overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: Flash Drive ที่มีพื้นที่เยอะๆ ไม่ทราบว่าใครเคยเห็นขายบ้างไหมครับ

OverclockZone Member tuckpook's Avatar

Default Flash Drive ที่มีพื้นที่เยอะๆ ไม่ทราบว่าใครเคยเห็นขายบ้างไหมครับ

อยากได้ Flash Drive ขนาดสัก 80 GB ไม่แน่ใจว่า ตอนนี้ในไทยมีขายหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีตอนนี้มีขายขนาดเยอะสุดกี่ GB ครับ

OverclockZone Member

ที่มีขายตอนนี้สูงสุด 16 G คับ

OverclockZone Member tuckpook's Avatar

แล้วเทคโนโลยี ตอนนี้ไปถึงกี่ GB แล้วอ่ะคับ พอดีเห็นมีคนขาย 64 GB ไม่แน่ใจว่าหลอกป่าวอ่ะครับ

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

เห็น 16 กิ๊กครับ ถ้าเยอะขนาดนั้น ฮาร์ดดิส 2.5 + box ดีกว่ามั้งครับ ^ ^

Quote Originally Posted by Relaxza View Post
    เห็น 16 กิ๊กครับ ถ้าเยอะขนาดนั้น ฮาร์ดดิส 2.5 + box ดีกว่ามั้งครับ ^ ^
    ตามนั้น

flash memory 80 GB นี่ผมว่าได้มอ'ไซค์ไปแว๊นกันคันนึงเลยนะ 555
    Last edited by jeerzz; 17 Jul 2008 at 19:12:23.

OverclockZone Member zianjokerzaa's Avatar

-*-
    external ดีกว่าไหมครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

64 GB ป่านนี้ใช้เเทน IDE ไปเเล้วครับอิอิ

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ระวังนะครับ
    เห็นจากจีนใช่รึเปล่า -*-

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

ท่าทางท่านจะเจอเจอจีนแล้วซิ ..

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

เหอะๆ เอาไปทำแตง ผมว่า อนาตด ไม่ต้องมีฮ้าดดิสละ

OverclockZone Member palonama's Avatar

External Notebook Harddisk ดีกว่านะครับทั้งความเร็วในการโอนข้อมูล ราคา รวมถึงปริมาณความจุ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

เยอะขนาดนั้นซื้อHDD External ดีกว่าครับ

OverclockZone Member socool2550's Avatar
    อ.หัวหิน,จ.ประจวบคีรีขันธ์

มีแต่ IPod 60 GB นะ
    แต่ ซื้อHDD External ราคาต่างกันเยอะ

พอดีผมไปเห็นใน ebay ครับ
    http://cgi.ebay.com/BRAND-NEW-64-GB-...QQcmdZViewItem

ใน eBay อย่าไปเชื่อมากคับ ของปลอมเยอะมาก ลองเข้าไปดูพวก dvd หนังสิคับ ลงไว้ว่า original import แต่จริงๆ แล้วก็แผ่นแม่สายนี่แหละ เราซื้อแผ่นไม่ถึง 50 มันเล่นขาย 200+

เคยเข้าไปกดได้ series มาเกือบครบชุดขาด season สุดท้าย คนขายบอกมีครบทุก season แต่พอสอบถามไปก็เงียบไม่ตอบอะไรเลย เลยถามกลับไปอีกว่าแผ่นที่เอามาขายนี่แท้รึเปล่า แล้วภาพเป็น wide แน่รึเปล่า(เพราะแผ่นแท้ wide หายากมากถึงมากที่สุด) แล้วจะให้เค้ารวมทั้งหมดที่กดได้มา (7 season) ส่งมาทีเดียวพร้อมกันเลย จะได้ประหยัดค่าส่ง คนขายหายเงียบ ส่ง warning มาว่าเราซื้อแล้วแต่ไม่ยอมจ่ายเงิน พอทวงคำตอบมากๆ เข้ามันส่งราคามานี่อึ้งเลย รวม 7 season ส่งพร้อมกันมันคิดค่าส่งมากกว่าแยกส่งเกือบเท่าตัว คาดว่ามันคงจะเอาคืนตรงที่ผมเองกดมาได้ราคาค่อนข้างต่ำมากๆ ประมาณ 2-4 season จาก 7 ที่เหลือ 4 ราคาต่ำกว่าแผ่นมือ 1 ไม่เท่าไหร่

แจ้ง eBay support ก็ได้แต่คำตอบว่าให้ติดต่อคนขาย ตกลงกันให้ได้เอง ถ้า mail ไปไม่ตอบก็ให้โทรไปคุยกับคนขายซะ เลยให้น้องที่เมกาโทรไป มันไม่รับสาย สุดท้าย acc เราโดนแบนเพราะไปประมูลได้แล้วไม่จ่ายตัง ตั้งแต่นั้นเลิกเข้า eBay เลย

Bookmarks

Bookmarks