overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 90

Thread: Bose C2 เสียงดีจริงๆหรือ??

OverclockZone Member

Default Bose C2 เสียงดีจริงๆหรือ??

ด้วยความที่ผมลองลำโพงมาเยอะ เล่นเครื่องเสียงมาพอสมควร ทั้งเครื่องเสียงบ้าน, เครื่องเสียงรถยนต์ ผมก็ได้ข้อสรุปอยู่อย่างนึงว่า ลำโพงคอมพิวเตอร์ อย่างไรเสียงก็ไม่ดีครับ นอกจากจะเอาไปต่อกับเครื่องเสียงบ้าน (แอมป์+ลำโพงดีๆ)

แต่ทีนี้ ถ้าจะทำแบบนั้น โต๊ะทำงาน หรือโต๊ะคอม มันก็จะเลอะเทอะ ไม่ค่อยดูเป็นโต๊ะทำงานสักเท่าไหร่ ก็เลยจำเป็นต้องใช้ลำโพงคอมพิวเตอร์ โอเคล่ะครับ ถึงเสียงจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ก็ลำโพงหลายๆตัวก็คุณภาพพอถูไถได้ สุดท้ายผมก็ตัดสินใจได้ (เมื่อประมาณ 2-3 ปีที่แล้ว) ผมก็ไปเอาลำโพง Creative I-Trigue 2.1 3300 เหตุผลก็เพราะว่าตัวลำโพงมีขนาดเล็ก กินพื้นที่บนโต๊ะน้อย ออกแบบได้สวยพอสมควร เสียงก็ดีพอใช้ได้ เสียงใส แต่ขาดเสียงกลางต่ำไปบ้าง แต่ก็อยู่ในระดับที่พอรับได้ เพราะต้องการลำโพงที่กินพื้นที่น้อย ก็ต้องยอมรับเรื่องนี้ไป ส่วนสิ่งที่สำคัญสำหรับลำโพงตัวนี้ก็คือการวางตำแหน่งซับ ควรจะวางไว้ใต้โต๊ะ อาจจะไกลจากลำโพงได้พอสมควร เน้นเข้ามุมหน่อย (ต้องลองฟังไปด้วย) แล้วมันจะมีที่ปรับ Level ซับ พอปรับให้ลงตัว เสียงที่ได้ก็น่าพอใจในระดับนึง คนส่วนใหญ่ได้ยินเสียงก็ชอบกัน

เกริ่นมานานล่ะ เข้าเริ่องซะที เมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้ว พี่ชายผมไปเทียวฮ่องกง แล้วก็ไปซื้อลำโพง Bose Companion Series II กลับมาให้ผม แน่นอนล่ะครับ ผมก็รับไว้ แต่ผมเห็นขนาดแล้วก็ไม่ถูกใจสักเท่าไหร่ เพราะมันกินพื้นที่บนโต๊ะมากไป (สำหรับผม) ผมไม่เกี่ยงเรื่องพื้นที่บนพื้น แต่ Bose ตัวนี้เป็นแบบไม่มีซับ ก็เลยกินพื้นที่บนโต๊ะมากไปหน่อย

เอาล่ะ ผมก็คิดว่าถ้าเสียงมันดีจริงๆ ผมก็อาจจะมองข้ามเรื่องขนาดมันก็ได้ แต่หลังจากที่ได้ลอง เมื่อแรกได้ยินเสียง โอโห ทำมันมันห่วยขนาดนี้ (สำหรับหูผมนะ) สิ่งที่สำคัญที่สุดคือเสียงเบส ไม่ใช่ว่ามันน้อยไปนะครับ แต่เรื่องเบส ผมแบ่งเป็น 2 ช่วง คือช่วงเบสลึก (ประมาณ 20hz-100hz) และช่วง Mid Bass (ประมาณ 100hz-350hz) ลำโพงตัวนี้ตอบสนองช่วงเบสลึกได้แย่มาก คือแทบไม่มีเลย (จะสู้ลำโพงที่มีซับไม่ได้) ส่วนการตอบสนองในช่วง Mid Bass ก็แย่มากเช่นกัน คือไม่ใช่ว่าไม่มีนะครับ แต่ว่ามีมากจนล้นเกินไป ฟังแล้วเบสบวม กระป๋องๆยังไงก็ไม่รู้ ส่วนย่านกลางแหลมโอเคครับ ไม่มากไม่น้อยเกินไป ถึงเสียงจะฟังหลอกหูก็ตาม แต่ก็รับได้ เพราะว่าลำโพงคอมตัวอื่นๆก็หลอกหูแทบทุกตัว

