Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย เพิ่งซื้อคอมใหม่ ตอร boot มันขึ้นว่างี้อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย เพิ่งซื้อคอมใหม่ ตอร boot มันขึ้นว่างี้อะ

SATA1 : ST3520620AS Ultra DMA Mode 5
    S.M.A.R.T Capable and status BAD

3rd Master Hard disk : SMART Status BAD , Backup and Replace

แบบนี้มันมีปัญหาที่ HD หรือเปล่า

ต้องรีบเคลมมั้ย

ช่วยด้วยไม่ค่อยรู้เรื่องอะ

ตามนั้น ละ
    BIOS แจ้งว่า HDD ที่ใช้อยู่มี bad เิกน 5 จุดแล้ว
    ให้กรุณา Backup ข้อมูลใว้ นะจ๊ะ จะบอกให้

Comment

ขอบคณ

แบบนี้ จะเคลมได้มั้ยอะ ของ Seagate มั้ง

เพิ่งซื้อมา 7 วันเอง

Comment

Originally posted by nynyny View Post
        ขอบคณ

แบบนี้ จะเคลมได้มั้ยอะ ของ Seagate มั้ง

เพิ่งซื้อมา 7 วันเอง
        เคลมได้ดิ ถ้ามีปะกัน
        ตอนเอาไปเคลมบอก HDD เล่นชอบค้าง BIOS ฟ้องแบบที่โชว์หน้าจอนั้นละ จดไปบอกเค้าเดี๋ยวเค้าเปลี่ยนลูกใหม่ ให้

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ๆ

จาลองเอาไปเคลมดู

เป็นไงจะเอามาเล่าให้ฟังนะ

Comment

เอาไปเคลมเรียบร้อยแล้ว

ปรากฏว่า HD นมีเสียงคล้ายนาฬิกาเดิน

ร้านเค้าเลยเปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันที

ขอบคุณมากก ๆ โล่งใจไปเลย

Comment

Originally posted by nynyny View Post
              SATA1 : ST3520620AS Ultra DMA Mode 5
              S.M.A.R.T Capable and status BAD

3rd Master Hard disk : SMART Status BAD , Backup and Replace

แบบนี้มันมีปัญหาที่ HD หรือเปล่า

ต้องรีบเคลมมั้ย

ช่วยด้วยไม่ค่อยรู้เรื่องอะ
              Originally posted by TWK. View Post
              ตามนั้น ละ
              BIOS แจ้งว่า HDD ที่ใช้อยู่มี bad เิกน 5 จุดแล้ว
              ให้กรุณา Backup ข้อมูลใว้ นะจ๊ะ จะบอกให้
              ขออภัยครับ..ขอรบกวนถามเป็นวิทยาทานนะครับ
              ดูอย่างไรถึงทราบว่า BAD เกิน 5 จุด แล้วน่ะครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

7 วันเองเหรอครับ - - ไปเร็วจริงๆ

ผมยังไม่มีเวลาไปเคลมเลย

Comment

Working...
                X