัยบ้างครับ ไปได้ถึงไหนแล้ว
          สู้ต่อไป

Comment

Originally posted by ae86 View Post
            เป็นงัยบ้างครับ ไปได้ถึงไหนแล้ว
            สู้ต่อไป
            ตอนนี้เอาบอร์ดไปเปลี่ยนใหม่ รออยู่ครับได้ประมาณวันอังคาร ถามหน่อยครับ Ram ผมมัน 2 G ตัวเดียว มันมีผลกับการ OC หรือเปล่า เห็นเขาให้กัน 1 G 2 ตัว เด๋วผมจะได้ไปเปลี่ยนไหม่

Comment

ถามหน่อยครับ เข้าไปปรับตัวคูณตรงไหน

Comment

Working...
              X