เอาล่ะ จะทำยังไงล่ะทีนี้ โอเค ลำโพงยังใหม่ จะต้องผ่านการใช้งานสัก 10-50 ชั่วโมงขึ้นไป แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจะดีไปกว่านี้มากมาย เพราะอย่างน้อยลำโพงที่ดี เมื่อแรกฟัง มันก็ต้องมีแววบ้าง แต่นี้ผมไม่ค่อยเห็นแววสักเท่าไหร่

นี่ก็ผ่านการใช้งานเป็นเดือนแล้ว เปิดฟังเพลงดังปานกลาง ลองหาตำแหน่งตั้งลำโพงใหม่ ตั้งมันทุกแบบ ขนาดโต๊ะทำงานผมอยู่กลางห้องแล้วนะ ไม่ได้อยู่ติดกำแพงเลย ผลสุดท้ายก็ดีขึ้นบ้าง แต่ก็ยังไม่ถูกใจผมอยู่ดี ตอนนี้ผมเอา Creative ตัวเดิมมาฟังล่ะ โอโห ต่างกันฟ้าเหว ของ Creative ฟังดีกว่าเยอะมากๆ เพราะช่วงเสียงเบสตัวเดียวแท้ๆ ของ Bose ช่วง mid-bass มันบวมมากๆ

ที่เล่ามานี้ ก็เป็นการบอกเล่าทั่วไป ไม่ได้หมายถึงว่าให้ทุกคนไปซื้อ Creative หรือว่าไม่ให้ใช้ Bose นะครับ เพราะนี่เป็นรสนิยมการฟังเพลงของผม (เน้นพวก Audiophile) ซึ่งอาจจะไม่เหมือนคนอื่นครับ

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

ม่ะเคยฟังเหมือนกัน เคยฟังแต่ C5 ฟังแล้วก็งั้นๆแหละ แค่ขนลุกนิดโหน่ย 5555555+

อยากได้ใจจะขาด T_T

C3 กับ C5 ก็ดีนะครับ ดีกว่า C2 เยอะมาก

OverclockZone Member JO's Avatar

พูดตรงดีโดนใจ

อิ อิ

เมื่อแรกได้ยินเสียง โอโห ทำมันมันห่วยขนาดนี้

นึหว่าจะชม....แป่วววว เลย

ยังไงก็ต้องปรับทุ้มแหลม ครับ...ถึงพอฟังได้ รอ burn in หน่อยคงใสขึ้น ยืดหยุ่นขึ้น ปรับทุ้มแหลมที่ไดร์เวอรและปรับทุ้มแหลมที่ลำโพง ก็คงพอรีดเสียงเพราะๆได้ อย่างน้อยความกระชับ แน่น คงได้ตามที่ปรับ แต่เสียงทุ้มคงหวังไม่ได้ครับ ตามขนาด ตามสเป็คมัน
    ผมก็ไม่ได้เชื่อโบสเท่าไรหรอกครับ หลงไหลในการโฆษณาให้ hiso ความสวยงาม แต่เมื่อไปดูราคาเงินดอลล์ที่ฝรั่งตั้งไว้แล้วก็สมราคาที่เขาทำมาครับ แต่คนนำเข้าพี่ไทย มาบวกราคาเพิ่มให้มันเป็นเทพมากไปหน่อย(ทั้งที่กำเนิด middle so 555)

ราคาฝรั่งทำมาขายระดับล่างๆ สัก 89-99 เหรียญครับ แต่พี่ไทยฟาดไปซะ .....สองเท่า
    http://www.ciao.com/Bose_Companion_2...kers__15460781

ราคาที่อเมซอน Bose Companion 2 Series II
    List Price: $99.99 ลดเหลือ $89.00

.... สาวกโบสจะโกรธผมไหมเนี่ยยยย....
    Last edited by Sundayloveyou; 17 Jul 2008 at 11:20:01.

