Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนแบบไหนดีประหยัดและแรงขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนแบบไหนดีประหยัดและแรงขึ้น

mb : asus m2n4 SLI
    hdd : seagate 160g 7200
    ram : kington 1g(667)
    vga : galaxy 7900gs
    cpu : athlon 64 3500+
    case delux 450w

เอาไว้เล่นเกมส์+เนต โดยเฉพาะทำงานน้อยมากเพราะจะสอยโน๊ตบุ๊คไว้ทำงาน ต้องการเปลี่ยนโดยใช้งบน้อยที่สุดเพราะจะเอาตังไปซื้อโน๊ตบุ๊ค ครับ จึงต้องการให้เพื่อนๆช่วยออกความเห็นหน่อยว่าเปลี่ยนไรดี เอาแบบว่าไม่ต้องลื่นหัวแตกก้อได้แต่เล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ในปัจจุบัน

*ปล.ในความคิด คิดว่าจะเอา galaxy 7900gs มาSLI เลยดีป่ะแต่ไม่ DX10ส่วนอีกใจจะซื้อใหม่ได้DX10ก้อคิดหนักเพราะจะเอาภาพเนียนๆก้อต้องลงทุนมิใช่น้อย

เพิ่มรายละเอียดหน่อยได้ป่าวครับ เล่นเกมประเภทไหน จอใหญ่แค่ไหน อะไรทำนองนี้อ่ะ แบบนี้มันกว้างงงมากเลย

Comment

DX10 ไม่จำเป็นหรอกคับ

Comment

เพิ่ม kington/667 1GB อีก1ตัว ราคาประมาณ 700

Comment

เออ..พวกเกมส์โหดๆในปัจจุบันอ่ะครับ cysis dmc4 cod4 grid hellgate อะไรจำพวกนี้อ่ะครับ เอาพอภาพสวยงามระดับ BถึงB+ แต่ไม่ต้องโหดถึงขนาด A พวกการ์ดราคา20000+

Comment

ช่วยหน่อย...น้า

Comment

ไม่แนะนำให้เล่นการ์ดจอ 2 ใบคับ แต่ที่แน่ๆ แรมควรเพิ่มเป็น 2GB นะคับ ใส่ตัวเดียว ดูงบว่าซื้อได้เท่าไรเอาเท่านั้นคับ หรือดูมือ 2 ประหยัดกว่าจมคับ

Comment

เออ...แนะนำมาเลยได้ป่ะครับ อืม..มีตังค์ประมาณ5000

Comment

เปลี่ยน CPU เป็น X2 5000+

Comment

ตอนนี้ได้
                    1. cpu เปลี่ยนเป็น X2 5000+
                    2. ram เพิ่ม 1g (667)
                    เหลือ vga(เอ..ต้องปลี่ยน supply ป่ะเนี่ย) แล้วก้อ HDD :

Comment

แค่นี้ก็ดีกว่าเดิมคนละเรื่องแล้วครับ 7900 ยังแรงอยู่ครับ เหลือๆ

Comment

Working...
                      X