overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: บทสรุป DMC4 ใครติดตรงไหนเชิญ

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

Default บทสรุป DMC4 ใครติดตรงไหนเชิญ

เห็นถามกันทุกวัน Mission นั้นผ่านยังไง เอามาลงให้ตรงนี้เลยนะครับ แถมด้วยบทพูดภาษาไทย

รายละเอียดตัวละคร และ Secret Mission

-------Enjoy the game-------

http://www.gconsole.com/forum/show.p...&cat=3&layout=

เครคิตจากเวป gconsole.com โดยคุณ – Decibel per - oxide ครับ ขอได้รับความขอบคุณ

มา ณ ที่นี้ครับ
    Last edited by คุณพระช่วย; 17 Jul 2008 at 16:11:20.

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

อ่านแล้วรบกวนขุดขึ้นมาด้วย ส่วนมากติดตรงไหนก็เข้ามาตั้งกระทู้ถามกันเลยไม่ค่อยลอง search ดูก่อน

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

ช่วยดันๆ ใครไม่ผ่านก้อมาอ่านซะจะได้ผ่านกันสักที

ปล.กระทู้บทสรุป DMC4 นี้เปนกระทู้ที่ 3 แล้วมั้ง (ไม่รุ้จะตั้งไมหลายๆกระทู้)

Quote Originally Posted by sungod1422 View Post
    ช่วยดันๆ ใครไม่ผ่านก้อมาอ่านซะจะได้ผ่านกันสักที

ปล.กระทู้บทสรุป DMC4 นี้เปนกระทู้ที่ 3 แล้วมั้ง (ไม่รุ้จะตั้งไมหลายๆกระทู้)

ผมใช้ search engine คำว่าบทสรุปในห้อง Games ก่อนที่จะตั้งกระทู้ มีคนตั้งก่อนผม

แค่คนเดียวซึ่งต้องโหลดออกมาแล้วใช้ pdf. เปิดมันยุ่งยาก เลยเอาลิ้งค์มาแปะเพื่อให้สะดวกกว่า

แค่นั้นเอง

ปล.มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ

OverclockZone Member gel's Avatar

Quote Originally Posted by sungod1422 View Post

คิดสักนิดก่อนพิมพ์ก็ดีนะครับ เห็นหลายกระทู้และโปรดเข้าใจเจตนาของเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

------------------------

สนับสนุนครับ ถามที่นี่ที่เดียวไปเลย ถ้าเห็นมาอีกเดี๋ยวจะให้เค้าลิ้งมาที่ดีดีกว่า จะได้รวมข้อมมูลไปเลย เดี๋ยวช่วยตอบ

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

เวบพี่ผมเองคับบ เค้าเปิดร้านเกม อยากได้บทสรุปเกมไหนบอกได้คับ

OverclockZone Member kupong's Avatar

Quote Originally Posted by คุณพระช่วย View Post
    อ่านแล้วรบกวนขุดขึ้นมาด้วย ส่วนมากติดตรงไหนก็เข้ามาตั้งกระทู้ถามกันเลยไม่ค่อยลอง search ดูก่อน
    ขุดให้ แต่ยังไม่เคยเล่นเลย

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

Quote Originally Posted by gel View Post
    คิดสักนิดก่อนพิมพ์ก็ดีนะครับ เห็นหลายกระทู้และโปรดเข้าใจเจตนาของเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

------------------------

สนับสนุนครับ ถามที่นี่ที่เดียวไปเลย ถ้าเห็นมาอีกเดี๋ยวจะให้เค้าลิ้งมาที่ดีดีกว่า จะได้รวมข้อมมูลไปเลย เดี๋ยวช่วยตอบ
    ผมว่ามีเจตนาดีก้อน่าชื่นชมนะคับ แต่ว่าคิดดูแล้วกัน ถ้ามีแต่คนมาตั้งแจกบทสรุปกันสัก 10 คน จะทำยังไง ไม่ล้นห้องเลยเหรอไงคับ อีกอย่างผมก้อแค่พูดเฉยๆ ไม่ได้ว่าไร จขกท นิคับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by คุณพระช่วย View Post
    ผมใช้ search engine คำว่าบทสรุปในห้อง Games ก่อนที่จะตั้งกระทู้ มีคนตั้งก่อนผม

แค่คนเดียวซึ่งต้องโหลดออกมาแล้วใช้ pdf. เปิดมันยุ่งยาก เลยเอาลิ้งค์มาแปะเพื่อให้สะดวกกว่า

แค่นั้นเอง

ปล.มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ
    ปัญหาคือกระทู้อย่างว่ามันไม่ได้ตั้งชื่อกระทู้ว่าบทสรุปน่ะสิครับ มันเลยหาไม่เจอจริงๆแล้วมีกระทู้แบบท่านเป็น10กระทู้ได้มั้ง ทั้งบทพูดในเกม บทสรุป แถมลอกมาจาก G console เหมือนกันอีกต่างหาก

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

4 ไม่ผ่านไอ้กบยักษ์ เซ็..

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

หาภาษาไทยไม่เจอเลยไปหาใน gamefaqs แทน

OverclockZone Member l3oatsukeza's Avatar

ผมเคยบอกแล้วครับ ว่าให้ตั้งกระทู้หลักมากระทู้นึง แล้วก็ถามที่กระทู้นั้นเลย จะได้ไม่รกครับ
    แต่ มันก็ดังเป็นพักๆแหละครับ
    เดี๋ยวเกมใหม่มา มันก็หายไปเอง

Banned
    ลาดกระบัง,สุวรรณภูมิ

กะลังเล่นอยู่ ติดพอดี ช่วยได้

OverclockZone Member
    มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี(SUT)

ขุดดดด

OverclockZone Member

ผมติดตรงด่าน 3 อ่าครับ ที่ให้โดดข้ามอะไรไม่รู้โดดไปโดดมาไม่ผ่านสักที พอตกไปข้างล่างก็ต้องไปสู้กับพวกมอนสเตอร์ใหม่ อยากทราบว่ามีทริกยังไงให้ผ่านได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks