Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมควรปะครับที่จะเปลี่ยนระบบระบายความร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมควรปะครับที่จะเปลี่ยนระบบระบายความร้อน

คือว่าผมจะซื้อคอมชุดใหม่ จะเปลี่ยนพวก พัดลม หรือ อย่างอื่นดีไม๊อะครับ เพราะว่า ผมเปิดคอมทีนานมากๆ ใช้เกี่ยวกับการทำเพลงครับ

แล้ว power เปลี่ยนดีไม๊อะครับ

แล้วการ์ดจอของ ati มีความแตกต่างยังไงกับ gf บ้างอะครับ ถ้าจะไว้เล่นเกม อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ

สุดท้าย นี้ ช่วยแนะนำสเปกคอมทีนะครับ ขอเป็น Pentium นะครับ งบประมาน 50000 หรือประหยัดได้มากที่สุด ควรใช้อะไรอะครับ

ถ้าไม่ Overclock ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ระบบรับได้แม้แต่จะเปิดเครื่องนาน และไม่เล่นเกมส์บ่อยมากๆๆ

PSU จำเป็นต้องเปลี่นรต่อเมื่อ มีสป็คเครื่องที่สูงและมี อุปกรณ์ต่อพ่วงเยอะๆ

เล่นเกมส์ ATI ไปโลดด..........

CPU Intel Core2 Duo E6400 2.13GHz 1066FSB 2MB L2 Cache = 8400.-
    M/B ASUS P5B-E Plus Intel P965 Chipset = 7000.-
    RAM 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 = 8000.-
    AGP EN7900GS = 9000.-
    PSU Enermax ELT500AWT Liberty 500W = 4500.-
    HD seagate 250 GB = 3000.-
    DVD = 1500.-
    Mouse+Keyboard+Case อลูมิเนียม = 5000.-

Comment

ต้องเปลี่ยนพาวเวอช่ายปะครับ

อีกเรื่องครับ พวกยี่ห้อของ vga ram ผมไม่ได้สนใจมานาน มียี่ห้อออกมาเยอะมากก็เลยไม่ทราบว่า ยี่ห้อไหนที่ดีๆบ้างอะครับ หรือว่า เด๋วนี้ มานก็เหมือนๆกันหมดอะ - -

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by newbie View Post
        ต้องเปลี่ยนพาวเวอช่ายปะครับ

อีกเรื่องครับ พวกยี่ห้อของ vga ram ผมไม่ได้สนใจมานาน มียี่ห้อออกมาเยอะมากก็เลยไม่ทราบว่า ยี่ห้อไหนที่ดีๆบ้างอะครับ หรือว่า เด๋วนี้ มานก็เหมือนๆกันหมดอะ - -

ขอบคุณครับ
        จะเปลี่ยนทั้งชุดก็ได้นะ จะได้ดูใหม่ขึ้นหน่อย

แต่เอาตามที่ข้างบนจัดให้ก็แล้วกับ

Comment

เค้าเลิกใช้คำว่า pentium ไปนานแล้วครับ

Comment

ง่า ไม่ทราบเหมือนกาน พอดีตอนเขียน คิดไม่ออก แล้วไปคิดถึงเครื่องเก่าที่ใช้อยู่อะ เป็น p4 อะ - -

Comment

Working...
            X