OverclockZone Member JO's Avatar

Quote Originally Posted by Sundayloveyou View Post
    เมื่อแรกได้ยินเสียง โอโห ทำมันมันห่วยขนาดนี้

นึหว่าจะชม....แป่วววว เลย

ยังไงก็ต้องปรับทุ้มแหลม ครับ...ถึงพอฟังได้ รอ burn in หน่อยคงใสขึ้น ยืดหยุ่นขึ้น ปรับทุ้มแหลมที่ไดร์เวอรและปรับทุ้มแหลมที่ลำโพง ก็คงพอรีดเสียงเพราะๆได้ อย่างน้อยความกระชับ แน่น คงได้ตามที่ปรับ แต่เสียงทุ้มคงหวังไม่ได้ครับ ตามขนาด ตามสเป็คมัน
    ผมก็ไม่ได้เชื่อโบสเท่าไรหรอกครับ หลงไหลในการโฆษณาให้ hiso ความสวยงาม แต่เมื่อไปดูราคาเงินดอลล์ที่ฝรั่งตั้งไว้แล้วก็สมราคาที่เขาทำมาครับ แต่คนนำเข้าพี่ไทย มาบวกราคาเพิ่มให้มันเป็นเทพมากไปหน่อย(ทั้งที่กำเนิด middle so 555)

ราคาฝรั่งทำมาขายระดับล่างๆ สัก 89-99 เหรียญครับ แต่พี่ไทยฟาดไปซะ .....สองเท่า
    http://www.ciao.com/Bose_Companion_2...kers__15460781

ราคาที่อเมซอน Bose Companion 2 Series II
    List Price: $99.99 ลดเหลือ $89.00

.... สาวกโบสจะโกรธผมไหมเนี่ยยยย....
    ก็เป็นแบบนี้เกือบทุกยี้ห้อที่ขายในไทยอะครับ

ยี่ห้ออื่นไม่ขูดมากจนเวอร์นะครับ ...
    เช่น ลำโพง KLIPSCH RB-61 BL ปิยันัส ขาย Price :21,300.00.-http://www.piyanas.com/productdetail.php?cat=105.206&id=988&lang=th&lang=th

ส่วนที่ ตปท. ราคากลาง ที่ 5oo เหรียญ (ตีให้ 35 บาทเป็น 17500 บาท) http://electronics.pricegrabber.com/...duct/sv=title/

เมื่อมาเทียบเป็นค่าดำเนินการ รับผิดชอบงานเขา ก็โอเคนะครับ
    ------------------------------------------------------------------

สว่น โบส The Bose® Companion® 5 ในไทยราคาสัก Bose Companion 5 ราคา 23,990.- 25000 บาท (คร่าวๆนะครับ )
    http://www.munkonggadget.com/product...l_0_th_1508439

ทีนี้เว็บ ตปท. Bose Companion 5Price Range: $359 - $399 (ให้ 35 คูณ 359 ได้ 12,565 - 13965 บาท)
    http://www.mysimon.com/9014-3179_8-32036701.html

นี่คือราคาขายปลีกทั่วไปนะครับ ถ้าขายส่งพ่อค้าเขาได้ถูกกว่านี้อีก ...

ประเด็นคือฝรั่งทำขายเป็นสินค้าคุณภาพกลางๆ จ่ายเงินกลางๆ แต่พี่ไทย จ่ายเงินโหดๆ แต่สินค้ายังคงกลางๆ เหมือนเดิม .... ซึมไปเลย

คุยกันเล่นๆนะครับ ผมขี้เกียจหาข้อมูล เอาเวลาไปหาอ่านไรหนุกๆดีก่าในวันหยุด
    Last edited by Sundayloveyou; 17 Jul 2008 at 12:54:10.

