Announcement

Collapse
No announcement yet.

Soken DAV-608 ลำโพง 3 ตัวไม่ดังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Soken DAV-608 ลำโพง 3 ตัวไม่ดังครับ

Soken DAV-608 ลำโพง 3 ตัวไม่ดังครับ
    เป็นตัว 5.1 ครับ ต่อเข้ากับคอมซาวน์การ์ก็ 5.1
    เมื่อก่อนมันก็ดังปกติดีครับ แต่อยู่ๆลำโพง 3 ตัว (ตัวเล็ก ขวา-ซ้าย-กลาง) ไม่ดังซะงั้น
    ลองลงไดว์เวอร์การ์ดเสียงใหม่ก็เหมือนเดิม พอไปปรับที่ซอฟแวร์ ปรากฏดังรูปครับ ลำโพงมันหายไปไหนไม่รู้ครับ ปรับไม่ได้ ตอนนี้เลยดังแค่ 2 ตัว (ตัวใหญ่ ซ้าย-ขวา)
    มีวิธีแก้ไหมครับ
    ขอบคุณมากๆครับ
    Attached Files

ง่ายคือเสียบสายครบหรือป่าว
    อิอิ

Comment

เสียบสายครบแล้วครับ ปกติมันก็ดังครับ จู่ๆเสียงก็หายไปเอง

Comment

คล้ายๆกับว่า เมนบอร์ดมันมองไม่เห็นตัวลำโพงน่ะครับ การ์ดเสียงออนบอร์ดครับ
        ถ้าจะซื้อการ์ดเสียงมาใส่ จะหายไหมครับ การ์ดรุ่นไหนดี ?

Comment

Working...
        X