Announcement

Collapse
No announcement yet.

Compaq V3000 series ต่อออกลำโพงนอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Compaq V3000 series ต่อออกลำโพงนอก

คือตอนนี้ใช้โน๊ตบุคของคอมแพครุ่น V3318TU

เวลาเสียบแจ็คทางหูฟังออกลำโพงบ้านทำไมเสียงลำโพงที่ตัวโน๊ตบุคยังดังอยู่ละครับ

ทำไมเป็นแบบนี้จะทำอย่างไรให้เสียงไม่ต้องออกที่ตัวเครื่อง

จะให้มันดังที่ลำโพงเราที่เราต่อออกมาอย่างเดียว

เวลาเสียบหูฟังก้อเหมือนกัน ที่หูฟังก้อดัง ลำโพงที่ตัวเครื่องก้อดัง

ผมคิดว่าโน๊ตบุคของเพื่อนที่ใช้ในซี่รี่ย์เดียวกันกับผมก้อคงต้องเป็นเหมือนกัน

อยากทราบวิธีแก้ไขครับ

ขอบคุณมากครับ

ลงไดรฟ์เวอร์ซาวน์การ์ดใหม่ครับ

เอาตัวปัจจุบันนะครับ

Comment

ตัวไหนหรอ ผมลองแล้วเครื่องดันแฮ้งไปเลย

ลงไม่ผ่านครับ

Comment

ใช้ Compaq & Hp ก้ออย่างนี้ล่ะครับพี่น้อง

รุ่นใหม่ ๆ Driver หายาก หรือ ไม่มีสำหรับ XP มันลง Vista หมดแล้วครับ ส่วนรุ่นเก่า โชดดีอยู่มี Driver XP เค้าก้เลยบอกว่า Compaq เป็น Note ที่ดี สำหรับผมตอนนี้ ถือว่า โครต ห่วย พี่น้อง

Comment

สงสัยใช้ Vista แน่เลย ไปลองโหลด Driver มาลงใหม่นะครับที่ www.hp.com โหลด Driver ให้มันตรงกับ OS ที่ติดตั้งในเครื่องนะครับ เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน Driver ที่ลงไม่ผ่านแสดงว่ามันไม่ตรง ลองดูนะครับแล้วก็รายงานผลด้วย เผื่อมีปัญหาอีก

Comment

แปลกเนาะ เรื่อง driver หรืออะไรเนี่ย เสียบหูฟังแล้วลำโพงยังดังอยู่ เห็นมีคนบ่นทั้ง BenQ ทั้ง COMPAQ แต่ผมมีทั้งสองยี่ห้อ กลับใช้ได้แบบไม่เคยจะมีปัญหาเลย

ถ้าใช้ XP ก็รัน windows update แล้วลง SP3 ด้วยครับ
            ถ้าใช้ Vista ก็ Windows update เนี่ยผมไม่ได้หา driver อะไรมาลงด้วยซ้ำ windows update ทีเดียว driver ก็มาครบ

Comment

ปัจจุบันใช้โน๊ตบุคคอมแพครุ่น V3318TU

ใช้วินโดว์ XP Dark edition v.6

ผมคิดว่าถ้าใช้ XP แล้วรัน windows update

มันจะทำให้เครื่องช้าลงเพราะว่าวินโดว์ที่ใช้มันไม่ใช่ของแท้

เกรงว่าทางเวปไมโครซอฟท์จะส่งบั้กหรืออะไรต่างๆ เข้ามาในเครื่อง ทำให้เครื่องอืด

ส่วน Sp3 ยังไม่เคยลงครับ

ขอบคุณครับ

Comment

รุ่นนี้ Driver เยอะ ครับไปหาเอาในเว็บนี้ล่ะ
                อิอิอิ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=104984

หาเอาเด้อ

Comment

ในโปรแกรมไดเวอร์ซาวมันจะมีให้เลือกเสียงออกที่
                  Speaker กับ Digital Output
                  ลองเลือกให้มันออกอย่างหลังครับ
                  แต่โดยทั่วไปมันน่าจะตัดเสียงให้เลย

Comment

Working...
                  X