OverclockZone Member OJARU's Avatar

เขาทำไว้ขายคนมีตัง เลยตั้งราคาให้มันดูหรูๆซะ(เวอร์)หน่อย

Quote Originally Posted by Sundayloveyou View Post
    ยี่ห้ออื่นไม่ขูดมากจนเวอร์นะครับ ...
    เช่น ลำโพง KLIPSCH RB-61 BL ปิยันัส ขาย Price :21,300.00.-http://www.piyanas.com/productdetail.php?cat=105.206&id=988&lang=th&lang=th

ส่วนที่ ตปท. ราคากลาง ที่ 5oo เหรียญ (ตีให้ 35 บาทเป็น 17500 บาท) http://electronics.pricegrabber.com/...duct/sv=title/

เมื่อมาเทียบเป็นค่าดำเนินการ รับผิดชอบงานเขา ก็โอเคนะครับ
    ------------------------------------------------------------------

สว่น โบส The Bose® Companion® 5 ในไทยราคาสัก Bose Companion 5 ราคา 23,990.- 25000 บาท (คร่าวๆนะครับ )
    http://www.munkonggadget.com/product...l_0_th_1508439

ทีนี้เว็บ ตปท. Bose Companion 5Price Range: $359 - $399 (ให้ 35 คูณ 359 ได้ 12,565 - 13965 บาท)
    http://www.mysimon.com/9014-3179_8-32036701.html

นี่คือราคาขายปลีกทั่วไปนะครับ ถ้าขายส่งพ่อค้าเขาได้ถูกกว่านี้อีก ...

ประเด็นคือฝรั่งทำขายเป็นสินค้าคุณภาพกลางๆ จ่ายเงินกลางๆ แต่พี่ไทย จ่ายเงินโหดๆ แต่สินค้ายังคงกลางๆ เหมือนเดิม .... ซึมไปเลย

คุยกันเล่นๆนะครับ ผมขี้เกียจหาข้อมูล เอาเวลาไปหาอ่านไรหนุกๆดีก่าในวันหยุด
    เปรียบเทียบแบบไม่ควบคุมตัวแปรซะงั้น
    1.คนละเว็บกัน
    2.เป็นลำโพงคอมกับลำโพงบ้าน
    3.ลำโพงตัวนึงคิดด้วยอัตราสูงสุด อีกตัวคิดด้วยอัตราต่ำสุด

http://computers.pricegrabber.com/speakers/p/77/

ลองดูตาม link นี้ที่คุณโพสมาใหม่ในส่วนของลำโพงคอมแล้วเปรียบเทียบอัตราส่วนดูจะพบว่าเมืองไทยแพงกว่า2เท่าทุกยี้ห้อไม่ว่าจะเป็น Bose JBL Logitech Altec Creative Klipsch
    Last edited by JO; 17 Jul 2008 at 13:23:20.

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

เรื่องเบสแอบบวมของ Bose มันเป็นมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วนี่คับ เหมือนจะเป็นเอกลักษณ์ของ Bose แต่ Bose เองก็มีดีที่ ดอกลำโพงเล็ก และให้เสียงสูง แหลมที่ดีคับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

ตัวนี้ฟังมาแล้วเหมือนกัน
    เดินกลับเลย
    และฟังๆตัว C3 และ C5 ก็ยังไม่ค่อยพอใจเท่าไร กับราคาคุยของ Sale

อย่างว่า Bose ลำโพงอเนกประสงค์ จะเอาอะไรกับมันมากไม่ได้
    Last edited by คิม; 17 Jul 2008 at 15:46:09.

