Announcement

Collapse
No announcement yet.

โทรศัพท์มือถือที่เล่น net. ได้จะต่อ net. บ้านได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โทรศัพท์มือถือที่เล่น net. ได้จะต่อ net. บ้านได้มั้ย

โทรศัพท์มือถือที่เล่น net. ได้จะต่อ net. บ้านที่ใช้ระบบ ADSL ได้มั้ยถ้าได้ต้องทำไงบ้าง

หมายถึงจะเล่นเนทผ่านมือถือแต่ใช้เนทเป็นเนทบ้าน (ไม่ไช่ Edge-Gprs)
    ไช่มั้ยครับ หรือ
    จะใช้เนทมือถือเล่นผ่านคอม (ไม่ใช้ ADSL)

Comment

ก็ซื้อเร้าเต้อที่มี ไวเลส และโทศัพมีไวเรสมา ก็เล่นในมือถือเลยครับ

Comment

ได้ครับ ผมก็ใช้ Edge by DTAC ประจำเวลาเน็ตหอพัก down

ต่อกับมือถือผ่าน Bluetooth ใช้โปรแกรม Blue Soleil ทำการ Dial-UPได้เลยครับตามรูป

ค่าบริการแบบคิดเป็นนาทีตก 1.07บาท/นาที
        ค่าบริการแบบคิดเป็นปริมาณข้อมูลตก 10.7สตางค์/KB

แบบซื้อ Packet
        5ชม = 50บาท
        15ชม = 100บาท
        100ชม = 350บาท

แบบรายวันรายสัปดาห์
        1วัน = 41.73 บาท
        7วัน = 266.43บาท
        Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:57:53.

Comment

ใช้เน็ทใน โทรศัพท์มือถือมันแพง ไหนก็มีเน็ทบ้านเร็วกว่าอยู่แล้วก็เลยอยากใช้เน็ทบ้านมากกว่า

คิดว่าคงต่อกันได้แต่ Router นี่ต้องไปหาซื้อยังไง

Comment

Originally posted by nares2142 View Post
            ใช้เน็ทใน โทรศัพท์มือถือมันแพง ไหนก็มีเน็ทบ้านเร็วกว่าอยู่แล้วก็เลยอยากใช้เน็ทบ้านมากกว่า

คิดว่าคงต่อกันได้แต่ Router นี่ต้องไปหาซื้อยังไง
            อ่อ

หมายถึงจะเอาโทรศัพท์รับสัญญาณ Internet จาก ADSL Wireless Router เหรอครับขอโทษทีผมเข้าใจผิดไปหน่อย

ถ้าในกรณีนี้ก็ใช้ ADSL Wireless Router และ PDA Phone รองรับ Wireless Lan อยู่แล้วก็เพิ่งแค่กำหนด Encryption Type/Algorithm และ Network Key และ SSID ก็ใช้ได้แล้วครับ
            ส่วน IP จะให้เป็น By DHCP หรือ Static ก็ตามสะดวกเลยครับ

Comment

^
              ^
              ^
              ง่าเยอะจริงแค่โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปยังไม่ค่อยถูกเลยศัพท์พวก PDA Phone หาอยากกว่าศัพท์คอมฯอีก
              คือ ไม่รู้มันคืออะไร

Comment

Working...
              X