Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ...ด่วนนนนนนนนน เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ...ด่วนนนนนนนนน เลย

พอดีไปซื้อบร์อดมาใหม่ แต่เป็น Connectors Power ATX 24 Pin แต่ Power ของผมอันเก่ามันเป็น 20 Pin ถามว่ามันใส่กันได้หรือเปล่าครับ ถ้าใส่ไม่ได้ต้องทำยังไง ต้องซื้อ Power ใหม่เลยหรือเปล่าหรือมีวิธีอย่างอื่น รบกวนตอบให้หน่อยครับ....

ขอบคุณครับ

เสียบได้ครับ

Comment

ใส่ได้งับ...
      แต่ใส่แล้วลอง check ไฟช่อง USB โดยเฉพาะเรื่องการต่อ EX-HDD งับ เพราะบาง MB/PSU เวลาเสียบไม่ครบแล้วใช้งานได้ แต่อาจจ่ายไฟช่อง USB อ่อนกว่าปกติงับ

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆๆๆ ครับ...

Comment

ครับ

ได้คำตอบแล้วนะครับนั่น

Comment

ตามข้างบน (เนียน)

Comment

ผมว่ายังไง ก้ไม่ควรใส่อ่ะคับ บอร์ด 24PIN PSU 20PIN ถ้าเกิดใช้ ไฟเยอะๆ อาจทำให้ แต๊บได้ PSU/MB

Comment

(ตามไปเนียนด้วย อิอิอิ)

ได้ครับ เคยเห็นแบบว่า 4 pins สุดท้าย จะมีสายต่อเพิ่มครับ มันมีหัวแปลงแล้วเอามาเสียบ แล้วก็ใช้ไปจาก สายไฟที่เอาไปเสียบ Harddisk อ่ะครับ มันมีชุดแปลงของมัน หาไม่น่ายากเท่าไร

Comment

Working...
                X