Quote Originally Posted by JO View Post
    เปรียบเทียบแบบไม่ควบคุมตัวแปรซะงั้น
    1.คนละเว็บกัน
    2.เป็นลำโพงคอมกับลำโพงบ้าน
    3.ลำโพงตัวนึงคิดด้วยอัตราสูงสุด อีกตัวคิดด้วยอัตราต่ำสุด

http://computers.pricegrabber.com/speakers/p/77/

ลองดูตาม link นี้ที่คุณโพสมาใหม่ในส่วนของลำโพงคอมแล้วเปรียบเทียบอัตราส่วนดูจะพบว่าเมืองไทยแพงกว่า2เท่าทุกยี้ห้อไม่ว่าจะเป็น Bose JBL Logitech Altec Creative Klipsch

ตามสบายนะครับ เอาแบบพื้นๆนะครับ แบบซื้อขายกันธรรมดาๆ ไม่ต้องไปวิจัยอะไรมากหรอก คนซื้อที่อยู่ี่ไทยรู้อยุ่แก่ใจ ว่าซื้อแพงมากๆ ผมขี้เกียจหาข้อมูลมายัน(แต่อยากแสดงความคิดเห็นบ้าง) ก็ทางใครทางมันนะครับ หรือถ้าจะเข้าข้างโบส ก็หาข้อมูลมากๆ ยืนยันหน่อย ผมจะได้ซื้อโบสมาใช้สักตัว อย่างไม่ตะขิดตะขวงใจ (จริงๆก็อยากได้)

ก็บ่นเล่าสู่กันฟังเล่นๆ สะท้อนความรู้สึกลูกค้า..ไม่ได้ตำหนิเอาเป็นเอาตายแบบพันธมิตร ... เลยดูแต่โบส อาจหลุดก็ได้ ถ้าไง หาข้อมูลมาธิบายด้วยดิ อย่าเป็นฝ่ายค้านอย่างเดียว ...จะได้รู้ว่า อันอื่นก็ราคาโหดเหมือนกัน ผมจะได้แก้ความเข้าใจคลาดเคลือ่นอันนี้
    Last edited by Sundayloveyou; 17 Jul 2008 at 17:48:05. Reason: แก้ให้เหมือนกับข้างล่างเขาก๊อปไว้

ตามสบายนะครับ เอาแบบพื้นๆนะครับ แบบซื้อขายกันธรรมดาๆ ไม่ต้องไปวิจัยอะไรมากหรอก คนซื้อที่อยู่ี่ไทยรู้อยุ่แก่ใจ ว่าซื้อแพงมากๆ ผมขี้เกียจหาข้อมูลมายัน(แต่อยากแสดงความคิดเห็นบ้าง) ก็ทางใครทางมันนะครับ หรือถ้าจะเข้าข้างโบส ก็หาข้อมูลมากๆ ยืนยันหน่อย ผมจะได้ซื้อโบสมาใช้สักตัว อย่างไม่ตะขิดตะขวงใจ (จริงๆก็อยากได้)
    ไม่ได้บอกว่า Bose ขายถูก แต่บอกว่าลำโพงคอมในไทยมันก็ขายราคา2เท่าของเมืองนอกเกือบทั้งหมดอยู่แล้ว

และใน link ที่คุณแนบมาเองแล้วบอกว่า Bose เมืองนอกขายถูกคุณลองกดไปดูที่หมวดลำโพงคอมพิวเตอร์ก็เห็นๆอยู่ว่าราคาในไทยมันแพงกว่า 2เท่าอยู่เกือบทุกยี้ห้อ Bose JBL Logitech Altec Creative Klipsch

(ไม่รู้ว่ากดไปดูหรือยัง)

OverclockZone Member Purity's Avatar

เคยฟัง C5 ก็ผิดหวังเช่นกันครับ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

เรื่องแบบนี้ แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนหล่ะครับ ส่วนมากคนที่ซื้อ ก็ ซื้อเพราะแนวเสียงที่ถูกใจ คงไม่มีใครซื้อตามชาวบ้าน หรอกมั้ง

ถ้าไง หาข้อมูลมาธิบายด้วยดิ อย่าเป็นฝ่ายค้านอย่างเดียว ...จะได้รู้ว่า อันอื่นก็ราคาโหดเหมือนกัน ผมจะได้แก้ความเข้าใจคลาดเคลือ่นอันนี้

ปล. อยากได้คำแนะนำ จริงๆ เพราอคติกับพวกขายแพงๆนานแล้ว คิดว่ายี่ห้ออื่นเขาขายสมน้ำสมเนื้อ ขอร้องเหอะ อย่าค้านลวกๆแล้วหนีไป มันคาใจหนะ
    Last edited by Sundayloveyou; 17 Jul 2008 at 17:51:26.

