Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับสเปกนี้ื จะ o/c รอดไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับสเปกนี้ื จะ o/c รอดไหม

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะครับ ว่ามือใหม่ กำละงจะทำครั้งแรก แต่ก็หาข้อมูลในนี้ละครับ ช่วยแนะนำทีครับว่าควรปรับอะไรได้เท่าใหร่ ปรับอะไรได้บ้าง

E6300
    GIGAByte GA-965P-DS4
    GIGABYTE GF-7600GT/256MB.
    KINGSTON 1024/667
    SEAGATE (SATA)250/7200
    D-Link 56k.
    Power Supply ENERMAX 350W

เขาว่า Power Supply เล็กไป แล้วแบบนี้ผมควรใช้ Power Supply เท่าไหร่จึงจะเหมาะกับการคล็อกครับ
    ช่วยบอก Power Supply ที่ผมควรจะใช้กับเครื่องด้วยครับ ยี้ห้อรุ่นและราคาด้วยก็ดีมากนะครับ

แล้วสมมุติว่าผมไม่มีปัญหากับ Power Supply ผมอยากคล็อก เอาแบบเสถียร และกลางๆ ควรคล็อกอะไรเท่าไหร่ดีครับ

ที่เค้าว่าoverclockกัน จามีอยุ่แค่2อย่างที่oc คือCPUกะการ์ดจอ อันหลังไม่ต้องocก็"ด้ ก็รองocดูครับ ได้อยู่แล้ว ส่วนpowerไม่แน่ใจว่าถ้าไฟไม่พอมานจาเกิดอาไร แต่ที่คิดคือเครื่องน่าจาดับไปหรือรีstartเอง รองocดูก่อน

ส่วนspecถ้าocไมได้ก็ไม่รู้จาว่าไงแล้ว แต่จาไกลแค่ไหน ไม่รู้ ขึ้นอยู่กะแรม heatsink ถ้าsinkเดิมๆ ก็ไปไมได้มาก เพราะมานจาร้อนเกิน70องศา บอร์ดท่านก็แจ่มอยู่แล้ว

Comment

Working...
    X