Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ Wireless Access Point เป็น Wireless Repeater

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ Wireless Access Point เป็น Wireless Repeater

ขอความรู้หน่อยครับ

ผมจะทำ Wireless Access Point เป็น Wireless Repeater ช่วยแนะนำรุ่นที่น่าสนใจหน่อยครับ

รวมถึงวิธีsetและเทคนิดด้วย จะเยี่ยมเลย

และได้ยินมาว่า ควรใช้ยี่ห้อเดียวกัน เลยอยากถามต่อว่า ในกรณีที่ต่างยี่ห้อกัน มันจะมีโอกาศเกิดปัญหาที่อะไรบ้างครับ ถึงได้มีคนแนะนำมาอย่างนี้

ต่างยี่ห้อกันปัญหาคือ ความเสี่ยงสูงมากๆที่จะทำไม่สำเร็จครับ
    วิธีการเซ็ตมันง่ายมากครับท่านเข้าไปหน้า web-gui ได้ก็เซ็ตได้ง่ายๆเลยครับ

อย่าลืมเช็คว่ารุ่นที่ท่านซื้อมาสนับสนุนการทำ Repeater หรือไม่

Comment

แนะนำ linksys wrt54gl
      มันมี bios ที่โม เช่น tomato
      wrt-dd อะไรพวกนี้
      สามารถทำเป็น repeater ได้
      แค่ทำตาม manual บนเวปเค้าครับ
      ไม่ยาก

Comment

ตามนี้เลยครับท่าน -------> http://www.thaiinternetwork.com/cont...esting&id=0520

Comment

ขนาดยี่ห้อเดียวกัน ยังไม่ค่อยเสถียรเท่าไรเลย

มันเป็น Solution ที่เอาไว้แก้ไขจุดอับที่วางแผนมาไม่ดี

ยังไง Access Point ยังเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า

Comment

Working...
          X