ดูแต่โบส ถ้าไง หาข้อมูลมาธิบายด้วยดิ อย่าเป็นฝ่ายค้านอย่างเดียว ...จะได้รู้ว่า อันอื่นก็ราคาโหดเหมือนกัน ผมจะได้แก้ความเข้าใจคลาดเคลือ่นอันนี้
    งั้นเปรียบเทียบเฉพาะ Link เดิมของคุณที่คุณอ้างอิงราคา Bose มาในตอนแรก

ราคาผมจะปัดทศนิยมขึ้น อัตราแลกเปลี่ยนอยู่ที่ 33บาท/1usd ราคาในไทยอ้างอิ้งจากตัวแทนจำหน่ายในไทย

Bose C5 II ราคา 359usd = 11847บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ 24400บาท(อัศวโสภณ) คิดเป็น 2.05เท่า

Logitech Z5500 ราคา 230usd = 7590บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ17900บาท(Alink) คิดเป็น 2.35เท่า

Altec Lansing FX5051 ราคา 180usd = 5940บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ 13650บาท(บันเลือง) คิดเป็น 2.29เท่า

Creative T40 ราคา 106usd = 3498บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ 6990บาท(Alink) คิดเป็น 1.99เท่า

Harman Kardon Soundsticks II ราคา 119usd = 3927บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ 8490บาท(Alink) คิดเป็น 2.16เท่า

Klipsch Promedia 2.1 THX ราคา 150usd = 4950บาท
    เมืองไทยไม่มีตัวนี้จำหน่ายมีแต่รุ่น GMX 2.1 ซึ่งเป็นรุ่นต่ำกว่ายังขายอยู่ 8790บาท(MRZ) คิดเป็น 1.79เท่า(ขนาดเทียบอัตราส่วนกับรุ่นต่ำกว่านะ)

สรุปแล้วราคาลำโพงคอมเมืองไทยเป็น 2เท่าของเมืองนอกเกือบทุกยี้ห้อนั่นละ

ซึ่งจริงๆถ้าคุณคลิ้กใน link ที่คุณโพสไว้เองแต่แรกก็น่าจะเห็นแล้วนะครับ
    Last edited by JO; 17 Jul 2008 at 18:22:24. Reason: เพิ่มเติมข้อมูล

ภาษีลำโพง มันแพงนิครับ

Quote Originally Posted by JO View Post
    งั้นเปรียบเทียบเฉพาะ Link เดิมของคุณที่คุณอ้างอิงราคา Bose มาในตอนแรก

ราคาผมจะปัดทศนิยมขึ้น อัตราแลกเปลี่ยนอยู่ที่ 33บาท/1usd ราคาในไทยอ้างอิ้งจากตัวแทนจำหน่ายในไทย

Bose C5 II ราคา 359usd = 11847บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ 24400บาท(อัศวโสภณ) คิดเป็น 2.05เท่า

Logitech Z5500 ราคา 230usd = 7590บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ17900บาท(Alink) คิดเป็น 2.35เท่า

Altec Lansing FX5051 ราคา 180usd = 5940บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ 13650บาท(บันเลือง) คิดเป็น 2.29เท่า

Creative T40 ราคา 106usd = 3498บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ 6990บาท(Alink) คิดเป็น 1.99เท่า

Harman Kardon Soundsticks II ราคา 119usd = 3927บาท
    เมืองไทยอยู่ที่ประมาณ 8490บาท(Alink) คิดเป็น 2.16เท่า

