Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบการเสียบสายfront audio คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบการเสียบสายfront audio คับ

เอา หลายๆแบนะคับ
    เพราะเคสแต่ละเคสมีการต่อมะเหมือนกานเลย
    บังเอิญผมอ่านคู่มือเมนบอร์ดแล้วแต่ข้อความที่สาย กับ
    ข้อความในคู่มือมะเหมือนกาน เลยงง?
    ยังไงถ้าไม่เข้าใจเด้วเอารูปมาโพสให้คับ

ผมใช้ Alive NE6P-VSTA กับเคสโนเนมอ่า
    .................................................
    ช่วยด้วยนะคร๊าบ เด็กใหม่เพิ่งหัดเล่นคอม....

ขอบพระคุณล่วงหน้าพี่ๆทั้งหลายคับ

ผมก็งงที่ว่า "ข้อความในคู่มือมะเหมือนกาน"

งงครับ ไม่เหมือนกันคืออะไร

Comment

ลองหาดูครับ ส่วนมากอยุ่แถวหรือ ไกลๆๆ กับ pci อ่ะ จะ มี 8ช่องม้างถ้าจำไม่ผิดนะคับ

Comment

ก้อนะ

มีข้อความ BASS IN เขียนอยู่ที่สายเคส
        แต่ วิธีการต่อที่คู่มือ ดันมะมีว่าเสียบตรงหนาย
        เลยมะรุจะไปลงรูหนายดี
        ง่ายๆคือข้อความของสายในคู่มือบอร์ด
        กับที่ตัวเคสไม่เหมือนกานนะคับ.....

ทุกสายเลยคับไม่เหมือนในคู่มือเลย.....
        Last edited by nVdiaZad; 17 Jul 2008, 14:06:07.

Comment

Originally posted by missionfail View Post
          ลองหาดูครับ ส่วนมากอยุ่แถวหรือ ไกลๆๆ กับ pci อ่ะ จะ มี 8ช่องม้างถ้าจำไม่ผิดนะคับ
          น่าจะแบบนี้ที่พี่เขาบอกนะคับ

Comment

เสียบยังไงขอรับ
            ตรงจุดที่เสียบผมทราบดีคับ
            งงมาก ผมความรู้น้อย

Comment

ก็ไล่สายจากเคสดูเลยครับว่าคู่ไหนเป็นสวิทเปิด-ปิด เป็นรีเซ็ท ไรประมาณนี้ จากนั้นก็ไปเปิดคู่มือในเมนบอร์ดดูว่าขาไหนกับขาไหนเป้นอะไรบ้าง แล้วก็เสียบเลย

Comment

มันจะอยู่ตรงแถวๆๆๆซิปเสียงของมัน
                ปกติเคสมันจะมีที่เสีบยมาให้แบบติดกัน สังเกตดีๆๆมันจะมีตรงจุดเสีบยสุดท้ายที่มันตรงกัน มันจะปิดรูไว้
                พอเสีบยเสร็จอย่าลืมตั้งค่าในไบออส ตรงเอ็ดวานด์ Front Audio จัดการเปิดซะ
                อยากบอกโดยใช้รูปจังเสียดายอัฟรูปไม่เป็น โทษที

Comment

Working...
                X