Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCZ 2X1GB SLI Edition Bus800 คล็อกเสร็จแว๊วๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by yutnyu View Post
    ป๋มลองลากไฟที่ 2.1 , 2.12 , 2.14 , 2.16
    เปิดติดปกตินะ
    แต่พอรัน SuperPi ที่ 4M แล้วไม่ผ่านอะครับ
    มีผ่านครั้งเดียวตอนที่ปรับไฟ 2.14
    อย่างงี้หมายความวง่าไงฮะท่าน
    แนะนำหน่อยจร้า
    ไม่ผ่านคือ ค้าง หรือ not exact หรือ รีสตารท์ หรืออื่นๆ ????

มันเป็นไปได้หลายปัจจัย

> ถ้าไฟ CPU นิ่งแล้ว อันนี้ไฟแรมคงไม่พอ 1100 CL5 น่าจะ 2.1 - 2.2V

ตอนรัน Super PI ดูที่ไฟแรมสิครับว่าลงรึเปล่า จาก 2.14V มันลงไปเท่าไหร่ตอน Fulload
    คิดว่าไฟไม่พอครับท่าน ใส่ 2.2V ไปเลย

ผม 1191 CL5 2.34V (สุดบอร์ด)
    รัน 1M ผ่าน (ไฟ 2.34V >>> 2.32V ที่ Fulload)
    รัน 4M ไม่ผ่าน (ไฟ 2.34V >>> 2.28V ที่ Fulload) ไฟไม่พอครับมันลงไปเกิน
    รัน 32M ไม่ผ่าน (ไฟ 2.34V >>> 2.25V ที่ Fulload) ยิ่งไม่พอใหญ่

ทีนี้ไปลองเครื่องใหม่ลากไป 1200 CL5 2.40 - 2.42V รันผ่านหมดครับ
    แต่ไม่ได้ลอง 32M สองหัวนะ เดี๋ยวแต๊ป ฮ่าๆ

Crucial Ballistix PC2-6400

ปล. ถ้าใช้สเต็ปเทพก็ตามท่านอิมไปเลยครับ 1100 CL5 2.1 - 2.2V
    Last edited by AmaKatsu; 19 Jul 2008, 08:31:35.

Comment

ก็พอรันSuperPi แล้ว กดรันที่ 4M แล้วมันก็ not respond ไปเรย
      อาการประมาณนั้น
      เออถามหน่อยป๋มลืมไปแร้วอะ แรมตัวนี้ไหม้แคลมได้ปะ
      อิอิ เสียวอะ

Comment

OCZ ตามปกติ ไหม้เคลมได้ เว้นบางร้าน บอก "ไหม้" ไม่รับเคลม มันดูเอาเปรียบผู้บริโภคยังไงไม่รู้

ไฟ 2.2V ไม่ทำให้ไหม้หรอกมั้งครับ เว้นจากในเคสพัดลมจะน้อยจริงๆ

ขอแค่มี
        > พัดลมดูดเข้า
        > พัดลมเป่าออก
        > สายไฟไม่บังทางลม

Comment

ซื้อร้านไหนอะผมรู้เเค่ว่า ร้าน busitek กับ เจได เค้ารับเครมนะ

Comment

ซื้อจากเจไดอะ
            ไหม้เคลมอย่างงี้
            มันแร้วแหละพี่น้อง
            อิอิ

Comment

เทสSuperPi ผ่านแร้วครับ ที่ 2.14 V
              เทสที่4M และ 8M
              สงสัยอีกอย่างคือถ้าเทสผ่านนี้จะถือได้ว่าเสถียรรึป่าวอะ
              ใช้อะไรเป็นจุดวัดความเสถียรอะครับ
              เลือกจุดที่ใช้ไฟน้อยสุดแร้วรันPiผ่านนี่ถือว่าเสถียรอะป่าวอะ
              Attached Files

Comment

สำหรับผมนะ

เทส 32M ผ่านแต่เล่นเกมกระตุก วูปบ่อยๆ เปิดโปรแกรมติดๆขัด >>> ไม่เสถียร

เทส ผ่านแค่ 1M แต่เล่นเกมลื่น ไม่มีวูป เปิดโปรแกรมเป็นปกติ >>> เสถียร

Comment

กำ งั้นก้อไม่ต้องคล็อกดิ
                  เล่นเกมลื่นอยู่แร้วอะ
                  อิอิ
                  ล้อเล่นจร้า
                  พอจานึกออกคับ
                  ดูจากความรู้สึกนั้นเอง ก้อเคยสังเกตุอยู่เหมือนกัน
                  ขอบคุณครับ

Comment

คู่นี้มันหิวไฟคับ

ค่อยอัดเข้าไปคับเค้าวิ่งได้เรื่อยๆพอเหมือนจะตันก็อัดมันแรงๆหน่อยมันก็วิ่งต่อ1260ก่าๆ ลิ้งนี้เลยคับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=182899 ดันๆๆๆ

Comment

จัดไปเรยท่าน

Comment

รูป background โหลดจากไหนอ่างับ ขอมั้ง

Comment

เข้าไป google เรยท่าน เข้าไปหาในโหมดรูปภาพอะ
                          พิมพ์ Devil May Cry 4 รูปจาโผล่มาเยอะเรย
                          เลือกโหลดเอา

Comment

ใช้กับบอร์ดเก่า ABIT ได้ 4-5-5-15 บัส 1100 แต่ลิ๊งค์หายขายบอร์ดไปแร้น เหลือให้ดูแต่ 4-4-4-12 บัส 1066 http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=379492

เทสผ่านหมด orthos 9ชม. (ไฟตกซะก่อน เลยขี้เกียดเทสใหม่)

ตอนนี้ใช้ตามลายเซนต์

Comment

5-5-5-5-15-5-40-7-15-11-5-8-6-5-3120T-2T

Comment

แรมตัวนี้มีหลายสูตรจิงๆ
                                เจ๋งๆๆๆๆ

Comment

Working...
                                X