Klipsch Promedia 2.1 THX ราคา 150usd = 4950บาท
    เมืองไทยไม่มีตัวนี้จำหน่ายมีแต่รุ่น GMX 2.1 ซึ่งเป็นรุ่นต่ำกว่ายังขายอยู่ 8790บาท(MRZ) คิดเป็น 1.79เท่า(ขนาดเทียบอัตราส่วนกับรุ่นต่ำกว่านะ)

สรุปแล้วราคาลำโพงคอมเมืองไทยเป็น 2เท่าของเมืองนอกเกือบทุกยี้ห้อนั่นละ

ซึ่งจริงๆถ้าคุณคลิ้กใน link ที่คุณโพสไว้เองแต่แรกก็น่าจะเห็นแล้วนะครับ

ดีมากครับ ....แต่ว่าก็ว่านะคุณเป็นผู้แก้ข้อมูลน่าจะอ้างข้อมูล
    ให้พ้นที่ผมอ้างไปเลย จะได้เป็นข้อมูลที่ไม่พันกัน ผมจะเชื่อสนิทไว้ก่อน ว่าข้อมูลคุณยึดถืออ้างอิงได้
    ผมก็เข้าใจผิดมานาน(หลงบ่นให้มานาน) จริงๆผมก็ซื้อของหลายชิ้นนะ
    เช่น Dj Mixer , Amp,A/v ,การ์ด digital music sxและอีกหลายชิ้น เทียบกับเว็บ ตปท. ตลอด ก็ไม่มีตัวไหนถึงสองเท่าสักที...
    เพิ่งรู้ ว่าจิงๆแล้วเราถูกเอาเปรียบแบบโหดๆทุกค่ายมานานเหรอเนี่ย...
    มันมีอยู่กระทู้นึง เขาว่าโบสเอาเปรียบหนะ ผมก็ติดตามา
    ดังนั้นผมจะนำคำค้านของคุณนี้ไปแก้ให้เขาเข้าใจนะ เพื่อออนๆในนี้จะได้เลิกบ่นให้โบสเสียที ...
    ้นะ เดี๋ยวหาก่อน ....
    Last edited by Sundayloveyou; 17 Jul 2008 at 19:50:36.

ดีมากครับ ....แต่ว่าก็ว่านะคุณเป็นผู้แก้ข้อมูลน่าจะอ้างข้อมูล
    ให้พ้นที่ผมอ้างไปเลย จะได้เป็นข้อมูลที่ไม่พันกัน ผมจะเชื่อสนิทไว้ก่อน ว่าข้อมูลคุณยึดถืออ้างอิงได้
    ผมก็เข้าใจผิดมานาน(หลงบ่นให้มานาน) จริงๆผมก็ซื้อของหลายชิ้นนะ
    เช่น Dj Mixer , Amp,A/v ,การ์ด digital music sxและอีกหลายชิ้น เทียบกับเว็บ ตปท. ตลอด ก็ไม่มีตัวไหนถึงสองเท่าสักที...
    เพิ่งรู้ ว่าจิงๆแล้วเราถูกเอาเปรียบแบบโหดๆทุกค่ายมานานเหรอเนี่ย...
    มันมีอยู่กระทู้นึง เขาว่าโบสเอาเปรียบหนะ ผมก็ติดตามา
    ดังนั้นผมจะนำคำค้านของคุณนี้ไปแก้ให้เขาเข้าใจนะ เพื่อออนๆในนี้จะได้เลิกบ่นให้โบสเสียที ...
    ้นะ เดี๋ยวหาก่อน ....
    ราคามันมาแบบนี้มานานมากแล้วครั้งตั้งแต่เมื่อ 6-7ปี ก่อนตั้งแต่ผมเล่นลำโพงคอมใหม่ๆ สมัย Altec ATP4 , Altec ADA890 แล้วละครับ ถ้ามีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมก็แลกเปลี่ยนกันได้ครับ

แต่ถ้าอยากเห็นราคา 2.5 - 3เท่าของเมืองนอกให้ดูราคาพวกสายลำโพง สายสัญญาณ ยี้ห้อ Monster ครับ

อิ อิ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks